ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ๆเครื่องก็ดับ รอ5นาที สตาร์ติดขับได้ปกติ อาการเป็นอาทิตย์ละ1ครั้ง  (อ่าน 7209 ครั้ง)

majorgoog

• คนคุ้นเคย
มารายงานผล
วันที่27 มีนาคม 2564
เปลื่ยนเซ็นเซอร์ไอดีและรีเลย์หัวฉีดรอบที่2
ขับออกมาจากบ้าน 2 ทุ่ม แวะกินข้าวที่ร้านติดเครื่องใว้ 45 นาที ขับต่อไปเติมน้ำมัน ติดเครื่องยนต์ เติมน้ำมันเสร็จ ดับ รอ 5 นาที สตาร์ทติดขับได้ประมาณ20เมตรดับ รอ5 นาที ขับต่อไปอีก 100 เมตรดับ รอบนี้ถอดปลั๊กไฟทั้งหมดบนECUออก1 นาที เสียบเข้าไปใหม่ สตาร์ท ติดขับได้3 กิโลดับอีก ถอดปลั๊กบนECUรอบ2 ทิ้งใว้1 นาที เสียบกลับ สตาร์ทติด ขับต่อถึงบ้าน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เซ็นเซอร์แค็ม ของเทียบผมจำไม่ได้ว่าเขาเป็นของยี่ห้ออะไรกัน แต่ของเทียบตามร้านอะไหล่ราคาเท่าที่ทราบก็ไม่แรงมากนะครับ

อะไหล่พวกนี้บางอันของจีนก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันนะครับ เห็นบางคนเขาสั่งแอร์แมสจีนมาใช้ว่าถูก สั่งมาเปลี่ยนสองครั้งเสียหมดทั้งสองครั้ง ลงท้ายต้องย้ายไปสั่งของเทียบอีกยี่ห้อแทน ก็มีเหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ice46

• มือใหม่หัดขับ
  • *
มันดับตอน ขับช้าๆ ถอนคันเร่ง เหยียบเบรค ประมาณนั้นไหมครับ