ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกำลังเลือกซื้อรุ่นนี้ยุครับ แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2877 ครั้ง)

Benz HeavyBrand

• สมาชิกสมัครใหม่
ผมไม่มีความรู้เกี่ยวรถรุ่นนี้เลยครับ ราคาสักหกแสนต้นๆนะ่ครับ เหตุผลที่ผมเลือกรุ่นนี้คือว่าผมเป็นคนที่ชอบรถยี่ห้อนี้มากครับ ช่วงสามปีก่อนผมขอที่บ้านซื้อตัวE36 แต่ทางบ้านไม่ยอมครับก้อเลยได้รถญี่ปุ่นมาใช้ คงเพราะผมเด็กมากเกินปัยมั่งครับ ผมเพิ่งตัดสิ้นจัยจะซื้อ E46 ไม่กี่วันนี้ แต่ไม่รู้จะปรึกษากับใคร(ผมชอบเค้าเรื่องปัญหาของรถรุ่นนี้ผมไม่สนครับ),,ผมเปิดเจอในเว็ปคนหนึ่งรู้สึกสนใจว่าจะดู

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ผมกำลังเลือกซื้อรุ่นนี้ยุครับ แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 23:30:10 »
คันนี้สวยนะครับแต่ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ถูก และลักษณะนิสัย การขับขี่ การใช้งาน อะไรพวกนี้ครับ จะได้ ช่วยกันเลือกได้มากขึ้นครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ผมกำลังเลือกซื้อรุ่นนี้ยุครับ แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 04:25:26 »
คันนี้อย่าเอาครับ เน่ามากครับภายในก็ดูไม่ได้เลยครับ เขาเรียกว่าเยินแทบทั้งคันครับ ตัวเครื่องก็เก่ามาก แถมล้อที่เห็นว่าสวยพอไปดูของจริงแล้วแทบเป็นลม เป็นรอยทั้งสี่วงเลยครับ ยางก็บวมแล้ว ส่วนด้านหน้ารถก็เป็นรอยกระเทอะสี่แต็มไปหมด ต้องมาทำสีใหม่ครับ พวงมาลัยก็เป็นตัวธรรมดา ตอนผมคิดที่จะซื้อ e46 เมื่อ 3 เดือนที่แล้วไปเปิด web ดูมาเจอเจ้าคันนี้ผมก็รีบไปดูทันทีแต่พอไปเห็นตัวจริง (ซื้อไม่ลงจริงๆครับ)....อย่าเชื่อรูปถ่ายครับเห็นตัวจริงแล้วจะร้องครับ เชื่อเทอะครับถ้ามันสวยอย่างในรูปจริงๆ มันไปนานแล้วครับคันนี้ ราคาเพึ่งจะ หกแสนต้นเองครับ เพราะคนที่จะซื้อผมคิดว่าก็น่าจะมีเยอะ...แต่คงเห็นคันนี้มากันก็น่าจะเยอะอยู่นะครับ แต่ทำไมเขาไม่เอากัน รวมถึงผมด้วย...ทำไปทำมาผมดันไปได้ตาตกซะงั้น เพราะสภาพมันโดนครับเลยจัดมาครับ........ใจเย็นๆครับเดียวก็เจอคันที่สภาพสวยๆครับ (ส่วนปัญหาที่เกียวกับรถรุ่นนี้ที่ว่าไม่สน ผมขอบอกเลยครับว่าเราต้องสนครับเพราะต้องดูแลใส่ใจกำมันมากๆถ้าไม่ค่อยดูแลแล้วละก็จะเสียตังค์หลักหมื่น-แสนโดยไม่รู้ตัวนะครับ). ขอให้โชคดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 07:55:25 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:38:41 »
รถมือสอง ใจเย็นๆ ค่อยๆหานะครับ ไม่ต้องรีบ ขอให้เจอรถถูกใจเร็วๆครับ

kwan47

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 12:16:02 »
 ใช้พิจารณญานก่อนซื้อ พาคนดูเป็นไปด้วยจะดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 20:49:34 โดย kwan47 »

Jantevz

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 22:48:54 »
ในฝันเลยครับรุ่นนี้ ;)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 13:11:09 »
ขอบคุณมากครับ..ตอนนี้จัยเย็นขึ้นเยอะเลย ตอนนี้ออกตามล่าทุกวันครับ เด๋วผมถ้าเจอจะเก็บข้อมูลมาหั้ยพวกพี่ๆๆช่วยพิจารณาครับ!!  O:-)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 16:41:44 »
ใจเย็นๆดูรถแยอะๆ แล้วประสบการจะสอนเราเอง
ผมก่อนซื้อดูเป็นสิบคันเลย
แต่พอเจอถูกใจจริง เค้าลงขายตอนสี่ทุ่ม ผมเปิดเจอ8โมงเช้าผมไปดูเลยถูกใจวางมัดจำทันที วันรุ่งขึ้นกดตังไปแปดแสน ซื้อสดเลย นับกันมือหงิกเลย (เจ้าของรถอยากได้เงินสด)

เชื่อมั้ยว่ารถดีและสวยจริง ประกาศขายไม่นานหรอก วัน สองวันไปหมด 

ถ้าเจอของดีแล้วอย่าช้า ให้ไว ยังไงมัดจำไว้ก่อน

ส่วนถ้าได้รถแล้วอยากจัดไฟแนนช์ แล้วไม่รู้จะจัดที่ไหน PM มาครับ มีน้องทำไฟแนนช์อยู่  คุยให้ได้ ปรึกษาได้ครับ

OaTt

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 16:52:36 »
หาคนในนี้ขายดีกว่า รู้ประวัติรถด้วย อย่างรถที่ผมจะขายเป็นต้น  >:D

yo-e46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 16:55:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หาคนในนี้ขายดีกว่า รู้ประวัติรถด้วย อย่างรถที่ผมจะขายเป็นต้น  >:D
เข้ามาเชียร์รถพี่ oaTt  ด้วยคนครับ รถแรงสีสวย  ราคาไม่แรงน่าสนใจครับ :-*

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 23:10:07 »
ผมก็เป็นคนนึงที่ดูและกำลังศึกษาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ กว่าจะซื้อคงอีกเป็นปี แต่อาศัยอ่านเว็บเก็บข้อมูลไว้ก่อน

ผมเห็นด้วยกับพี่ๆข้างบนที่ว่ารถสวยมักจะไปเร็วครับ ส่วนตัวผมแนะนำว่าลองเปิดเว็บ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ดูเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบ ดูรูปหลายๆคัน หลายๆวัน อย่าใจร้อน บวกกับหาข้อมูลในเว็บไปด้วย แล้วท่านจะพอดูออกเองครับว่าคันไหนสวย คันไหนดี คันไหนเนียน

หรือไม่ก็ลองประกาศรับซื้อจากสมาชิกในเว็บดูซิครับ เผื่อมีท่านไหนอยากขายอยู่พอดี

ยังไงขอให้โชคดี ได้รถสวยถูกใจครับ ^-^

RAT_E46THAILAND

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 05:26:11 »
ไม่ต้องรีบครับใจเย็นๆครับ

X-talize

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:04:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเห็นด้วยกับพี่ๆข้างบนที่ว่ารถสวยมักจะไปเร็วครับ ส่วนตัวผมแนะนำว่าลองเปิดเว็บ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ดูเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบ ดูรูปหลายๆคัน
ตามนั้น
ผมก็มาจาก36 ใช้เวลาดูรถ46เป็นเดือน จะเห็นการเปลี่ยนแปลงและรถจะซ้ำๆในตลาด
ถ้าเจอรถใหม่สภาพดีๆ ก็รีบเลยครับมักจะอยู่ไม่นาน. ที่สำคัญต้องลองรถได้เท่านั้นคุยกับเจ้าของเดิมดีที่สุด
ตอนหารถก็ใช้เวลาประมาณสองอาทิตย์ ลองรถประมาณห้าคันได้ รวมถึงอี90ด้วย
ดูตามลิงค์ได้เลยครับ
 :-*
เฉาก๊วย

GaB

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 23:29:01 »
เอารถที่ผมดูแล้วชอบมาฝากแล้วกันครับ อาจเกินงบเจ้าของกระทู้ไปหน่อย แต่ดูจากรูปแล้วคิดว่าน่าจะสภาพดี (ไม่มีส่วนได้เสียใดๆนะครับ เอามาฝากเฉยๆ ดูเล่นๆ)

สีนี้ผมเองไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ ทั้งในเว็บรถมือสองหรือตามถนน

คันนี้ลงขายมาพักใหญ่แล้ว แต่ดูแล้วน่าจะโอเค

คันนี้ผมชอบที่สุด ณ ตอนนี้ครับ 325 หล่อๆเลย แต่ราคาเกินงบเจ้าของกระทู้ไปไกล

คันนี้ขึ้นว่าจองแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงมั้ย ดูจากรูปแล้วน่าจะสวยครับ

:( :(

yo-e46

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 00:05:53 »
คัน 325 แพงมากเลยครับ ผมเพิ่งลงขายในนี้ไป 750000เองครับ ซ่อมมาแบบครบถ้วนแล้วด้วยซ่อม 0  อย่างเดียวใบเสร็จครบเสียดายคุณ gab มาช้าไปนิด  325  ก็ขับดีมากแล้วครับ งั้นคงได้รถมีประวัติดีๆผมลงขายแค่ 3 ชม.ขายได้เลยไวมากครับ ยังไงใจเย็นๆนะครับ เดี๋ยวก็เจอ

