ผู้เขียน หัวข้อ: 10ข้อสงสัยเกี่ยวกับรถคันนี้ เซียนช่วนดูให้หน่อยครับ มีผิดปกติรึเปล่า น่าซื้อ?  (อ่าน 3865 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผม ยกรอเก้อ น้ำไม่มา  :))

รถวอลโว่ดูเศร้าๆ

ไม่ทันได้ยกครับ น้ำบังเอิญ ไม่มาตามคาด  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

soczaxpk

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
เฝ้ามอง อยู่เรื่อยๆครับ เก็บเป็นความรู้ คุยกันเยอะๆเลยครับ คนอ่านคนนี้ไม่มีเบื่อครับ  เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน  สักวันคงเราคงต้องเจอ E46  ปล.เด็กน้อย ตามฝัน (ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ)  :-X  :-X  :-X

taro_jungs

• แฟนพันธุ์แท้
ส่วนมากรถเต็นท์ตอนรถเข้ามาใหม่ๆเต็นนท์เค้าจะรื้อเบาะพรมมาซักและขัดทำความสะอาด ถอดไฟหน้าไฟท้ายออกมาขัดให้ใสเหมือนใหม่ บางทีถ้ามีส่วนไหนที่สีไม่สวยก้อทำเป็นบางชิ้นหรือสาดสีทั้งคัน เลยทำให้มีชิ้นส่วนที่ประกอบกลับเข้าไปไม่แน่นไม่พอดีเพราะเด็กเต็นท์รื้อเองประกอบเอง ผมว่าอดใจรอเนื้อคู่ดีกว่าดูไปเรื่อยๆคันนี้ขอผ่านแล้วกันครับ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
จขกท อยู่แถวไหนครับ ถ้าต้องการชม 323ise สภาพเดิม ๆ อุปกรณ์ครบ ๆ แจ้งมานะครับ ยินดีให้ชมครับ  :)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Chris

จขกท อยู่แถวไหนครับ ถ้าต้องการชม 323ise สภาพเดิม ๆ อุปกรณ์ครบ ๆ แจ้งมานะครับ ยินดีให้ชมครับ  :)
รังสิตครับ เมืองเอกครับ
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ผมอยู่บ้านฟ้าปิยรมย์ ลำลูกกา คลอง 6 ครับ ถ้าอยากชมมาชมได้ครับ จะได้ใข้ในการพิจารณาตัดสินใจซื้อคันที่ชอบครับ  O0

ส่วนมากรถจะเป็นฝ่ายเลือกเจ้าของ(ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่) เลือกคันที่ใช่ ซื้อคันที่ชอบ ขอให้โชคดีครับ ;)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ผมว่าชุดเบาะมีการทำมาแล้วหนังมันคนละเรื่องกับของเดิมเลย  คันนี้ผ่านเลยผมว่า  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

spiritzas

คุณChrisช่างสังเกตดีครับ เยี่ยมเลย..แต่อย่าลืมสิ่งที่ยังไม่เห็นอีกนะครับ  8)

พี่กฤษดาก็ตอบได้สุดยอดเลยครับ  ;)
รถราคาถูกแปลกๆอย่าไปยุ่งเลยครับ
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

LoveBoat

เหมือนหน้าจะโดนมา อันนี้เทียบกับรถผมเอง มือ1ไม่เคยทำสีด้านหน้าเลย เดิมๆๆ
ลองดูใต้ฝากระโปรงหน้ารถหน่อยว่าเปนงัยบ้าง เดิมๆมั้ย?

jsonn

ผมคนนึงที่เลือกซื้อรถเองโดยไม่มีช่างรึ เพื่อนมาช่วยดู (ใจจริงช่างไม่ยอมมาให้ครับบอกไม่ว่างสักทีปัดไปสอง-สามคัน เลยรำคาญ) ผมไม่เคยใช้ ไม่เคยสัมผัส บีเอ็มรุ่นนี้รึรุ่นไหนๆมาก่อน แต่ซื้อรถมือสองบ่อยครับ เคยทั้งคุยกันว่ารถบ้านๆ ไม่เห็นรถโอนตังมัดจำก่อนก้อมี  มีข้อแนะนำนิดนึงครับ ดูรถ ต้องใจแข็ง อันไหนสงสัย ให้ถอยห่างก่อน มีรถดีๆอีกมากในท้องตลาด เงินถ้าอยู่กับเราเราเลือกได้ครับ แต่ถ้าตกลงจ่ายไปแล้ว แล้วเกิดไม่ถูกใจรึมีคันใหม่ที่ถูกใจกว่า จะทรมานใจว่าไม่น่าเลย ก่อนได้คันนี้ผมศึกษาจากในเน็ตและในเว็บนี้ว่าแต่ละรุ่นแตกต่างกันยังไง ต้องดูอะไรบ้าง พวกไฟเตือน ยาง ผมโทรไปขอข้อมูลก่อนเสมอ อย่างแรกขอวินโค๊ดก่อนเลย เช็คง่ายสุด สี ปีผลิตเอามาเปรียบเทียบกับปีที่จดทะเบียนว่ามันสอดคล้องกันรึปล่าวไม่ใช่จดลากปีมากไป บอกได้ว่าเป็นรุ่นไฟตกรึไฟยก รุ่นแต่งรึไม่แต่ง เคยเจอที่แปลงหน้ามาแล้วก้อมี ถามราคาแล้วก้อต่อราคาไปก่อนเลยครับได้มากได้น้อยอีกเรื่องนึง ถ้าพอใจรับได้ค่อยไปดู ก้อดูไปสองสามคัน คันที่ดูหลังๆจาดีกว่าคันแรกๆ โชคดีที่ผมไม่ใจอ่อนตั้งแต่แรกๆ ทุกคันต้องได้ลองขับครับ ไม่ให้ลองขับไม่ต้องไปดูให้เสียเวลาครับ รถผมไม่เคยทำสีมาก่อนเลยไม่กังวลว่าเคยโดนชน แต่ก้อมาเก็บพวกที่เสียๆทั้งหลายไป สองหมื่นแล้วครับ ขอให้โชคดีเจอเนื้อคู่ไวๆครับ ไม่ต้องให้ดีที่สุด เอาที่เราถูกใจและสบายใจที่จะใช้มันครับ

pipes_10

• ขาประจำ

ทะเบียนรถพี่กฤษดาแต่ละคันสุดๆครับ อยากได้บ้าง หาถูกได้ที่ไหนครับ อยากได้ ตอง2ซัก 2-3ป้ายนะครับ  >:D

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/

ทะเบียนรถพี่กฤษดาแต่ละคันสุดๆครับ อยากได้บ้าง หาถูกได้ที่ไหนครับ อยากได้ ตอง2ซัก 2-3ป้ายนะครับ  >:D

ทะเบียนแต่งภาพครับ  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
รถคันนี้ดูคร่าวๆ ถ้าเงื่อนไขราคาไม่สูง ส่วนตัวถือว่าซื้อได้ครับ ดูคร่าวๆไม่ได้น่าเกลียดอะไร ก็มีกันบ้างรถสิบปีแล้ว แต่เรื่องลองขับ ถ้าเค้าไม่มั่นใจเรา ก็ขอนั่งให้เค้าขับให้เรานั่ง ซักสามสี่โล ถ้าเค้าไม่ยอม ก็มีอะไรซักอย่างแล้วล่ะ (ไม่ได้ลองนั่งก็ไม่ต้องซื้อครับ)

ส่วนถ้าจะดู 323iase ถ้าใกล้ อสมท. มาดูรถผมก็ได้เดิมๆสุดๆ สภาพสมบูรณ์ (ดูเป็นตัวอย่างนะครับไม่ๆได้ขาย อิอิิ)

BM_X

• ขาประจำ
ชอบรถแต่งภายนอกสวยแล้วหรือรถเดิมๆครับ
ถ้าอยากได้แต่งสวยแล้ว pmมานะครับ แต่ราคาแรงนิสนึง
ดูไปนาน ๆ ชัวร์ๆดีกว่าครับ เอาแบบที่ชอบ พอใจ และไม่มีตำหนิ
ใน web มีดีๆหลายคันครับซื้อมาดูแลถึงก็เยอะครับ

Krisada511

จขกท. ชอบสีอะไรบ้างครับ ถ้าเจอจะได่ pm ให้ เป็นตัวเลือก :-*

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
คันนี้ฟันธงให้ผ่านครับ ไม่ให้ลองขับ ใครจะบ้าไปซื้อของมัน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ถ้าไม่ให้ลองขับแบบนี้ รถคงวิ่งได้แค่ออกจากร้านหละครับ
เหมือนคันที่ผมซื้อลองขับไม่เยอะพอ สีสวยหมดจดทุกมุมทั้งข้างนอกข้างใน
เอามาขับได้ 15 วัน ก็เป็นเรื่อง ตามรูป

เฉพาะงานนี้หมดไปหลายหมื่นเลยครับ

Chris

จขกท. ชอบสีอะไรบ้างครับ ถ้าเจอจะได่ pm ให้ เป็นตัวเลือก :-*
น้ำเงิน น้ำตาล เทา ดำ ครับ  :-[
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

spiritzas

ถ้าไม่ให้ลองขับแบบนี้ รถคงวิ่งได้แค่ออกจากร้านหละครับ
เหมือนคันที่ผมซื้อลองขับไม่เยอะพอ สีสวยหมดจดทุกมุมทั้งข้างนอกข้างใน
เอามาขับได้ 15 วัน ก็เป็นเรื่อง ตามรูป

เฉพาะงานนี้หมดไปหลายหมื่นเลยครับ
มันขึ้นว่า.."อุ๊ย!!ตกใจหมดเลย"  ;D

ของผมรู้ตัวตอนดูรถแล้วว่าต้องเปลี่ยนปั้มพาวเวอร์+จุกจิกนิดหน่อย หลังจากนั้น2อาทิตย์น้ำเริ่มรั่ว ใช้ไป2เดือน30วิน้ำหมดหม้อเปลี่ยนหม้อน้ำ+หม้อพักน้ำ+อื่นๆตามสมควรเปลี่ยน ถัดมาอีกวันไดชาร์ท+ไดสตาร์ทแปลงถ่านหมดพร้อมกันเฉย หลังจากนั้นก็ไปเชื่อมเบ้าโช๊ค(น่าจะแตกตั้งแต่แรกเพิ่งสังเกตเห็น) ถัดมาอีก1เดือนโช๊คหลังไม่มีแหวนรองอยู่ดีๆร่วงตุ้บกลางอากาศ(โชคดีแถวนั้นมีอู่พอดีก็เลยใส่กลับเข้าไป) ซ่อมรวมตั้งแต่วันแรกจนถึงปัจจุบัน3หมื่นบาทครับ และรอเวลาว่างจะไปให้นายช่าง285ถ่ายของเหลวทั้งคัน+ติดออยเกียร์แยกอีกประมาณ8-9พันบาท(ตอนนี้ก็มีเท่านี้แหละครับยังไม่มีอะไรเพิ่มเติม..ยกเว้นไฟแอร์แบ็คโชว์ ไฟเข็มขัดดับทั้งๆที่ยังไม่ได้คาดเบลท์แต่ตอนบิดกุญแจยังโชว์ แล้วก็ปุ่มล็อครถข้างๆปุ่มไฟจอดกดไม่ติดตั้งแต่แรก)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

chet

หนึ่งปีที่ผ่านมาของผมเปลี่ยนแอร์แมส เปลี่ยนแบตเตอรี่ทั้งลูก ยกเครื่องเพื่อกำจัดตวันขาว+อาการกินน้ำมันเครื่องของ N42
เปลี่ยนมอเตอร์วาล์วโทรนิค เปลี่ยนคอยล์จุดระเบิด เปลี่ยนช่วงล่างด้านหน้า เปลี่ยนแผงจิ้งหรีด
เรียกว่าจัดเต็มเลยก็ว่าได้ อีกอย่างรถผมผ่านการชนมาด้วยครับ เพิ่งมารู้ทีหลังเหมือนกัน

แต่ตอนนี้ซ่อม/เปลี่ยนอุปกรณ์จนใช้งานได้ปรกติแล้ว

Krisada511

หนึ่งปีที่ผ่านมาของผมเปลี่ยนแอร์แมส เปลี่ยนแบตเตอรี่ทั้งลูก ยกเครื่องเพื่อกำจัดตวันขาว+อาการกินน้ำมันเครื่องของ N42
เปลี่ยนมอเตอร์วาล์วโทรนิค เปลี่ยนคอยล์จุดระเบิด เปลี่ยนช่วงล่างด้านหน้า เปลี่ยนแผงจิ้งหรีด
เรียกว่าจัดเต็มเลยก็ว่าได้ อีกอย่างรถผมผ่านการชนมาด้วยครับ เพิ่งมารู้ทีหลังเหมือนกัน

