ผู้เขียน หัวข้อ: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!  (อ่าน 46334 ครั้ง)

kok_233:)

• แฟนพันธุ์แท้
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:06:57 »
ถ้าที่บางนาต้องระวังช่างน่อยน่ะครับ ยิ่งช่างที่มีลูกมาป้วนเปี่ยนแถวรถ ช่วยโน่นช่วยนี่ ....
ได้รถมา...เจ้าของเก่าเข้าก็เข้าตาม...เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องกลับมาบ้านความร้อนขึ้นหม้อพักน้ำระเบิด....งง วันต่อมาวันอาทิตย์โทรไปรับช่างมาซ่อมที่บ้าน .... ช่างบอกไม่ได้เอาวาวล์น้ำมา สักพักไปเปิดกล่องเครื่องมือบอกมีอยู่อันพอดี คิดเราต่างหากอีกพัน บอกว่าอย่าไปบอกเฮีย.... :o :o

ส่วตัวเฮียบ.ให้แก้เสียงสะท้าน บอกรถเราโหลดเตี้ยมาแก้ไม่ได้ ... ไปพระรามสามการาจ ช่างกุ้งดูแป็ปเดียว ให้ลูกน้องหมุนนิดหมุนหน่อย หายสนิท....ไม่ดังอีกเลย :)) :))

ลาขาดครับที่บางนา... C:-) C:-) C:-)

chavezman

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 14:25:15 »
ส.รัตนยางยนต์ ถ.สุโขทัย  ราคาตามยี่ห้อรถ และความทุกข์ของลูกค้า
ยุโรปก็แพงหน่อย อาการเหมือนหนักมากแต่ซ่อมได้ไม่ยากก็แพงหน่อย เฮียเจ้าของอะ กวนอีกต่างหาก
เพลาสั่นคิด 12,000

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 16:15:16 »
 C:-) โลโก้นี้น่าจะมีใบแดงบ้างนะ มีแต่ใบเหลือง

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 18:20:59 »
เอาไปสองใบสิครับ  C:-)  C:-)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 19:24:48 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 20:21:31 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอาไปสองใบสิครับ  C:-)  C:-)

อิม มีเหตุผล  ;D :))

chavezman

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 13:15:34 »
วันนี้เจอน้องคนนึงขับ E90 มาบอกว่าเข้า BM บางนา
จอดรถไว้ 4 วันแทบไม่ทำอะไรให้   ซ่อมไป 2 หมื่น  ค่าแรง 4 พัน
และบอกเบ้าโช้คทรุด ต้องเปลี่ยน 4 พัน   และอื่นๆ อีกหลายหมื่น

ต้องเอาเข้าไปทำสนามเป้าศูนย์ล้อ  พี่เหน่งบอกแค่ยางขาด ไม่กี่บาท  แต่อื่นๆก็คงมีนะครับ

alek

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 21:51:42 »
ของผมสาย 4 ครับ ตอนนี้รอคำชี้แจงว่ามันเกิดอะไรขึ้น และรอเหตุผลที่เปลี่ยนอลั่ยไป เปลี่ยนไปเพื่ออะไร เปลี่ยนแล้วทำมัยไม่หาย ก่อนจะทำบอก30000 ต้นๆๆ แต่พอเอารถไปทำกลับเป็น 60000 กว่า มันเกิดอะไรขึ้น และอาการก้อไม่หาย ก่อนทำบอกหายแน่นอน ความรับผิดชอบอยู่ที่ไหนครับ แล้วทำมัย มันเกินจากราคาประเมินมากครับ
รอคำตอบและเหตุอยู่ครับ

LoveBoat

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 19:29:08 »
สองอู่ครับแถวบางนา กับร้านยางใหญ่ๆแถวกลัยวน้ำไท ลาขาด

OaTt

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:16:52 »
จดๆๆๆๆๆ C:-)

yo-e46

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:39:43 »
ของผม bmw ดอนเมือง ครับวิเคราะห์มั่วสุดๆ อู่นี้อยู่ตรงข้ามสนาม ธูปเตมีย์ครับ จากหน้าตลาดยิ่งเจริญวิ่งเข้าถนน รังสิต อยู่ซ้ายมือ ธูปเตมีย์จะอยู่ขวา ถ้าจำเป็นจะซ่อมจริงๆเปลี่ยนได้แค่น้ำมันเครื่องและไส้กรองแค่นั้นครับ ไล่ลมเบรครถผมยังไล่แค่ล้อเดียวเบรคลึกเลยครับ ต้องฝห้กลับมาไล่กันอีกทีเพราะผมเปลี่ยนน้ำมันเบรคกับเค้า แถมบอกว่าลมเบรคไล่ล้อเดียวก็พอ ผมไป b quick ยังไล่กัน 4] ล้อเลยครับ แต่ที่นี่ช่างเก่า millenium มาเปิดอู่เองบอกไล่ลมเบรคแค่ล้อเดียวก็พอผมจะบ้าตายครับ ถ้าติดจะซ่อมออะไรเยอะๆกับอู่นี้หลีกไปไกลๆเลยครับ มั่วและอันตรายสุดๆ ยังมีอีกหลายรายการที่มั่วนะครับเอาแค่นี้ก่อนครับ แวะมาก่อนกัน C:-) C:-)

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:00:01 »
ของผมเอาที่ไม่เข้าท่ามากๆบ้างครับ

เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อ ที่วงเวียน 22 เมื่อก่อนเขาจะเป็นร้านขายเครื่องตั้งศูนย์ตราหมีด้วย สมัยก่อนรถดีๆเข้าไปตั้งเยอะ เดี๋ยวนี้คงเปลี่ยนเจ้าของแล้ว เปลี่ยนมาเป็นร้านขายยางครับ แต่เครื่องตั้งศูนย์ยังมีอยู่

ผมเคยไปตั้งมาทีตอนเปลี่ยนแร็คมาใหม่ๆ ตอนนั้นที่ ยูโรปา บางพลัด ยัีงไม่มีเครื่องตั้งศูนย์ แต่เขาก็ตั้งมาให้แล้วนะครับ มีกินยางนิดๆ แต่ด้วยผม อยากเช็คอะไรๆไปด้วยในตัวเลยไปลองตั้งใหม่ที่ร้านนี้

เชื่อไหมครับ e46 คันเดียวใช้เวลาตั้งครึ่งวัน แร็คใหม่ๆเบิกห้าง ตั้งไม่ลง ยาง yokohama avs v550 ดีๆ พวกก็ถอดออกมากลับหน้ายางจนยางชุดนั้นเสียไปเลย แถมที่สำคัญตั้งไม่สำเร็จด้วย ตั้งกันอยู่จนเกือบมืด เลี้ยวยูเทริน์ พวงมาลัยก็ไม่คืน จนตอนมืดต้องไปอีกที่นึง ให้ตั้งคืนตามค่ามาตราฐานกลับมาก่อน แล้วตอนเช้าค่อยมาตั้งใหม่ที่ บางพลัด อีกรอบครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:39:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมเอาที่ไม่เข้าท่ามากๆบ้างครับ

เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อ ที่วงเวียน 22 เมื่อก่อนเขาจะเป็นร้านขายเครื่องตั้งศูนย์ตราหมีด้วย สมัยก่อนรถดีๆเข้าไปตั้งเยอะ เดี๋ยวนี้คงเปลี่ยนเจ้าของแล้ว เปลี่ยนมาเป็นร้านขายยางครับ แต่เครื่องตั้งศูนย์ยังมีอยู่

ผมเคยไปตั้งมาทีตอนเปลี่ยนแร็คมาใหม่ๆ ตอนนั้นที่ ยูโรปา บางพลัด ยัีงไม่มีเครื่องตั้งศูนย์ แต่เขาก็ตั้งมาให้แล้วนะครับ มีกินยางนิดๆ แต่ด้วยผม อยากเช็คอะไรๆไปด้วยในตัวเลยไปลองตั้งใหม่ที่ร้านนี้

