ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดกระจกมองข้างยังไงครับขอทราบวิธีถอดหน่อย  (อ่าน 2649 ครั้ง)

prayuth vonkhum

• แฟนพันธุ์แท้
ขอวิธีถอดกระจกมองข้างหน่อยครับ
หรือว่ามีกระทู้เก่าอยู่แล้วแต่ผมหาไม่เจอ รบกวนด้วย :'(

Oak800

• ขาประจำ
Re: ถอดกระจกมองข้างยังไงครับขอทราบวิธีถอดหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 23:45:44 »
 ::) C:-) ::)รอผู้รู้

SOMNUK

• 323ia M52TU
Re: ถอดกระจกมองข้างยังไงครับขอทราบวิธีถอดหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 08:50:39 »
1.ที่คิ้วพลาสติก ชิ้นที่มีลำโพงล็กน่ะครับ ดูที่ด้านข้างเหนือกันเลยประตูประมาณ3นิ้ว
 มีหมุดล็อคคิ้ว1ตัว ใต้ล่างกันเลยลงไปเกือบถึงชายล่างของคิ้วมีหมุดอีก1ตัว แกะหมุด
ทั้ง2ออก
2.ลดกระจกประตูลง
3.แกะง้างแผงประตู บริเวณใต้ลำโพงหูช้างออกแค่หน่อยเดียว ไม่ต้องเอาออกทั้งแผง
นะครับ ใช้มือแกะไม่ต้องใช้เครื่องมือ ไม่แน่นมาก
4.เอาคิ้วพลาสติกที่เราแกะหมุดแล้วออกได้เลยแค่พอมองเห็นน็อต
5.น็อตที่ยึดกระจกเป็นหัวจีบใช้ประแจT30ครับ น่าจะได้ นะไม่ยากเท่าไร
 >:D

prayuth vonkhum

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 09:37:24 »
ขอบคุณครับ :-X :-X :-X
วันเสาร์จะได้รื้อเปลี่ยนกระจกซักหน่อยแต่แอบหวั่นใจต้องกดกระจกลง
นี่ละครับกลัวกดแล้วมันไม่ขึ้น O0

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 15:23:40 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
1.ที่คิ้วพลาสติก ชิ้นที่มีลำโพงล็กน่ะครับ ดูที่ด้านข้างเหนือกันเลยประตูประมาณ3นิ้ว
 มีหมุดล็อคคิ้ว1ตัว ใต้ล่างกันเลยลงไปเกือบถึงชายล่างของคิ้วมีหมุดอีก1ตัว แกะหมุด
ทั้ง2ออก
2.ลดกระจกประตูลง
3.แกะง้างแผงประตู บริเวณใต้ลำโพงหูช้างออกแค่หน่อยเดียว ไม่ต้องเอาออกทั้งแผง
นะครับ ใช้มือแกะไม่ต้องใช้เครื่องมือ ไม่แน่นมาก
4.เอาคิ้วพลาสติกที่เราแกะหมุดแล้วออกได้เลยแค่พอมองเห็นน็อต
5.น็อตที่ยึดกระจกเป็นหัวจีบใช้ประแจT30ครับ น่าจะได้ นะไม่ยากเท่าไร
 >:D
  ขอบคุณมากครับ เฮีย