แต่ตอนนี้ซ่อม/เปลี่ยนอุปกรณ์จนใช้งานได้ปรกติแล้ว

หมดค่าใช้จ่ายไปเท่าไรครับ  :-X

chet

หมดค่าใช้จ่ายไปเท่าไรครับ  :-X

คร่าวๆที่จำได้ (จริงๆจดไว้อยู่) เรียงตามเหตุการณ์
1)
ไอ้ตัวไฟตกใจข้างบน ทำให้เกิดอาการเครื่องกระตุกตอนลดเกียร์เพื่อจอด เร่งเครื่องไม่ขึ้น
มีเบิกศูนย์อุปกรณ์เหล่านี้ เซนเซอร์วาล์วโทรนิค/ปะเก็นฝาครอบวาล์ว/แอร์แมส/มอเตอร์วาล์วโทรนิค
ค่าแรง ค่า coding DME+DDE ศูนย์ยูโรป้า + ค่าพวกอุปกรณ์จิปะถะเล็กๆน้อยๆ ชุดนี้คร่าวๆประมาณ 5 หมื่นบาทครับ

2) เปลี่ยนแบตเตอรี่โบลิเดน 4,600 บาท
3) กำจัดควันขาว+อาการกินน้ำมันเครื่อง อันนี้ประมาณ 22,000 บาท
3) ช่วงล่างด้านหน้า มีปีกนก ลูกหมากแร้ค กันโคลง บุชปีกนก ตั้งศูนย์ ชุดนี้ประมาณ 15,000 บาท
4) เปลี่ยน vacumm กับพวกท่อที่เกียวกับเบรค อันนี้จำตัวเลขไม่ได้แฮะ ต้องไปค้นบิล
5) พวกจุกจิกๆ อย่างเปลี่ยนของเหลวต่างๆ หรือ CD changer กับ X-Car link ขอไม่นับนะครับ
6) อ้อ มีเปลี่ยนยางไป 4 เส้นด้วยครับ ประมาณหมื่นกว่าบาท

ถ้านับรวมๆก็ได้ราคามาตรฐานการซ่อมพอดีครับ คือประมาณเกินแสนบาทไปนิดนึง ^_^

doctor alex

• ขาประจำ
คุุณเชต ซ่อมถึง  อย่างนี้ ถึงแม้จะเคยผ่านไรมา  ถ้าสมมติว่าปล่อยต่อ  คนรับไปก็น่ายินดี ที่อุปกรณ์ที่เปลี่ยนไว้ จะใช้ได้อีกยาว    ซ่อมถึงเหมือนคุณกฤษฏาที่สอนในกระทู้อื่นว่าให้เตรียมเรืองซ่อมไว้่บ้าง   พูดถูกจริงๆ

พราย

เอาอย่างนี้ครับ! ซื้อรถมือสอง เรื่องตัวถังเราพอดูกันได้ ส่วนเรื่องเครื่องยนต์นั้นวัดดวง  ลองวิธีผมครับ ผมเล่าประสบการณ์ตอนผมซื้อให้ฟัง
ผมไปเจอรถที่เต้นท์ เห็นสภาพแล้วไม่ถึงกับสวยกริ๊บแต่ก็ไม่ขี้เหร่ แต่ราคาเร้าใจมาก เปิดมา 499,000 323i ปี 2000 สีดำยอดฮิต  ไปถึงผมดูตัวถังก่อน ไม่น่าจะมีชนหนัก ไอ้เรื่องชนแบบกิ๊กกั๊ก ผมว่ามีอยู่แล้วครับ รถ 10 กว่าปี ไม่มีชนแลยมันหายาก //  ผมขอดูเล่มทะเบียน จำชื่อนามสกุล เจ้าของเดิมไว้ //  กลับมาผม หาเบอร์โทรศัพท์เจ้าของเดิมได้  ผมก็โทรศัพท์หาทันที บอกว่าพี่ครับพอดีผมไปเจอรถของพี่จอดขายอยู่ที่เต้นท์ ผมอยากได้ แต่จะขอคำแนะนำเกี่ยวกับรถคันนี้หน่อย เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง มีปัญหาหรือเปล่าครับ  เจ้าของเก่าบอกหมดเลยว่าคันนี้ถ้าซื้อไปต้องทำอะไรบ้าง 1 2 3 ... ผมคำนวนราคาแล้วไม่แรงมาก  //  เลยตัดสินใจถามต่อ พี่ครับ ผมขอโทษอาจจะละลาบละล้วงไปหน่อย คันนี้พี่ขายเต้นท์ไปเท่าไหร่ครับ ผมจะได้ต่อราคาเขาถูก // เจ้าของบอกว่า 420,000 // เจ้าของก็สงสัยว่า เขาขายให้กับเตนท์ที่บางนา แต่ทำไมรถคันนี้ไปโผล่ที่ เกษตรนวมินทร์  //  ผมรู้ในใจครับว่ามันเป็นเรื่องของ เต้นท์ ตัด เต้นท์ กันเอง แบบว่าเอาไว กำไรประมาณ 10,000 เอาแล้ว
..... เอาล่ะ ผมได้ข้อมูลแล้ว มานั่งประมวลผลว่า เขาขายเต้นท์ที่บางนา 420,000  // เต้นท์ที่ เกษตรนวมินทร์ ตัดต่อมาน่าจะราคาประมาณ 430,000 - 440,000 ผมต่อโช๊ะเดียว 470,000 โดนเลย

Fortis

• Read Only
เอาอย่างนี้ครับ! ซื้อรถมือสอง เรื่องตัวถังเราพอดูกันได้ ส่วนเรื่องเครื่องยนต์นั้นวัดดวง  ลองวิธีผมครับ ผมเล่าประสบการณ์ตอนผมซื้อให้ฟัง
ผมไปเจอรถที่เต้นท์ เห็นสภาพแล้วไม่ถึงกับสวยกริ๊บแต่ก็ไม่ขี้เหร่ แต่ราคาเร้าใจมาก เปิดมา 499,000 323i ปี 2000 สีดำยอดฮิต  ไปถึงผมดูตัวถังก่อน ไม่น่าจะมีชนหนัก ไอ้เรื่องชนแบบกิ๊กกั๊ก ผมว่ามีอยู่แล้วครับ รถ 10 กว่าปี ไม่มีชนแลยมันหายาก //  ผมขอดูเล่มทะเบียน จำชื่อนามสกุล เจ้าของเดิมไว้ //  กลับมาผม หาเบอร์โทรศัพท์เจ้าของเดิมได้  ผมก็โทรศัพท์หาทันที บอกว่าพี่ครับพอดีผมไปเจอรถของพี่จอดขายอยู่ที่เต้นท์ ผมอยากได้ แต่จะขอคำแนะนำเกี่ยวกับรถคันนี้หน่อย เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง มีปัญหาหรือเปล่าครับ  เจ้าของเก่าบอกหมดเลยว่าคันนี้ถ้าซื้อไปต้องทำอะไรบ้าง 1 2 3 ... ผมคำนวนราคาแล้วไม่แรงมาก  //  เลยตัดสินใจถามต่อ พี่ครับ ผมขอโทษอาจจะละลาบละล้วงไปหน่อย คันนี้พี่ขายเต้นท์ไปเท่าไหร่ครับ ผมจะได้ต่อราคาเขาถูก // เจ้าของบอกว่า 420,000 // เจ้าของก็สงสัยว่า เขาขายให้กับเตนท์ที่บางนา แต่ทำไมรถคันนี้ไปโผล่ที่ เกษตรนวมินทร์  //  ผมรู้ในใจครับว่ามันเป็นเรื่องของ เต้นท์ ตัด เต้นท์ กันเอง แบบว่าเอาไว กำไรประมาณ 10,000 เอาแล้ว
..... เอาล่ะ ผมได้ข้อมูลแล้ว มานั่งประมวลผลว่า เขาขายเต้นท์ที่บางนา 420,000  // เต้นท์ที่ เกษตรนวมินทร์ ตัดต่อมาน่าจะราคาประมาณ 430,000 - 440,000 ผมต่อโช๊ะเดียว 470,000 โดนเลย

;) ;)

พราย

คันนี้ผมได้ของแถมติดรถมาตั้งแยอะ  โช็ค KONI 1 ชุด ไม่รั่ว (นิ่ม แอนด์ หนึบ มากๆ) , ไฟหน้าวงแหวน ซีนอน , เครื่องเสียง 1 ชุด ลำโพงทำเป็บแบบ Top panel (ฟังคาราบาวทุกวันเลย) , ค้ำโช็ค , ไฟส่องสว่างในรถ M แท้ , กระจกมองข้าง M แท้ (รวมๆแล้วน่าจะหลายตังส์อยู่)

***หลังจากนั้นเอามาซ่อม รายการตามที่เจ้าของเดิมบอก ดังนี้
1) เปลี่ยนหม้อน้ำ 1 ใบ ประมาณ 6-7 พัน
2) เปลี่ยนท่อน้ำมันเพาเวอร์ 2 เส้น (เจ้าของเดิมบอกว่าปั๊มเสีย แต่ไม่ใช่ เป็นแค่ท่อรั่ว)  ราคาจำไม่ได้

