ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม : แผ่นตรงท่อไอเสียใต้ท้องรถ  (อ่าน 1306 ครั้ง)

npnp

• คนคุ้นเคย
  • The Gunners
รบกวนสอบถามครับ
แผ่นที่อยู่ใกล้ๆระบบท่อไอเสียใต้ท้องรถเรียกว่าอะไรครับ (ตามรูปที่แนบ)
คือ ตอนนี้มันสั้นขณะรถติดเครื่อง ตัวยืดอะไรน่าจะหลุด ว่าจะไปอู่ให้เขาจัดการให้ครับ
credit : ขออนุญาตนำรูปจากเพื่อนสมาชิกในกลุ่มมาแสดงครับ

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: สอบถาม : แผ่นตรงท่อไอเสียใต้ท้องรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2021, 08:24:22 »

น่าจะเรียกว่าแผ่นกันความร้อนครับ

ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

npnp

• คนคุ้นเคย
  • The Gunners
Re: สอบถาม : แผ่นตรงท่อไอเสียใต้ท้องรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2021, 11:00:18 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

น่าจะเรียกว่าแผ่นกันความร้อนครับ

ขอบคุณมากครับ