ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบงบประมาณการเปลี่ยนภายในทั้งหมดของ e46 ครับ  (อ่าน 1658 ครั้ง)

e36kub

• คนคุ้นเคย
ปัจจุบันใช้ e46 325 ตายก ภายในเทภายในเทา แต่ส่วนตัวชอบภายในสีดำมากกว่าเลยอยากขอข้อมูลดังนี้

1.งบประมาณที่ใช้เปลี่ยนประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งค่าของและค่าแรง ของทั้งแบบ อาคันทา และหนังดำ ปรับไฟฟ้า

2.เบาะไฟฟ้ามีแยกรุ่นอีกไหมครับ เพราะรถผม325 กระจกข้างเกระจกข้างเป็นแบบสายแพร ไม่เหมือนรุ่นอื่นเลยกลัวว่าเบาะจะไม่เหมือนด้วย

3.การรื้อเปลี่ยนหลังจากประกอหลังจากประกอบกลับมาจะได้ความแน่นเหมือนของเดิมๆไหมครับ กลัวมันก็กลัวมันก็อกแก๊ก

4.อาคันทาร่ากับหนังดำมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้าง

5.มีอู่แนะนำไหมครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ก็มีหลักหมื่นกันอยู่ละครับ แต่จะกี่หมื่นก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ทำภายในดำ เห็นเขายกกันหมดเลยทั้งคอนโซล แผงข้าง เบาะ รายละเอียดลึกๆคงต้องรอคนเคยทำมาตอบละครับ ของผมยังของเดิมๆอยู่เลยละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
ขอตอบรวมๆนะครับ

ชุดภายในสามารถใส่ด้วยกันได้หมดครับ หากเบาะเดิมเป็นปรับไฟฟ้าอยู่แล้ว
 สังเกตตรงแผงข้างให้มีช่องลำโพง ช่องแอร์แบคเหมือนของเดิม

เบื้องต้น ราคาภายในเฉพาะเบาะปรับไฟฟ้า กับแผงข้างประมาณ 12000-30000 แล้วแต่สภาพ แล้วแต่ว่าจะหาได้จากที่ไหน เป็นตัว m sport แบบอาคันทาร่า หรือแบบหนังธรรมดา หรือแบบหนังในสไตล์ individual

ปัญหาในการติดตั้งคือ ส่วนใหญ่ชุดเบาะที่ได้มาจะเป็นของจากญี่ปุ่น
 ซึ่งเบาะหลังการติดตั้งจะต่างจากรถไทย รถญี่ปุ่นจะสามารถพับเบาะได้ รถไทยพับไม่ได้ ฉะนั้นได้เบาะหลังมาแล้ว ต้องเอาตัวยึด ตัวล็อคมาติดตั้งที่รถไทยด้วย หากไม่ต้องการเจาะรถทำแบบพับได้ ก้อยึดแบบแขวนมีตัวปลดล็อคเดินมาไว้ที่ภายในฝากะโปรงหลังได้ครับ ติดตั้งแบบนี้แล้วแน่นหนา ไม่ต้องกลัวว่าผนักพิงจะหล่นตอนเบรคแรงๆครับ

เบาะผ้านั่งสบายกว่า เบาะหลังดูแลง่ายกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2019, 19:48:51 โดย Fortis »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN