ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวจร้า มาหาข้อมูล E46 ครับบ  (อ่าน 2537 ครั้ง)

techniciantb

• สมาชิกสมัครใหม่
อยากจะหาซื้อซักคันครับ เลยมาหาเก็บข้อมูลครับผม
ส่วนตัวผมชอบ BMW มากมายเยยครับ
ไม่มีตังออกรถใหม่ สำหรับรถคันแรก  เลยมุ่งหน้าหามือ 2 ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

:-X :-X :-X :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ฝากเนื้อฝากตัวจร้า มาหาข้อมูล E46 ครับบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:48:45 »
ยินดีล่วงหน้าก่อนเลยครับ :) :) :)เอาทั้งที่ให้เป็น6สูบไปเลยนะครับฮะฮะ :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

RAT_E46THAILAND

• ขาประจำ
Re: ฝากเนื้อฝากตัวจร้า มาหาข้อมูล E46 ครับบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:59:22 »
 :) :) :)

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:28:09 »
 :) ยินดีต้อนรับครับ  ;)

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:35:17 »
ผมก็เหมือนกันครับ ไม่มีเงินพอออกรถใหม่ป้ายแดง เลยหันมามองรถมือสอง มารู้สึกอีกทีมือสองก็ดีเหมือนกันนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:34:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก็เหมือนกันครับ ไม่มีเงินพอออกรถใหม่ป้ายแดง เลยหันมามองรถมือสอง มารู้สึกอีกทีมือสองก็ดีเหมือนกันนะครับ

เช่นกันครับ มือหนึ่งป้ายแดงมันไกลเกินเอื้อมจริงๆ ครับ
แต่ซื้อรถมือสองมาก็ทำให้เรารักมันมากขึ้นนะครับ เพราะได้คลุกคลีกับมันมากขึ้น หาข้อมูล อ่านรายละเอียดเกี่ยวกับมันไปเรื่อยๆ
ยิ่งอ่าน ยิ่งได้รู้ ยิ่งได้ทำ ยิ่งสนุกครับ  :-*

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:09:33 »
ยินดีต้อนรับครับ มือสองประหยัดไป สองล้าน เอาส่วนต่างไปต่างได้เต็มๆและดูแลมัน build มันได้ไม่ต่างกับรถใหม่เลยครับ e46 ในสายตาผมเหมือนรถผ่านมาแค่ 2-3 ปีเองครับ ยังไก็สวยและจะสวยอีกนานมากๆด้วยครับ แถมทำทุกอย่างหมดแล้ว ยังเหลือตังค์ไปซื้อคอนโดเล็กๆอยู่ด้วยครับ แฮะๆ

OaTt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:13:03 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยินดีต้อนรับครับ มือสองประหยัดไป สองล้าน เอาส่วนต่างไปต่างได้เต็มๆและดูแลมัน build มันได้ไม่ต่างกับรถใหม่เลยครับ e46 ในสายตาผมเหมือนรถผ่านมาแค่ 2-3 ปีเองครับ ยังไก็สวยและจะสวยอีกนานมากๆด้วยครับ แถมทำทุกอย่างหมดแล้ว ยังเหลือตังค์ไปซื้อคอนโดเล็กๆอยู่ด้วยครับ แฮะๆ

แล้วขายทำไมอะคร้าบบบ ?  :)) แซวเล่นเฉยๆนะครับ เป้นไงบ้างครับ f30 ใช้ดีมั๊ยคร้าบบบ ?

techniciantb

• สมาชิกสมัครใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 15:43:07 »
 ;D ขอบคุณพี่ๆ มากๆ เลยครับผม  :-X :-X

yo-e46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 16:21:33 »

แล้วขายทำไมอะคร้าบบบ ?  :)) แซวเล่นเฉยๆนะครับ เป้นไงบ้างครับ f30 ใช้ดีมั๊ยคร้าบบบ ?
555 ผมก็ไม่ได้คิดจะขายหรอกครับตอนแรกทำไปเยอะแต่พอไปเห็น f30 และได้ลองขับแล้ว ผมรักเครื่องดีเซลขึ้นมาทันทีเลยครับ เพราะไม่คิดว่าจะมีใครทำเครื่องดีเซล ขับได้สนุกขนาดนี้มาก่อนเลยครับ ขับสนุกมากๆครับ กระชากสุดๆ  ผมขายตัวนั้นไปก่อนได้ราคาตามที่ตั้งใจไว้ด้วยเลยทำให้ตัดสินใจง่ายมากขึ้นอีก และผมยังชอบภายใน f30 มากๆด้วยครับ สีดำ เบาะแดง สปอร์ตดีครับ บวกกับ ได้ราคามาแบบราคา น่าสนใจมากๆเพราะเป็น เพื่อนผมนำเข้ามาเองครับ ซื้อได้แทบจะราคาส่งครับราคาไม่ต่างกับ e90 เลยครับ ขอบอกเผลอๆถูกกว่าด้วย และได้ warranty แบบใช้ยาวๆไม่ต้องซ่อม เลยตัดสินใจไม่ยากครับ และที่สำคัยที่สุดผมเพิ่งได้โบนัสมาครับ ไม่ได้ใช้โบนัสมา 3ปีล่ะ ขอใช้หน่อยครับ แฮะๆ  สาเหตุหลักๆก็มีแค่นี้ครับ ขอให้ไปลองเครื่องดีเซล จาก bmw ดูครับแล้วความอคติ จะเปลี่ยนเป็นความรักแบบผม ส่วนรถจะได้วันที่ 6 นี้ครับ กำลังเดินทางมาครับ

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 16:54:18 »

555 ผมก็ไม่ได้คิดจะขายหรอกครับตอนแรกทำไปเยอะแต่พอไปเห็น f30 และได้ลองขับแล้ว ผมรักเครื่องดีเซลขึ้นมาทันทีเลยครับ เพราะไม่คิดว่าจะมีใครทำเครื่องดีเซล ขับได้สนุกขนาดนี้มาก่อนเลยครับ ขับสนุกมากๆครับ กระชากสุดๆ  ผมขายตัวนั้นไปก่อนได้ราคาตามที่ตั้งใจไว้ด้วยเลยทำให้ตัดสินใจง่ายมากขึ้นอีก และผมยังชอบภายใน f30 มากๆด้วยครับ สีดำ เบาะแดง สปอร์ตดีครับ บวกกับ ได้ราคามาแบบราคา น่าสนใจมากๆเพราะเป็น เพื่อนผมนำเข้ามาเองครับ ซื้อได้แทบจะราคาส่งครับราคาไม่ต่างกับ e90 เลยครับ ขอบอกเผลอๆถูกกว่าด้วย และได้ warranty แบบใช้ยาวๆไม่ต้องซ่อม เลยตัดสินใจไม่ยากครับ และที่สำคัยที่สุดผมเพิ่งได้โบนัสมาครับ ไม่ได้ใช้โบนัสมา 3ปีล่ะ ขอใช้หน่อยครับ แฮะๆ  สาเหตุหลักๆก็มีแค่นี้ครับ ขอให้ไปลองเครื่องดีเซล จาก bmw ดูครับแล้วความอคติ จะเปลี่ยนเป็นความรักแบบผม ส่วนรถจะได้วันที่ 6 นี้ครับ กำลังเดินทางมาครับ

อย่าลืมจัดท่อมาด้วยนะครับ คุณโย

yo-e46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 17:30:31 »
ครับพี่เรย์ไม่รู้จะใช้สูตรไหนครับน่าจะเหมือน e90 พี่เรย์ว่าไงครับ???

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 17:43:40 »
ครับพี่เรย์ไม่รู้จะใช้สูตรไหนครับน่าจะเหมือน e90 พี่เรย์ว่าไงครับ???

ถ้าเป็นเครื่อง ดีเซล ต้องดูแลให้ดีๆนะครับ เพราะใช้รถไปซักพักเครื่องยนต์จะมีเสียงดังกว่าเดิมและควันก็จะดำด้วยครับ และท่อก็แต่งให้เสียงดีอยากมากๆ (เดียวจะเหมือนรถเพื่อนผม ซีรี่5 ตัวตาเหยี่ยวและไฟท้ายสวยๆอะครับผมก็จำชื่อรุ่นไม่ได้ ตอนนี้เครื่องดังเหมือนกระบะเก่าๆคันนึงเลยครับ และเห็นว่ากำลังจะขายรถเลยเหละครับ)
 O0 O0 O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 17:55:03 »
เหม่ ราคามือ2เราก็ได้ป้ายแดง ของค่ายอื่นนะครับ แต่ไม่ใช่บีเอ็มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :)) :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yo-e46

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 17:57:42 »

ถ้าเป็นเครื่อง ดีเซล ต้องดูแลให้ดีๆนะครับ เพราะใช้รถไปซักพักเครื่องยนต์จะมีเสียงดังกว่าเดิมและควันก็จะดำด้วยครับ และท่อก็แต่งให้เสียงดีอยากมากๆ (เดียวจะเหมือนรถเพื่อนผม ซีรี่5 ตัวตาเหยี่ยวและไฟท้ายสวยๆอะครับผมก็จำชื่อรุ่นไม่ได้ ตอนนี้เครื่องดังเหมือนกระบะเก่าๆคันนึงเลยครับ และเห็นว่ากำลังจะขายรถเลยเหละครับ)
 O0 O0 O0
ขอบคุณพี่ rut สำหรับคำแนะนำครับผมก็กลัวๆเหมือนกันครับพี่คงใช้ซักพักก่อนเพราะดีเซลเนี่ยไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ เกรงว่าจะเป็นแบบคุณ rut บอกจริงๆครับผมก็เคยได้ยินมาบ้าง ส่วน serie5 ตาเยี่ยวเนี่ยน่าจะรหัส e60
ครับพี่ rut ยังไงก็ขอบคุณมากครับผม

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 18:01:13 »

คงต้องตาม E90 ล่ะครับ ในตอนนี้ แต่ทาง BENZ มีท่อให้เลือกเยอะกว่าอ่า เครื่องดีเซล