ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังสิ้นปีเก่า เราได้อะไรบ้าง?  (อ่าน 1937 ครั้ง)

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
กำลังสิ้นปีเก่า เราได้อะไรบ้าง?
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:49:32 »
เพียงไม่กี่เดือน ที่ผมได้เป็นสมาชิก นับตั้งแต่วันแรก....ผมจำได้

มีหลายสิ่งเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นที่นี่

หลายคน ส่วนใหญ่ ที่ติดตาม เว๊บนี้ มีความรู้ขึ้นมาก รู้อาการของรถ

การแก้ไขต่างๆ ราวกับมืออาชีพ  ใครไม่รู้ก็ถาม.....ใครรู้ก็อธิบาย....ไม่รู้เลยก็ถามผู้รู้ หรือค้นคว้ามาให้กัน

จนชักไม่มีการถามปัญหากันแล้ว......เพราะว่า เก่งกันทุกคนแล้ว 

นอกจากสมาชิกใหม่  ก็ขอให้ถามปัญหาได้ ยามเมื่อต้องการความช่วยเหลือ...แล้วคุณก็จะเป็นผู้รู้ในอีกไม่นาน

หลายคน มีเครื่องมือ ทันสมัย ไว้ใช้ส่วนตัว ในราคาถูกๆ (GT1)

ได้รู้เทคนิคใหม่ๆ  ซึ่งแทบจะหาไม่ได้ จากที่อื่นๆเลย

ที่นี่กลายเป็นแหล่งความรู้ ด้วยภาษาง่ายๆ เป็นกันเอง  ช่วยเหลือกัน  สนุกสนานกัน....

ราวกับว่ารู้จัก เป็นเพื่อนกันมานาน 

ผมคิดว่าเพื่อนๆหลายคิดเหมือนผม....

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลา หาความรู้มาป้อน ให้พวกเรา (มากมายหลายท่าน)   :-X :-X :-X

และด้วยความปรารถนาดีอย่างยิ่งสำหรับปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง

May your New Year be filled with joy and happiness

ขอให้เทศกาลวันปีใหม่ของคุณเต็มไปด้วย ความสดชื่น ความสุข

"ขอให้คุณมีหัวใจที่แข็งแรงพอที่จะรับได้  ทั้งความสุขและความทุกข์"

สวัสดีปีใหม่ครับ

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: กำลังสิ้นปีเก่า เราได้อะไรบ้าง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 06:07:39 »
 :-X :-X :-X :-X :-X
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: กำลังสิ้นปีเก่า เราได้อะไรบ้าง?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:22:15 »
 ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Chris

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:27:18 »
ผมเป็นมาชิกใหม่ หวังว่าจะได้ความประทับใจเช่นท่าน :-X
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

kok_233:)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:48:15 »
 ;) ;) ;)
:-X :-X :-X

somsak

• 318iase / N46
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:57:44 »
ได้รู้จัก เพื่อนๆพี่ๆ ได้รับการต้อนรับอันแสนอบอุ่นเป้นกันเองหาไม่ได้ จากที่อื่นๆเลย  และที่สำคัญผมได้รถที่ดีมาขับอีกคัน ;)

yuth_dec

• yuth_dec
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:06:41 »
happy new year ล่วงหน้าครับ :)

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:21:48 »
เอ้า สุขสันปีใหมกันถ่วนหน้านะครับ ขับรถไปเที่ยวใหนก็ระวังด้วย นะครับพี่ๆๆน้องๆๆๆ :P :P :P
เก่า แต่ไม่แก่นะ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:06:41 »
 :P :P :P

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:08:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

PETE_S

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:09:51 »
 :) :) :) :-X :-X :-X