เชื่อไหมครับ e46 คันเดียวใช้เวลาตั้งครึ่งวัน แร็คใหม่ๆเบิกห้าง ตั้งไม่ลง ยาง yokohama avs v550 ดีๆ พวกก็ถอดออกมากลับหน้ายางจนยางชุดนั้นเสียไปเลย แถมที่สำคัญตั้งไม่สำเร็จด้วย ตั้งกันอยู่จนเกือบมืด เลี้ยวยูเทริน์ พวงมาลัยก็ไม่คืน จนตอนมืดต้องไปอีกที่นึง ให้ตั้งคืนตามค่ามาตราฐานกลับมาก่อน แล้วตอนเช้าค่อยมาตั้งใหม่ที่ บางพลัด อีกรอบครับ

เฮ้อ....ฟังแล้วเหนื่อยแทนพี่ต้อมเลยครับ เจอแบบนี้ผมก็เคยครับแต่ดีหน่อยยังคืนตังค์ให้ผมเพราะอาการไม่หายและยางก็ไม่เสียตั้งครึ่งวันเหมือนกันครับร้านอยู่แถวๆลาดปลาเค้าผมก็จำชื่อไม่ได้แล้วครับ
[/quote]

kwan47

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:00:59 »
อย่าเป็นอย่างผม ร้านแอร์เฟืองทอง เอาอะไหล่ไปด้วย พอแมร่งรู้ ..ไล่ผมเหมือนหมูเหมือนหมา คนพวกนี้ถึงมีเงินก็ไม่มีความสุขในชีวิต..หร๊อก จริงมั๊ย..

Somchai

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 22:14:12 »
ตอนนี้ผมแนะนำอู่ ตีนสะพานพระนั่งเกล้า  อู่เดิม กำลังปรับปรุง น่าจะชื่อ สยาม บาวาเรี่ยน

เพราะช่าง(พม่า) และผู้ดูแลชุดนั้นถูกโละไปหมดแล้ว.....  เจ้าของ มาดูแลเอง......ทุกอย่างชัดเจน

ที่สำคัญ จะพยายามซ่อมให้ทุกอย่าง ไม่เอะอะเปลี่ยนลูกเดียว แล้วแอบเอาอะไหล่เราไปขาย

มีมือดีเกี่ยวกับระบบเกียร์ ระบบไดชาร์ต แอร์ ฯลฯ และจใช้ เครื่องวิเคราะห์ GT1 และ X431 สามารถ Re-Program ecu ให้ได้

เจ้าของผู้ดูแลมาจาก 0  BMW ตกลงชัดเจนกับลูกค้า....

ให้อ้างชื่อผมได้เลย  มีปัญหา เดี๋ยวผมเคลียร์ให้......แต่อย่างไร อู่ก็ต้องอยู่ได้ ช่วยๆกันทั้ง 2 ฝ่าย

ขอให้โชคดีทั้ง 2 ฝ่าย

สำหรับท่านปลัดขวัญผมอยากได้ ไอ้ที่คุยกันไว้ (mr.oldman)  แต่ตอนนี้ มีปัญหาชีวิตหนักมากจริงๆ แต่ปลายเดือนนี้คงจบครับ

ขอขอบคุณที่เป็นห่วงเป็นไย  อะไรที่ผมพอที่จะช่วยสังคมหรือพวกเรา ถ้าช่วยได้ขอให้บอก.....

เช่นการช่วยวัดที่ชุมแสง....ผมรู้ทีหลัง ....ถ้ารู้ก่อน  จะเอา GT1 มาประมูลขำๆ ช่วยเหลือโดยไม่หักค่าใช้จ่าย....

