ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ มือใหม่ครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

wichean.j

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามครับ มือใหม่ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2019, 18:52:33 »
 :) รบกวนครับผมเพิ่งได้มาดูจแลต่อจาดเข้าของเดิม e46 ตายก 04 318iครับ เมื่อเช้าเปิดไฟหรี สายๆก็เลยปิดครับ แต่ไฟหน้าปัทม์ไม่ยอมดับครับ ปิดกุญแจ ดับครับ เย็นเลิกงานสตารท ก็ยังไม่ดับครับ ดับเครื่องไฟจึงดับครับ สอบถามครับว่า เราจะละเลยอาการนี้ไหมครับหรือว่าต้องแก้ไขครับ. ถ้าต้องแก้ อาการนี้น่าจะเกิดจากอะไรครับและแก้ตรงไหนครับ ขอรบกวนผู้รู้ด้วยครับผม ::)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: รบกวนสอบถามครับ มือใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 08:23:38 »
ของผมยังไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ เกี่ยวกับหน้าปัด เคยเจอแต่แบบ นาฬิกาวิ่งเอง ไฟหน้าปัดดิจิตอลด้านล่างดับหมด

ไม่รู้มีตกแต่งอะไรเกี่ยวกับไฟไปบ้างหรือเปล่า ถ้ามีน่าลองไล่เช็คพวกนั้นก่อนว่ามีอะไรหลวมหรือช็อตหรือเปล่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

wichean.j

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: รบกวนสอบถามครับ มือใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 11:23:40 »
 :) ขอบคุณครับ  ไว้ถึงรอบเชคระยะ ค่อยปรึกษาช่างครับผม ::dance::