***หลังจากใช้ไป ก็มีรายการซ่อม - เปลี่ยน อีกไม่มาก
3) เปลี่ยนคอย์ล 1 ตัว พันกว่าบาท
4) เปลี่ยนหัวเทียน 1 ชุด  1,200 (ซื้อเอง ร้าน UK) ร้านนี้อะไหล่ถูกมาก ถูกกว่าร้านอื่นๆ แถววัดโสมอีกครับ
5) เปลี่ยนสายคันเร่ง 1 เส้น 890 บาท ร้าน UK อีกเหมือนกัน
6) ล้างมอเตอร์เดินเบา ล้างแอร์แมส  ค่าแรงประมาณ 500
7) ถ่ายของเหลวทั้งหมด เต็มระบบ 20,000 กว่าๆ
8) ติดแก๊สซะ 35,000

เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ ใช้ทุกวันวิ่งใกล้ วิ่งไกล ต่างจังหวัด กรุงเทพ สู้ตายเลย

ปล. ใครอยากให้ผมเช็คเบอร์โทร เจ้าของเดิม ผมหาให้ได้ครับ พอดีงานที่ผมทำอยู่ มันมีเรื่องระบบฐานข้อมูลเกี่ยวข้องอยู่ ไม่ยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 22:31:58 โดย พราย »

doctor alex

• ขาประจำ
น้องพราย  นาย    แน่      มาก

spiritzas

คันนี้ผมได้ของแถมติดรถมาตั้งแยอะ  โช็ค KONI 1 ชุด ไม่รั่ว (นิ่ม แอนด์ หนึบ มากๆ) , ไฟหน้าวงแหวน ซีนอน , เครื่องเสียง 1 ชุด ลำโพงทำเป็บแบบ Top panel (ฟังคาราบาวทุกวันเลย) , ค้ำโช็ค , ไฟส่องสว่างในรถ M แท้ , กระจกมองข้าง M แท้ (รวมๆแล้วน่าจะหลายตังส์อยู่)

***หลังจากนั้นเอามาซ่อม รายการตามที่เจ้าของเดิมบอก ดังนี้
1) เปลี่ยนหม้อน้ำ 1 ใบ ประมาณ 6-7 พัน
2) เปลี่ยนท่อน้ำมันเพาเวอร์ 2 เส้น (เจ้าของเดิมบอกว่าปั๊มเสีย แต่ไม่ใช่ เป็นแค่ท่อรั่ว)  ราคาจำไม่ได้

***หลังจากใช้ไป ก็มีรายการซ่อม - เปลี่ยน อีกไม่มาก
3) เปลี่ยนคอย์ล 1 ตัว พันกว่าบาท
4) เปลี่ยนหัวเทียน 1 ชุด  1,200 (ซื้อเอง ร้าน UK) ร้านนี้อะไหล่ถูกมาก ถูกกว่าร้านอื่นๆ แถววัดโสมอีกครับ
5) เปลี่ยนสายคันเร่ง 1 เส้น 890 บาท ร้าน UK อีกเหมือนกัน
6) ล้างมอเตอร์เดินเบา ล้างแอร์แมส  ค่าแรงประมาณ 500
7) ถ่ายของเหลวทั้งหมด เต็มระบบ 20,000 กว่าๆ
8) ติดแก๊สซะ 35,000

เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ ใช้ทุกวันวิ่งใกล้ วิ่งไกล ต่างจังหวัด กรุงเทพ สู้ตายเลย

ปล. ใครอยากให้ผมเช็คเบอร์โทร เจ้าของเดิม ผมหาให้ได้ครับ พอดีงานที่ผมทำอยู่ มันมีเรื่องระบบฐานข้อมูลเกี่ยวข้องอยู่ ไม่ยากครับ
คุ้มมากครับ  ;)

z3ang

• คนคุ้นเคย
ชอบกระทู้แบบนี้ ถ้าได้ไปดูคันไหนต่อ รบกวนโพสให้อ่านต่อด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
 :-X :-X :-X

OaTt

เรื่องชนมนี่พูดยาก ช่างบาคนบอก ถ้าไม่ได้ชนแบบมิด , ตัดหัว ตัวท้ายมา หรือ คว่ำมาก็ช่างมัน ให้หาเครื่องสมบูรณ์ดีกว่า ของอย่างนี้ก็เหมือนตาดีได้ตาร้ายเสียนะผมว่า ของผมก็ซ่อมไปหลายหมื่นเหมือนกัน หนักสุดก็ล่าสุดเปลี่ยนเกียร์ไปเกือบ 40000 ครับ  O0 O:-)