ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเปลี่ยนเกียร์มือสองมาก็เจออาการใหม่เข้าแล้ววววว  (อ่าน 4768 ครั้ง)

Pong_6736

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ใช้ E46 N42 ผมเปลี่ยนเกียร์มือสองมาเมื่อวานครับ ตื่นมาตอนเช้า ขับออกจากบ้านได้สักพัก เกียร์ d มันเหมือน ฟรีๆ เหยียบรอบเครื่องขึ้นรถไม่ไปต้องรอสักแปปนึ่ง จากนั้นขับมาปกติครับ อ่อลืมเล่าอาการตอนออกจากบ้าน เหมือนเกียร์ d มันจะทำงานช้าๆ ไปนิดนึ่ง จนรู้สึกได้ครับ อยากรู้มันเกิดจากอะไรครับ หรือว่าเกียร์ที่เปลี่ยนจะเสียอีกเเล้ว ท้อใจเลย รบกวนพี่ๆท่านใดที่มีคามรู้ เรื่องนี้หรือเคยมีอาการแบบนี้ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ เครียดมากกก กลัวเกียร์ที่เปลี่ยนมาไม่ดี  :'(  ผมลองอ่านกระทู้ เก่าเค้าว่าเป็นที่ น้ำมันเกียร์ เเต่ประเด็นคือผมเปลี่ยนมาเมื่อวานเองมันจะขาดอะไร ขนาดนั้นเลยหรอ ใต้ท้องก็ไม่มีอะไร รั่วซึมครับ

Nattawat_jarat

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M43tu > M54b30
เบื้องต้นเช็คระดับน้ำมันเกียร์ครับ อาการคล้ายน้ำมันขาด
BMW E46 M43TU~> M54B30
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
เบื้องต้น กลับไปที่ร้านที่ติดตั้งมา
อย่าเพิ่งแก้ไขอะไร เพราะเดี๋ยวจะคุยกันไม่รู้เรื่อง ครับ