GaB

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:56:01 »
คัน 325 แพงมากเลยครับ ผมเพิ่งลงขายในนี้ไป 750000เองครับ ซ่อมมาแบบครบถ้วนแล้วด้วยซ่อม 0  อย่างเดียวใบเสร็จครบเสียดายคุณ gab มาช้าไปนิด  325  ก็ขับดีมากแล้วครับ งั้นคงได้รถมีประวัติดีๆผมลงขายแค่ 3 ชม.ขายได้เลยไวมากครับ ยังไงใจเย็นๆนะครับ เดี๋ยวก็เจอ

ขอบคุณมากครับคุณ yo

แต่ยังไงตอนนี้ยังไม่พร้อมอยู่ดีครับ คงอีกพักใหญ่ๆ ก็ได้แต่หาข้อมูลไปก่อนครับ ถ้าถึงเวลาแล้วคงได้มาประกาศรับซื้อรถจากสมาชิกที่สนใจจะขายมาดูแลต่อน่าจะสบายใจที่สุด

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 05:43:21 »

ขอบคุณมากครับคุณ yo

แต่ยังไงตอนนี้ยังไม่พร้อมอยู่ดีครับ คงอีกพักใหญ่ๆ ก็ได้แต่หาข้อมูลไปก่อนครับ ถ้าถึงเวลาแล้วคงได้มาประกาศรับซื้อรถจากสมาชิกที่สนใจจะขายมาดูแลต่อน่าจะสบายใจที่สุด
ยินดีครับคุณ gab ตอนแรกผมก็เป็นเหมือนคุณ gab ศึกษาก่อนนานพอควรกว่าจะซม่อทำความเข้าใจกับมันก่อนจะซื้อว่ารถมันมีจุดอ่อนอะไรบ้าง ลูกเล่นอะไรบ้าง เวลาประสบพบเจออะไรจะได้ไม่ตกใจ แต่ซื้อมาไในานก็ขายเพราะไปได้ f30 ราคาน่าคบมากๆ เลยตัดใจแต่ใจยังรัก e46 มากครับ ยังสวยอยู่ตลอดกาลในสายตาผมแต่มันขับได้ทีละคันเลยจำใจขายยังเสียดายอยู่แต่ต้องเลือกครับ  และอยากไปเล่นเครื่องดีเซลด้วยมันทั้งแรงทั้งประหยัดจริงๆ

X-talize

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:14:08 »
ยินดีครับคุณ gab ตอนแรกผมก็เป็นเหมือนคุณ gab ศึกษาก่อนนานพอควรกว่าจะซม่อทำความเข้าใจกับมันก่อนจะซื้อว่ารถมันมีจุดอ่อนอะไรบ้าง ลูกเล่นอะไรบ้าง เวลาประสบพบเจออะไรจะได้ไม่ตกใจ แต่ซื้อมาไในานก็ขายเพราะไปได้ f30 ราคาน่าคบมากๆ เลยตัดใจแต่ใจยังรัก e46 มากครับ ยังสวยอยู่ตลอดกาลในสายตาผมแต่มันขับได้ทีละคันเลยจำใจขายยังเสียดายอยู่แต่ต้องเลือกครับ  และอยากไปเล่นเครื่องดีเซลด้วยมันทั้งแรงทั้งประหยัดจริงๆ
;Dยังไงก็แวะมาเยี่ยมบ้านนี้เหมือนเดิมนะครับ แบ่งปันข้อมูลและความเห็นดีๆ :'(
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:30:42 »
;Dยังไงก็แวะมาเยี่ยมบ้านนี้เหมือนเดิมนะครับ แบ่งปันข้อมูลและความเห็นดีๆ :'(
ครับผมคงกลับมาแน่ๆครับพี่ ขนาดขายไปตั้งนานแล้วยังวนเวียนอยู่ตลอดเลยครับใจยังอยู่กับ e46 อยู่เลยครับ มิตรภาพที่นี่อบอุ่นจริงๆครับ ^^

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:56:11 »
ขอบคุณมากครับ ได้มาแล้วครับเป็นรถของเพื่อนป้า แต่ต้องรอแกได้คันใหม่ก่อนครับ แกเพิ่งจองคันใหม่ เด๋วเอามาอวดครับ

Tornaero

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 22:50:15 »
ขอบคุณมากครับ ได้มาแล้วครับเป็นรถของเพื่อนป้า แต่ต้องรอแกได้คันใหม่ก่อนครับ แกเพิ่งจองคันใหม่ เด๋วเอามาอวดครับ

ยินดีด้วยครับ หาอยู่เหมือนกัน ยังไม่เจอดีๆเลย ได้ในราคาเท่าไร่ครับ ถ้ามีอีกซักคันแนะนำด้วยครับ   >:D