คุณ กฤษดา ก็ขอเวลาว่างนิดนึง เดี๋ยวผมไปติดตั้ง GT1 ให้ฟรี (ขอโอเลี้ยงแก้วเดียว)

ขอใ้ทุกท่านมีความสุขกับ e46 ส่วนผมก็ขอไปกับน้องฮุนได ไปก่อน......ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 22:18:10 โดย Somchai »

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 22:21:47 »
ตอนนี้ผมแนะนำอู่ ตีนสะพานพระนั่งเกล้า  อู่เดิม กำลังปรับปรุง น่าจะชื่อ สยาม บาวาเรี่ยน

เพราะช่าง(พม่า) และผู้ดูแลชุดนั้นถูกโละไปหมดแล้ว.....  เจ้าของ มาดูแลเอง......ทุกอย่างชัดเจน

ที่สำคัญ จะพยายามซ่อมให้ทุกอย่าง ไม่เอะอะเปลี่ยนลูกเดียว แล้วแอบเอาอะไหล่เราไปขาย

มีมือดีเกี่ยวกับระบบเกียร์ ระบบไดชาร์ต แอร์ ฯลฯ และจใช้ เครื่องวิเคราะห์ GT1 และ X431 สามารถ Re-Program ecu ให้ได้

เจ้าของผู้ดูแลมาจาก 0  BMW ตกลงชัดเจนกับลูกค้า....

ให้อ้างชื่อผมได้เลย  มีปัญหา เดี๋ยวผมเคลียร์ให้......แต่อย่างไร อู่ก็ต้องอยู่ได้ ช่วยๆกันทั้ง 2 ฝ่าย

สำหรับท่านปลัดขวัญผมอยากได้ ไอ้ที่คุยกันไว้ (mr.oldman)  แต่ตอนนี้ มีปัญหาชีวิตหนักมากจริงๆ แต่ปลายเดือนนี้คงจบครับ

ขอขอบคุณที่เป็นห่วงเป็นไย  อะไรที่ผมพอที่จะช่วยสังคมหรือพวกเรา ถ้าช่วยได้ขอให้บอก.....

เช่นการช่วยวัดที่ชุมแสง....ผมรู้ทีหลัง ....ถ้ารู้ก่อน  จะเอา GT1 มาประมูลขำๆ ช่วยเหลือโดยไม่หักค่าใช้จ่าย....

คุณ กฤษดา ก็ขอเวลาว่างนิดนึง เดี๋ยวผมไปติดตั้ง GT1 ให้ฟรี (ขอโอเลี้ยงแก้วเดียว)

ขอใ้ทุกท่านมีความสุขกับ e46 ส่วนผมก็ขอไปกับน้องฮุนได ไปก่อน......ครับ

ขอบคุณพี่ ไว้สะดวกนัดหมายกัน ผมขอเลี้ยง 4 แก้วนะครับ  :-X  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 22:40:21 »
วันนี้ผมก็เพิ่งลองลงโปรแกรมครับ
มาถึงขั้นลง VM ก็หยุดเลย ต้องไปหาดาวน์โหลดก่อน
พี่สมชายพอจะมีมั้ยครับ จะรบกวนขอหน่อยครับ
ขอบคุณครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 09:27:51 โดย Ryan_IT »

Somchai

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:33:59 »
มีครับ เป็น DVD 2 แผ่น

นัดวัน หรือส่งที่อยู่ มาทาง PM  เดี๋ยวส่งให้ฟรีครับ

โปรแกรมที่ download ไม่แนะนำ ไม่ชัวร์ครับ

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 09:26:04 »

อาจารย์ พอมีแผนที่ไหมครับจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลเวลาจะเข้าซ่อมจะได้ไม่ต้องหาแผนที
ขอบคุณครับ
 :-X

Ryan_E46

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 09:29:25 »
มีครับ เป็น DVD 2 แผ่น
นัดวัน หรือส่งที่อยู่ มาทาง PM  เดี๋ยวส่งให้ฟรีครับ
โปรแกรมที่ download ไม่แนะนำ ไม่ชัวร์ครับ
ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวผม pm ไปนะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ :-X

warm323

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:25:03 »

แก้ไขเพิ่มเติมเจ้าของอู่ได้ติดต่อมาขอโทษแล้ว อย่างไรก็ลองพิจารณาเลือกใช้บริการดูครับ เจ้าของอู่พูดจาดี นิสัยดี เพราะอู่นี้ที่ทำเพราะรถเสียเวลาไหนก็โทรไปหาเจ้าของอู่ได้ เคยเสียเพราะปั๊มติ๊กพังก็ขับมาดูอาการให้ครับ ทำงานทั่วไปไม่มีปัญหา ไม่ได้บอกว่าแย่ทุกอย่างนะครับ

