ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องร้านแอร์หน่อยครับ  (อ่าน 1250 ครั้ง)

artkungz

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สอบถามเรื่องร้านแอร์หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2020, 14:49:36 »
พอดีแอร์มีปัญหา แล้วมีกลิ่นด้วยเลยอยากล้างด้วยเลย
ระหว่าง สตาร์แอร์ บางบัวทอง กับ สตาร์แอร์ซาว ตลิ่งชัน
ร้านไหนดีครับ หรือมีร้านแนะนำได้ครับ อยู่แถวราชพฤกษ์

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามเรื่องร้านแอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2020, 06:25:43 »
อู่บีเอ็มปกติ ก็ทำเรื่องพวกนี้ได้หมดนะครับ การล้างแอร์ของ 46 ต้องรื้อคอนโซลออกมาถึงจะถอดคอย์ลเย็นออกมาล้างได้นะครับ

ส่วนสตาร์แอร์ อันนี้ผมเคยแต่ไปทำที่เพชรเกษม แต่เห็นตอนนี้เขาย้ายไปอยู่ที่ลาดพร้าว 71 ไม่รู้จะใช่เจ้าเดียวกันหรือเปล่า

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Caymans06

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามเรื่องร้านแอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2021, 14:50:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีแอร์มีปัญหา แล้วมีกลิ่นด้วยเลยอยากล้างด้วยเลย
ระหว่าง สตาร์แอร์ บางบัวทอง กับ สตาร์แอร์ซาว ตลิ่งชัน
ร้านไหนดีครับ หรือมีร้านแนะนำได้ครับ อยู่แถวราชพฤกษ์

ล่าสุดไปเปลี่ยนตู้แอร์ กับเปลี่ยนวาวล์ตูดคอมมาเมื่อวันที่ 22 มกราคานี้ครับ ที่สตาร์แอร์ บางบัวทอง ราคาแรงใช้ได้ งานประกอบโอเคครับ ไม่มีอะไรแตกหัก แต่กำลังรอดูว่าจะหายขาดไหม กับอาการที่เคยเป็น

tennant

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2021, 07:33:48 »
ขอทราบความแรงของราคาหน่อยครับ ต้องทำเหมือนกัน

Caymans06

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 15:40:54 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ล่าสุดไปเปลี่ยนตู้แอร์ กับเปลี่ยนวาวล์ตูดคอมมาเมื่อวันที่ 22 มกราคานี้ครับ ที่สตาร์แอร์ บางบัวทอง ราคาแรงใช้ได้ งานประกอบโอเคครับ ไม่มีอะไรแตกหัก แต่กำลังรอดูว่าจะหายขาดไหม กับอาการที่เคยเป็น

ค่าคอยล์เย็น 9,400.-

ค่าวาวล์คอยล์เย็น 2050.- นิดๆ

ค่าบุฟองน้ำใหม่ (ของเก่าขาดหมดแล้ว) 2000.-

ค่าซ่อมคอม+เปลี่ยนวาวล์ตูดคอม 6600 กว่า (อันนี้ฟันเต็มๆฮะ)

ค่าแว๊กน้ำยา+เติมน้ำยา 1000 (อันนี้ก็เต็มๆ)

ค่าแรง 2000.-

รวมๆแล้ว ราคาแรงครับ ไม่รับของหิ้วมาเอง รวมๆแล้วถ้าถามว่าโดนฟันไหม ก็ถือว่าโดนอยู่ฮะ แต่เป็นราคาฟัน แบบ ทั่วไป ไม่ฟันแผลเหวอะ[size=78%]แต่ก็เลือดไหลอยู่[/size]