ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงวี๊ดที่เครื่องเล่นตลอดเวลาครับ  (อ่าน 923 ครั้ง)

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
สวัสดีครับ พอดีรถมีเสียงวี๊ดที่เครื่องเล่นตลอดเวลาเลย พอจะทดสอบได้ไหมครับว่าเสียงนี้มาจากไหน
ระบบตัวรถที่ทำล่าสุด ก็น่าจะเป็นคอมแอร์ คอยล์ร้อน ท่อน้ำมันพาวเวอร์ครับ ไม่รู้ส่งผลให้มีเสียงรบกวนที่ตัวเครื่องเล่นได้ไหม 
หรือตัววิทยุใกล้ไปแล้วครับ

อาการเป็นทั้ง CD/  วิทยุ เลยครับ
บางทีเปิดปิดใหม่หาย บางทีไม่
เวลารอบกวาด เสียงจะเบาลง
ปิดคอมแอร์ลองเทสดู เสียงยังอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2021, 16:21:18 โดย Golfts »