สิ่งที่อยากจะบอกคือ ที่เราโพสลงเวปเพื่อให้สมาชิกทราบ ถ้าทางอู่รับทราบแล้วติดต่อกลับเพื่อขอโทษหรือรับผิดชอบบ้าง ก็จะดีที่สุด คอมเม้นเพื่อการปรับปรุงแก้ไขครับ ไม่มีใครเพอเฟค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 00:57:19 โดย warm323 »

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:28:06 »
เพิ่มอู่ได้มั้ยครับ ผมโดนตีนสะพานพระราม 5 ล่าสุดให้เปลี่ยน Short box งานไม่จบ ซีลน้ำมันเครื่องรั่ว ท่อออยเกียร์รั่ว คือผมบอกก่อน ผมไม่มีปัญหาถ้าเจออะไรเสียหรือรั่วผมให้เปลี่ยนใหม่หมด แต่ปรากฏว่า พอออกมาจากอู่จอดไว้ที่คอนโด น้ำมันที่รั่วนองพื้น เลยให้กลับไปทำ อาจผิดที่ผมเองไม่ได้เช็คว่างานเรียบร้อยมั้ยเพราะทำผมที่ผ่านมางานทั่วๆไปก็เรียบร้อยดี แล้วก็ลืมเปลี่ยนปั้มติ๊กให้ผม เพราะคุยกันว่าผมเปลี่ยนสายน้ำมันใหม่เลยไหนๆก็ยกเครื่องแล้ว เออ ลืมบอกระหว่างที่เปลี่ยนbox เค้าเอาโช็คมาเสนอขายบอกลุกค้าอีกคนอยากเปลี่ยนของแต่งเพราตัวนี้นุ่นหนึบ ของ Advance แต่พอเปลี่ยนมาได้วันเดียว ผลคือโช็คมันแข็งมาก เหมาะไว้สำหรับขับในสนามแข็ง ช่างที่อู่บอกพี่เปลี่ยนทำไม เจ้าของคนเติมรับเค้าถอดออกเพราะแข็งไป เซ็งมากผมเลยโดนไปเกือบแสน แต่งานไม่จบ ขึ้นรถสไลด์ไปหนึ่งรอบหลังจากเปลี่ยน short box อยากทราบลายละเอียดPM เบอร์มาผมโทรกลับได้ครับ ต่างกรรมต่างวาระครับ แต่ถ้าไม่รับผิดชอบไม่ตามลูกค้าผมก็ขอเม้นตามงานที่ที่ได้รับครับ

รู้เลยเคสนี้ เฮ้อ

superking

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 13:06:51 »
เพิ่มอู่ได้มั้ยครับ ผมโดนตีนสะพานพระราม 5 ล่าสุดให้เปลี่ยน Short box งานไม่จบ ซีลน้ำมันเครื่องรั่ว ท่อออยเกียร์รั่ว คือผมบอกก่อน ผมไม่มีปัญหาถ้าเจออะไรเสียหรือรั่วผมให้เปลี่ยนใหม่หมด แต่ปรากฏว่า พอออกมาจากอู่จอดไว้ที่คอนโด น้ำมันที่รั่วนองพื้น เลยให้กลับไปทำ อาจผิดที่ผมเองไม่ได้เช็คว่างานเรียบร้อยมั้ยเพราะทำผมที่ผ่านมางานทั่วๆไปก็เรียบร้อยดี แล้วก็ลืมเปลี่ยนปั้มติ๊กให้ผม เพราะคุยกันว่าผมเปลี่ยนสายน้ำมันใหม่เลยไหนๆก็ยกเครื่องแล้ว เออ ลืมบอกระหว่างที่เปลี่ยนbox เค้าเอาโช็คมาเสนอขายบอกลุกค้าอีกคนอยากเปลี่ยนของแต่งเพราตัวนี้นุ่นหนึบ ของ Advance แต่พอเปลี่ยนมาได้วันเดียว ผลคือโช็คมันแข็งมาก เหมาะไว้สำหรับขับในสนามแข็ง ช่างที่อู่บอกพี่เปลี่ยนทำไม เจ้าของคนเติมรับเค้าถอดออกเพราะแข็งไป เซ็งมากผมเลยโดนไปเกือบแสน แต่งานไม่จบ ขึ้นรถสไลด์ไปหนึ่งรอบหลังจากเปลี่ยน short box อยากทราบลายละเอียดPM เบอร์มาผมโทรกลับได้ครับ ต่างกรรมต่างวาระครับ แต่ถ้าไม่รับผิดชอบไม่ตามลูกค้าผมก็ขอเม้นตามงานที่ที่ได้รับครับ

เด๋วรู้เลย...!!!  ;D ;D ;D ที่ผมเคยไปป่ะ พี่โอ๊ท..

olips

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 13:14:48 »

โดนมาเหมือนกันครับสำหรับอู่นี้ เจ็บมาเยอะครับ  :ไปไฝว้มา: :ไปไฝว้มา:

กิตติภพ

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 14:18:59 »
ขอเก็บข้อมูลด้วยคนครับ ;)

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 14:22:43 »

เด๋วรู้เลย...!!!  ;D ;D ;D ที่ผมเคยไปป่ะ พี่โอ๊ท..

อุ๊บส์!!! รู้เลยเหรอว่าอู่ไหน

PitiS

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 14:52:35 »
BM บ.น.

เปลี่ยนหัวเทียนค่าแรง 1,000 ครับ ช๊อคโลกมาก

sarawut_e46

• สุราไม่ยุ่ง มุ่งแต่เนตรนารี
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 16:12:50 »
BM Bangna พูดแล้วขึ้น สมัยE36 รอบเครื่องสวิง ถึงขัันเบาดับ มือใหม่ด้วยเพราะเป็นรถคันแรก
เห็นอู่ใหญ่รถจอดเยอะ เท่มาก เลยเข้าไปซ่อม อาการคือรอบเครื่องสวิง ช่างได้ล้างมอเตอร์รอบเดินเบา ด้วยเบนซินไม่น่าถึง10บาท
จบด้วยราคาพันนิดๆ(จำไม่ได้) เฮียแกพาไปรองรถด้วย สุดยอด อยู่อู่รถไม่เป็นไร กลับถึงบ้านเป็นเหมือนเดิม และก็ไปอีก2-3ครั้ง
มีอยู่ครั้งนึ่ง ได้เปลื่ยนกิ๊ฟแผงประตู มือใหม่ครับเปลื่ยนเองไม่เป็น ค่ากิ๊ฟ 10บาท ค่ารื้อประตู300 มันคงรื้อยากมากเนอะ  >:( >:( >:(
แล้วอาการรอบเครื่องสวิงก็ยังไม่หาย เบาดับเหมือนเดิม จนเริ่มทนไม่ไหว ตัดสินใจทำเองกับน้องชาย รื้อท่อร่วมไอดีออกมาล้าง
รื้อลิ้นปีกผีเสื้อมา ตกใจ นึกว่าใครเอาทรายมาใส่ใว้ เพราะมันสกปรกมาก รถตอนนั้นอายุน่าจะ13-14ปี คงไม่เคยทำความสะอาดมานาน
ผมล้างด้วย เบนซิน91 ซื้อมา50บาท ประกอบเสร็จ หายสนิท สาบานจะไม่เข้าอีกต่อไปและ BM บางนา   :แว้ดๆ: :แว้ดๆ: :แว้ดๆ:

Krisada511

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 20:06:49 »

ใช่อู่นี้หรือไม่ครับ เจ้าของชื่อ เฮียบุญมา แถวนั้นมีหลายอู่ ชื่อคล้ายกัน

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 20:07:51 »

ใช่อู่นี้หรือไม่ครับ เจ้าของชื่อ เฮียบุญมา แถวนั้นมีหลายอู่ ชื่อคล้ายกัน

มีอู่เดียวล่ะครับ สมัยก่อนก็ตำนาน สมัยนี้นี่ ...