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:31:10 »
ปีนี้ได้เพื่อนใหม่เยอะเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:45:34 »
เว็บนี้ครบเครื่องเรื่อง E46
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

giga

• The Ultimate Driving Machine
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:03:11 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนในเวปครับ (แอบอ่านมาเป็นปี พึ่งจะมีโอกาสเป็นเจ้าของเจ้า e46 ไม่กี่วัน)
เข้าเวปนี้แล้วอบอุ่นดีครับ

yuratchrian

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:22:12 »
สุขสันต์ปีใหม่ครับทุกๆคน ;)
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:24:59 »
เวปนี้ ความรู้เป็นหลักจริงๆครับ คนกลัว BMW E46 ก็ลดลงแล้ว ต้องขอบคุณทุกท่าน สละเวลามาให้ความรู้ด้วยครับ
ไม่มีใครรู้อะไรทุกอย่าง ดังนั้นเมื่อเอาความรู้หลากหลาย ประสพการณ์การซ่อม มารวมกัน  ทำให้ก่อเกิดประโยชน์จริงๆ 
ดังนั้นทุกคนมีความสำคัญหมด คนที่ช่วยให้ ฮ่า ผมก็นับนะครับ  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 10:27:37 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:16:22 »
ผมได้ขับรถสวย........... มีเพื่อนรวยน้ำใจ
ไม่ต้องขยันเข้าอู่.......... รู้วิชาหลายแขนง
ซ่อมก็ไม่แพงอย่างที่คิด.... มีมิตรชวนกันเมา
เรื่องดีเอามาโพสท์........ โปรดใช้วิจารณญาณ

ขอให้ทุกคนมีเงินเพียงเท่านี้ก็พอครับ.... :o :o :o 

KcKc

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:23:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เพียงไม่กี่เดือน ที่ผมได้เป็นสมาชิก นับตั้งแต่วันแรก....ผมจำได้

มีหลายสิ่งเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นที่นี่

หลายคน ส่วนใหญ่ ที่ติดตาม เว๊บนี้ มีความรู้ขึ้นมาก รู้อาการของรถ

การแก้ไขต่างๆ ราวกับมืออาชีพ  ใครไม่รู้ก็ถาม.....ใครรู้ก็อธิบาย....ไม่รู้เลยก็ถามผู้รู้ หรือค้นคว้ามาให้กัน

จนชักไม่มีการถามปัญหากันแล้ว......เพราะว่า เก่งกันทุกคนแล้ว 

นอกจากสมาชิกใหม่  ก็ขอให้ถามปัญหาได้ ยามเมื่อต้องการความช่วยเหลือ...แล้วคุณก็จะเป็นผู้รู้ในอีกไม่นาน

หลายคน มีเครื่องมือ ทันสมัย ไว้ใช้ส่วนตัว ในราคาถูกๆ (GT1)

ได้รู้เทคนิคใหม่ๆ  ซึ่งแทบจะหาไม่ได้ จากที่อื่นๆเลย

ที่นี่กลายเป็นแหล่งความรู้ ด้วยภาษาง่ายๆ เป็นกันเอง  ช่วยเหลือกัน  สนุกสนานกัน....

ราวกับว่ารู้จัก เป็นเพื่อนกันมานาน 

ผมคิดว่าเพื่อนๆหลายคิดเหมือนผม....

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลา หาความรู้มาป้อน ให้พวกเรา (มากมายหลายท่าน)   :-X :-X :-X

และด้วยความปรารถนาดีอย่างยิ่งสำหรับปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง

May your New Year be filled with joy and happiness

ขอให้เทศกาลวันปีใหม่ของคุณเต็มไปด้วย ความสดชื่น ความสุข

"ขอให้คุณมีหัวใจที่แข็งแรงพอที่จะรับได้  ทั้งความสุขและความทุกข์"

สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้.
สวัสดีปีใหม่ครับ 2013
KcKc

นพดล

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 17:54:57 »

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 19:18:22 »
 ;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 19:35:06 »
ยินดีที่ได้รู้จักพี่สมชายและสมาชิกทุกท่านครับ

สาย GT1 ผมใช้ได้แล้วนะครับพี่สมชาย  :))

