ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ฝาหม้อน้ำทำไมมีน้ำซึมออกมา ขณะสตาร์เครื่องครับ  (อ่าน 3851 ครั้ง)

nong15

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สอบถามหน่อยครับ E46 เครื่อง N42 ฝาหม้อน้ำทำไมมีน้ำซึมออกมา ขณะสตาร์เครื่องครับ ฝาหม้อน้ำเพิ่งเปลี่ยนของใหม่มาครั
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2018, 10:36:58 โดย nong15 »

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
ตรวจดูร่องเกลียวกระปุกเติมน้ำ และยางโอลิงฝาหม้อน้ำใหม่

nong15

• *
กระปุกกับฝาหม้อน้ำเปลี่ยนมาใหม่ครับแล้วครับ

ดุ๊กดิ๊ก

• ขาประจำ
มีภาพประกอบปะครับ ตามหลักมันแน่นมาก ขนาดอากาศยังออกมาไม่ได้เลย ถ้าระบบสมบูรณ์นะครับ

alfa156

• ขาประจำ
ฝาหม้อนำ้เป็นของแท้หรือของเทียบครับของผมเคยซื้อของเทียบแล้วมีนำ้ซึมเลยต้องซื้อของแท้มาใช้หายครับ

nong15

• *
ขอบคุณครับ รู้สาเหตุแล้ว ฝาหม้อน้ำซื้อมาใหม่เป็นของเทียบ(ไม่รู้นึกว่าแท้)ใช้ไปได้ประมาณ2เดือน ยางโอริ่งบวมครับกันแรงดันไม่ได้ ตอนนี้เบิกของใหม่แท้แล้วครับ หายสนิท

tongmobile

• ขาประจำ