ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 1423 ครั้ง)

Sen-Dai

• แฟนพันธุ์แท้
  • น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 14:37:53 »
คือผมจะเอารถไป service แล้วครับ วิ่งมา แสนสี่ N42 LPG เอาตอนนี้ที่มีในใจ เก็บภายในใหม่หมด ผ้าบุหลังคา คงจะที่ วิชัยการช่าง :ซ่อมรางกระจก สลิงขาดไปแล้ว + Sunloop ที่ MS วงเวียนใหญ่ ของแต่ง BM Option แต่ที่เรื่องรบกวนคือ เปลี่ยนพวก แผงจิ้งหรีด ไส้กรองต่าง ๆ ท่อยาง ขอบยาง สายพาน พลาสติกที่กรอบ ๆ เลยอยากให้แนะนำ อู่ ที่งานดี ๆ สภาพอู่ไม่ต้องหรูหราก็ได้ ครับ เอาแบบ ราคาประทับใจงานดี กะทำแล้วใช้ยาว ๆ ครับ แถวไหนก็ได้ครับ พร้อมขับไปเสมอ ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือมีที่อื่น ๆ ฝีมือดี ๆ กระซิบมาก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ :-X
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 23:39:57 »
เรื่องอู่คงดูเอาในนี้ก็มีหลายอู่ครับ ที่ไหนก็คงได้ทั้งหมดละครับ เห็นส่วนมากจะผ่านการทดลองจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากันหมดแล้ว

ส่วนอู่หรูๆของ 46 เราเท่าทีดูยังไม่เห็นกันเลยนะครับ อย่างอู่ที่ผมทำด้วยอยู่ เก้าอี้ก็หานั่งกันตามมีตามเกิด วันไหนรถน้อยก็นั่งสบายหน่อย อ้อ เดี๋ยวนี้เริ่มมี แคร่ มานั่ง กับ ร้านค้าข้างๆมีข้าวผัดกระเพราขาย แล้วครับ  O0

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 02:30:53 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เรื่องอู่คงดูเอาในนี้ก็มีหลายอู่ครับ ที่ไหนก็คงได้ทั้งหมดละครับ เห็นส่วนมากจะผ่านการทดลองจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากันหมดแล้ว

ส่วนอู่หรูๆของ 46 เราเท่าทีดูยังไม่เห็นกันเลยนะครับ อย่างอู่ที่ผมทำด้วยอยู่ เก้าอี้ก็หานั่งกันตามมีตามเกิด วันไหนรถน้อยก็นั่งสบายหน่อย อ้อ เดี๋ยวนี้เริ่มมี แคร่ มานั่ง กับ ร้านค้าข้างๆมีข้าวผัดกระเพราขาย แล้วครับ  O0

แวะมาเพิ่มครับ ทำอู่เดียวกับพี่ต้อมครับ หากเมื่อย ก้อเดินจากอู่ไปหน่อย แวะนวดครับ  :-[

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 03:29:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แวะมาเพิ่มครับ ทำอู่เดียวกับพี่ต้อมครับ หากเมื่อย ก้อเดินจากอู่ไปหน่อย แวะนวดครับ  :-[

ขอพิกัดหน่อย ครับ กะลังปวดหลัง  >:D
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