Ryan_E46

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 19:58:33 »
สำหรับผม ตามที่พี่สมชายบอกเลยครับ จากที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ก็พอมีความรู้กับเค้าบ้างนิดหน่อย
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ คนที่ช่วยกันตั้งคำถาม ที่ช่วยกันตอบคำถามและให้ความรู้แก่เพื่อนสมาชิกทุกๆ ท่านนะครับ
ขอให้สังคมแห่งนี้ ยังคงเป็นสังคมแห่งมิตรภาพ ที่น่าอยู่เช่นนี้ตลอดไป
สุขสันต์ปีใหม่ 2556 ล่วงหน้า มีความสุขมากๆ นะครับทุกๆ ท่าน
 :-X

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 22:29:08 »
ตามนั้นเลยครับ...จากไม่รู้อะไรเลย แล้วก็โดนอู่ฟันหัวแบะบ้าง อ่านก่อน เช็คราคาก่อนบ้าง ทำเองบ้าง จนถีงวันนี้ก็ 9 เดือนแล้ว...เข้าเว็บมาอ่านทุกวันจนกลายเป็นชีวิตประจำวันไปแล้ว
....ขอให้สมาชิกทุกท่าน มีความสุขสนุกสนานการใช้ e46 ไปยาวๆ เลยครับ

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 08:40:40 »
กระผม!!! ขอขอบคุณ พี่ๆน้องๆทุกคนที่มีแต่ความจริงใจต่อกัน ดีใจที่รู้จักเพื่อนๆที่ดีเข้ามาในชีวิต ถึอว่ากำไรสุดๆแล้ว ก่อนหน้ามีความรู้สึกเหมือนคนแปลกหน้า ใด้แต่แอบๆเขาครับ(จริงๆ) จนมาเมื่อคืน ผมใด้รับข้อความจากคุณรุท ว่าชวนมาร่วมสังสรรค์กัน ผมตอบแบบไม่ต้องคิดเลยครับว่าไปด้วยครับ ผมหวังว่า ไมตรีนี้ยืนยาวนานครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกๆคนครับ!!!!

Chetcck

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:22:15 »
ก่อนจะสิ้นปีผมได้ e46 มาครอบครองแล้วครับ หลังจากที่ตามหาเนื้อคู่มาสักพัก และก่อนที่จะได้รถคันนี้มาก็ได้มีโอกาสสมัครเป็นสมาชิกเวปนี้ มีโอกาสได้ตั้งกระทู้คำถาม และได้รับคำตอบที่มีประโยชน์มากมายจากเวปนี้ และรวมถึงข้อมูลต่างๆ ที่เพื่อนสมาชิกนำมาโพสไว้ เป็นประโยชน์มากมายสำหรับมือใหม่อย่างผม และก็ทำให้ได้รู้จักสมาชิกในเวปถึงจะไม่เคยเจอหน้ากัน แต่ก็ให้คำปรึกษากับผมทุกอย่างตั้งแต่ผมได้รถมา ขอบคุณพี่อั๋นครับ  และสมาชิกอีกสองคนที่ได้มีโอกาศได้ปรึกษาจากการแนะนำของพี่อั๋น ก็คือ พี่สมชาย กับคุณรุทธ์ ครับ ขอบคุณสมาชิกและข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากสมาชิกทุกคนครับ  ตอบกระทู้นี้ ณ. Bm พระนั่งเกล้า
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่
E-Mail:[email protected]
มือถือ : 08-1969-7168

OaTt

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:41:19 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ทุกท่านที่เอื้อเฟื้อข้อมูล เวปแห่งนี้มิตรภาพมากมายจริงๆครับ  :-X

oon_resist

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:49:00 »
รถ BMW ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ก็เพราะเวปนี้และผู้ที่ให้ความรู้ทุกๆท่าน ขอบคุณมากๆครับ  ;) ;) ;) ;)

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 14:52:42 »
กดไลค์ให้พี่สมชายครับ พูดแทนใจทุกอย่างเลย
ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่าน
ขอบคุณแอดมินของเว็บนี้ด้วยครับ