ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการทำรถ 318i M43 หน่อยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 1296 ครั้ง)

Stayu

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมมี 318I M43 อยู่คันนึงครับ แต่เป็นรถที่เครื่องไม่สมบูรณ์แล้วครับ ติดๆ ดับๆ ระบบไฟรวน ภายในเน่า
ผมเลยอยากถามว่า

ทำเก็บไว้ใช้หรือขายทิ้งดีครับ
ถ้าผมจะวางเครื่องใหม่ควรวางตัวไหนดีครับ ซื้อเครื่องที่ไหนดี วางที่ไหนดีครับ

สามารถแปลงเป็นตายก เปลี่ยนภายในพร้อมกันตอนวางเครื่องได้เลยไหมครับ
ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

วางมาแล้วจะมีปัญหาตามมาไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2019, 18:59:48 โดย Stayu »

Natawat

• คนคุ้นเคย
Re: ขอคำแนะนำการทำรถ 318i M43 หน่อยครับ ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2019, 08:36:55 »
ทุกอย่างที่ถามมาเปลี่ยนได้ทั้งหมดครับ หาอะไหล่เชียงกงยกทั้งคันราคาไม่แน่ใจครับ หลักแสน e46อะไหล่เยอะพอสมควร บางคนยกคูเป้สวมเลยก็มี อยู่ที่งบสู้แค่ไหนครับ แต่ถ้าใจรัก ก็ทำเลยครับ เงินพร้อมใจพร้อมลุย สู้ๆ ครับ ""ชูสองนิ้ว::

Stayu

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Re: ขอคำแนะนำการทำรถ 318i M43 หน่อยครับ ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2019, 14:10:23 »
ขอบคุณมากครับ ยกทั้งคันจะคุ้มกว่าใช่ไหมครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 13:12:55 »
ส่วนตัวผม เรื่องภายนอกก็มองว่า ตาตก เขาก็มีความสวยในตัวของเขาเองอยู่นะครับ ไม่น่าจะต้องไปแปลงมาเป็นตายกอะไร

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ อันนี้เกี่ยวกับการใช้งานตามยุคสมัย + ด้วยอะไหล่เซียงกงก็มีให้เลือกเยอะอยู่ จะเอามาเป็น 3000 หรือ บล็อคอื่นก็สามารถทำได้ในราคาไม่ได้แรงมากเหมือนสมัยก่อน เพียงแต่หาอู่ที่เขารับทำให้ดีๆหน่อยก็พอ

ชุดวางเครื่อง 3000 เดี๋ยวนี้ไม่เกินแสน ก็มีขายกันเยอะอยู่ ส่วนราคาหัวตัดไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ถ้าหาแบบหัวตัดมาได้ก็ดี มันจะได้อะไรๆมาหลายอย่างครบเครื่องกว่าครับ อีกอย่างช่างก็ทำงานได้ง่ายกว่า ย้ายของตามระบบเขาไม่ต้องมานั่งงมหาอะไหล่เพิ่มเติม

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN