ผู้เขียน หัวข้อ: หวีด หวีด เครียด เครียด เฮฮา และน่าอาย  (อ่าน 1712 ครั้ง)

jobzerer

• ขาประจำ
มีเรื่องฮาเล่าให้ฟังครับ เมื่อวันเสาร์ขับรถแล้วมันมีเสียงหวีดตอนเร่งเครื่อง ยิ่งขับเร็วยิ่งหวีด ผมเครียดเลย ตกใจมาก เรียนเสร็จรีบไปหาลูกพี่แหลม(ช่างศูนย์ BMW) เช็คสายพาน ลูกรอก พัดลม หายังไงก็ไม่เจอ เลยขึ้นลิฟท์ เคาะๆดู ช่างบอกว่าน่าจะมาจากไส้กรองท่อไอเสียขาด พอเร่งมันเลยหวีด แกบอกต้องผ่าท่อ ให้ไปร้านท่อไอเสีย ผมเลยขับรถพร้อมเสียงหวีดไปร้านท่อทันที ช่างร้านท่อบอกว่ารถรุ่นนี้ ถ้าไส้ขาดต้องยกลงหมด โอกาสซ่อมแล้วหายยากมาก ผมนึกราคาท่อขึ้นมาทันที ปวดตับ เหงื่อตก ช่างท่อเช็คดูอย่างละเอียด บอกว่าไม่ใช่ท่อ ท่อปกติ ยังดีอยู่เลย ก็เลยพาแกไปนั่งรถฟังเสียง ปรากฏว่าแกได้ยินเสียงลมเข้า หาดูก็เจอว่า ปิดกระจกไม่สนิท เลยเอากระจกขึ้น เสียงหวีดหายไปทันที 5555 ช่างแม่งฮา ผมอายโคตร
 :-[ :-[ :-[ :-[

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: หวีด หวีด เครียด เครียด เฮฮา และน่าอาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:37:54 »
ถ้าเป็นผม ผมก็อายยยย  O0

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: หวีด หวีด เครียด เครียด เฮฮา และน่าอาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:41:14 »
สมัยที่ผมมีรถยนต์ใช้ใหม่ๆไม่รู้เรื่องอะไรเลย
มีครั้งนึงยางแตก เลยไปหายางเปอร์เซนต์มาใช้เป็นยางสำรอง
ผมบอกให้ร้านยางใส่ยางในให้ด้วยนะเพราะมันบดถนนมา ยางในเสียหมดแล้วมั้ง
ทางร้านเลยถามว่าพี่รู้เรื่องยางหรือเปล่าเนี่ย รถยนต์นะพี่ไม่ใช่มอ'ไซค์

คิดว่าผมอายมั้ย  :)) :)) :))

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:45:56 »
ตอนเด็กๆ ไปดูรถมอไซต์ Bigbike ที่จอดเสียอยู่ ถามคนขับว่าเป็นอะไรเหรอ คนขับบอกแบตคงหมดสตาร์ทมือไม่ติด ผมเลยบอกว่างั้นก็สตาร์ทเท้าไปก่อนดิ เจ้าของรถหัวเราะลั่นเลย

O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

jobzerer

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:48:57 »
เกือบทุกคนคงเคยกันบ้างแหละเนอะ ใช่มั๊ยครับ
  ???O:-) O:-) O:-)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 14:01:58 »
ผ่านมาเยอะเหมือนกัน แต่ขอไม่บอกดีก่า ปล่อยให้มันผ่านๆไปเถอะ :)) :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 07:36:17 »
วันแรก.......ไปเติมน้ำมัน......หาที่เปิดไม่เจอ.....ถามเด็กปั๊ม.....น้องๆ  รถคันนี้มันเปิดไง?