ผู้เขียน หัวข้อ: อาการหน้าปัดเสีย  (อ่าน 3913 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อาการหน้าปัดเสีย
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2018, 06:19:52 »
อาการหน้าปัดเสีย

พอดีเพิ่งเจอมาละครับ จากเดิมที่เคย นาฬิกา ตัวเลขวิ่งเองที่เคยหาของเก่าที่เสียๆมาผสมๆทำไป ก็ถอดมาเปลี่ยนส่วนที่เป็นปุ่มกดที่บอร์ดเขาก็หายไปพักใหญ่ประมาณปีกว่า ก็จะกลับมาอีก

คราวนี้มาพร้อมอาการ นาฬิกา วิ่งเอง หน้าจอส่วนที่เป็นดิจิตอล จะเบลอมีภาพซ้อนขึ้น และ มีอาการส่วนที่ดิจิตอลหายไปไม่แสดงผลอีก แต่ส่วนที่เป็นเข็มต่างๆยังใช้งานอยู่

อันนี้รถจะยังวิ่งใช้งานได้เป็นปกติ เพียงแต่ไม่มีส่วนที่เป็นดิจิตอลแสดงผล แต่ผมลองอยู่แค่วันสองวันนะครับ ไม่รู้จะยื้อได้นานจริงๆแค่ไหน

ส่วนถ้าหน้าปัดเวลาเสียจริงๆ

อย่างแรกที่เจอคือ แอร์จะไม่เย็น องศาจาก C จะเปลี่ยนมาเป็น F เอง ไฟเลี้ยวไม่ทำงาน พอจะสตาร์ทติดได้ แต่ผมลองแค่ 50 - 60 กิโลเองนะครับ เลยไม่รู้ว่าถ้าวิ่งยาวๆแบบหลักร้อยกิโลจะเป็นอย่างไร

เลยเอามาฝากเผื่อท่านใดกำลังเจอปัญหาแบบนี้อยู่ครับ ส่วนของผมรอบนี้เปลี่ยนมือสองไปครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN