ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปันหาต่อสาย AUX แล้วเครื่องเล่นไม่ขึ้นโหมด AUX ครับ  (อ่าน 5113 ครั้ง)

ทักษ์ดนัยนาจาาาา

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ขอรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ พอดีรถผมเป็นตายกปี 2002 จะต่อสาย AUX กับเครื่องเล่นได้มั้ยครับ
พอดีว่าผมลองทำสาย AUX เองตามที่พี่ๆแนะนำ DIY มาในกลุ่มอะครับ แต่พอผมเสียบปลั้กเข้าไปไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับไม่มีโหมด AUX ขึ้นเลยครับ อยากทราบว่าเครื่องเล่นรถผมรองรับ AUX มั้ยครับ หรือว่าต่อสายแล้วต้องตั้งค่าอะไรยังไงบ้างค้าบ
ขอรบกวนผู้รู้ตอบปันหาหน่อยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับพี่ๆ  :lovelove:

totochang

• ขาประจำ
ต้องดูรุ่นวิทยุ บางรุ่นเสียบแล้วขึ้น บางรุ่นต้องอัพเกรดซอฟแวร์ บางรุ่นต้องต่อบนบอร์ดแล้ว CD จะขึ้น EROR ถึงใช้ได้ ลองหาอ่านข้อมูลก่อนครับว่าของเราซัพพอร์ทไหม วิธีตรวจเช็ครุ่นให้กด ปุ่มMค้างไว้ เครื่องจะโชว์รหัสรุ่น บางรุ่นมี - + เพื่อเลื่อนเมนูถัดไป บางรุ่นไม่มีต้องกดปุ่ม - + ฝั่งซ้ายที่ใช้ปรับเสียงทุ้ม แหลม แล้วนำเลขรุ่นไปหาข้อมูลว่ารองรับหรือไม่ ถ้าไม่ ใช้วิธีต่อแบบไหน โดยปกติ สายauxจะใช้ pin g4 l8 r9 (รุ่นนี้จะมี 10 pin ถ้า 12pinจะชิดฝั่งซ้ายจำตำแหน่งไม่ได้ขออภัยครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2017, 08:55:14 โดย totochang »

eam

• แฟนพันธุ์แท้
อยากได้คำแนะนำแอดมาครับ meam0502