ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบเลี้ยงปลาในโคมไฟหน้า แก้ปัญหาได้ครับ เชิญทางนี้...  (อ่าน 1703 ครั้ง)

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
ก่อนอื่นต้องแกะโคมพลาสติกไฟหน้าออกมาก่อน ตามกระทู้นี้ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

จากนั้นก็เปลี่ยน ปะเก็นไฟหน้า ในรูปเบอร์ 15 ครับ ราคาเบิกศูนย์ข้างละ 612 บาท vat แล้วครับ
ไหนๆก็ถอดออกมาแล้วก็ถือโอกาสทำความสะอาดโคมไฟหน้าเลยทีเดียวนะครับ จะได้สวยสดเหมือนใหม่ครับ

อีกตัวหนึ่งที่ควรต้องเปลี่ยนเพราะมันจะชอบกรอบแล้วก็แตก ก็คือยางคิ้วขอบไฟหน้า
ตัวนี้ก็สำคัญครับ มันเป็นตัวกันน้ำไม่ให้เข้าไปในห้องเครื่องเวลาวิ่งปะทะฝนครับ
ราคาเบิกศูนย์ข้างละ 846 บาท vat แล้วครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ตอนนี้ไฟท้ายผมมีลูกอ๊อดแล้ว อยากรู้วิธีแกะเหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chaky

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนนี้ไฟท้ายผมมีลูกอ๊อดแล้ว อยากรู้วิธีแกะเหมือนกันครับ

ด้านหลังผมยังไม่เคยซนไปแกะเลยครับ เพราะน้ำไม่เคยเข้า มีแต่ซากยุงเต็มเลยครับ ไม่รู้มันเข้าไปได้ยังไง??

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

akirabenz

ด้านหลังผมยังไม่เคยซนไปแกะเลยครับ เพราะน้ำไม่เคยเข้า มีแต่ซากยุงเต็มเลยครับ ไม่รู้มันเข้าไปได้ยังไง??

อันนี้จริงๆเลยพี่   ซากยุง ของผมก็มี ไฟท้ายเดิมๆอันเก่า ข้างละ1-3ตัว   ใครไม่มีซากยุงถือว่าผิดปกติ    ของเเท้ต้องมีซากยุงตาย ;D

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ของผมก็พัฒนามาจากซากยุงนี่แหละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chaky

อ้าวเหรอครับ...ผมนึกว่าของผมมันผิดปกติซะอีก..... ;D