ผู้เขียน หัวข้อ: e46 318i เครื่องเร่งไม่ขึ้น +ราคายกเครื่องพร้อมชุดเกียร์  (อ่าน 1192 ครั้ง)

Romeo

• มือใหม่หัดขับ
  • *
พอดีรถถ้าสตาร์ตอนเช้ารึจอดนานๆ เวลาขับออกไปจะเหมือนรถสะดุด หรือเรียกว่ารถไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ รอบรถจะสวิงขึ้นลง พอขับไปได้ประมา 500-800 เมตรก็จะกลับมาเป็นปกติ (เปรี่ยบเทียบจะเหมือนเราขับรถมอไซร์แล้วไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์รถจะสะอืก  ) รอพี่ผู้รู้มาช่วยตอบครับ  และถ้ายกเครื่องพร้อมเกียร์ทั้งชุดจะต้องใช้เงินเท่าไร

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เป็นที่พวกลิ้นปีกผีเสื้อหรือเปล่าครับ ลองเอาเครื่องอ่านโค้ดดูก่อนครับ

ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ แต่เป็นรถวอลโว่ รอบนั้นจับคอมมันขึ้นมาที่ ลิ้นปีกผีเสื้อ เลยลองเปลี่ยนตามไปก็หายครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Romeo

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เป็นที่พวกลิ้นปีกผีเสื้อหรือเปล่าครับ ลองเอาเครื่องอ่านโค้ดดูก่อนครับ

ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ แต่เป็นรถวอลโว่ รอบนั้นจับคอมมันขึ้นมาที่ ลิ้นปีกผีเสื้อ เลยลองเปลี่ยนตามไปก็หายครับ

อ้อครับ เดียวลองเช็คดูครับ

totochang

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีรถถ้าสตาร์ตอนเช้ารึจอดนานๆ เวลาขับออกไปจะเหมือนรถสะดุด หรือเรียกว่ารถไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ รอบรถจะสวิงขึ้นลง พอขับไปได้ประมา 500-800 เมตรก็จะกลับมาเป็นปกติ (เปรี่ยบเทียบจะเหมือนเราขับรถมอไซร์แล้วไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์รถจะสะอืก  ) รอพี่ผู้รู้มาช่วยตอบครับ  และถ้ายกเครื่องพร้อมเกียร์ทั้งชุดจะต้องใช้เงินเท่าไร

ลองเช็คที่หัวฉีดฝั่งติดท่อร่วม มีบางสูบที่โอริงรั่ว อาการเสียงเครื่องจะดังผิดปกติ แรงต้นไม่มีแรงต้องลงคันเร่งหนัก บางช่วงที่เครื่องไม่ร้อนจะมีลัษณะเหมือนขับลากเกียร์ ล่าสุดผมเปลี่ยนโอริงให้พอดีรูแบบออกแรงกดลงเล็กน้อยตอนใส่ ล้างหัวฉีดเปลี่ยนไส้กรองเป็นแสตนเลส(25บาท:หัว) อาการก็หายไปหมดค่าเชื้อเพลิงลดลง ลองทำดูครับ ไม่ได้โทรถามได้