ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาทำความสะอาดผ้าอาคันทาร่า  (อ่าน 1696 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
น้ำยาทำความสะอาดผ้าอาคันทาร่า
« เมื่อ: กันยายน 21, 2021, 03:43:10 »
วันนี้มาแนะนำน้ำยาทำความสะอาดผ้าอาคันทาร่ากันครับ ปกติเขาจะน้ำยาเฉพาะขายเองด้วย ของผมเคยใช้ของ swiss vax อยู่ใช้ดีอยู่ แต่หายากกับราคาจะแรงไปนิดเลยลองหาน้ำยาตัวอื่นดูเลยมามองของ turtle wax ที่เขาเอาไว้ทำความสะอาดพรม เบาะผ้า

ส่วนตัวเคยใช้ตัวนี้อยู่แล้วกับพวกพรมรองเท้า เลยว่ามันน่าจะเอามาใช้กับผ้าอาคันทาร่าได้เหมือนกันเลยเอามาลองดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: น้ำยาทำความสะอาดผ้าอาคันทาร่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2021, 03:49:37 »
วิธีใช้เขาก็ไม่ยากครับ ฉีดโฟมเขาลงบนผ้า เอาแปรงขัด แต่ผมเอาแปรงสีฟันเก่าๆมาใช้ขัดแทนนะครับ พอขัดเสร็จก็ผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆมาเช็ดปล่อยแห้งก็เสร็จแล้วละครับ

ในภาพ ภาพแรกจะเป็นตอนก่อนขัด ส่วนอีกสองภาพล่างจะเป็นหลังจากทำความสะอาดแล้วครับ

ส่วนราคาเขาจะ 600 บาท ผมหาซื้อเอาในห้างนี่ละครับง่ายดี แต่ดูๆเอาตอนเขาลดราคาอยู่ เพราะราคาเต็มเขาจะ 900 บาทครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN