ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอัพเกรดระบบเบรคหน่อยครับ  (อ่าน 2101 ครั้ง)

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่าเพื่อนๆ อัพเกรดระบบเบรคเป็นชุดไหน ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่กันบ้างครับ หรือท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ

ส่วนตัว ตอนนี้ใช้เดิมๆติดรถอยู่ รู้สึกเบรคไหล อยากอัพเกรดให้มั่นใจกว่านี้ครับ  ขอบคุณครับ :-X

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: สอบถามเรื่องอัพเกรดระบบเบรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 18:22:29 »
รอฟังด้วย กำลังคิดจะทำเหมือนกันเลยครับ  ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: สอบถามเรื่องอัพเกรดระบบเบรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 18:35:19 »
รอฟังด้วยคน ผมกะจะเปลี่ยนจานหน้าเป็น 380 mm หลัง 350 mm แต่รอปั้มตังค์อยู่ครับ O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:36:49 »
ผมเคยได้ยินมาจากคุณ crayonz แห่ง pantip ว่าหลายคนพยายามจะอัพเกรดเบรคของ e 46 ให้มันสูงขึ้นเช่นเพิ่ม pot เป็น 4  บ้าง 6บ้าง และได้ยินจาก society หลายคนเหมือนกันสรุปถอกกลับมาใช้ของเดิมติดรถครับเพราะไม่กีกว่าเดิมและแถมของเดิมติกรถยังดีกว่ด้วยครับ ไม่รู้ว่าจริงแค่ไหน ต้องถามคนใช้จริงครับ แต่วันนั้นที่ไป meeting ถามพี่ ที่ขับ 330 สีน้ำตาลล้อ bbs lm เค้าบอกว่าดีกว่าครับรู้สึกว่าจะใช้ของ f50  เป็นเกรด f1 ครัตัวนั้นแจ๋วจริงๆราคาก็เฉียดแสนแต่ในสายตาผมถ้าเป็นแสนไม่ค่อยคุ้มค่าครับเปลี่ยนผ้าเบรคดีๆหน่อยก็น่าจะพอครับ แต่เคยได้ยินมาว่าของ ATS 6pot ราคาไม่แรงและคุ้มค่าเห็นผลครับพี่เรย์ลองศึกษาดูครับยังไงรอผู้ใช้จริงมาแชร์อีกทีน่าจะเป็นประโยชน์ที่สุดครับผม

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:44:01 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเคยได้ยินมาจากคุณ crayonz แห่ง pantip ว่าหลายคนพยายามจะอัพเกรดเบรคของ e 46 ให้มันสูงขึ้นเช่นเพิ่ม pot เป็น 4  บ้าง 6บ้าง และได้ยินจาก society หลายคนเหมือนกันสรุปถอกกลับมาใช้ของเดิมติดรถครับเพราะไม่กีกว่าเดิมและแถมของเดิมติกรถยังดีกว่ด้วยครับ ไม่รู้ว่าจริงแค่ไหน ต้องถามคนใช้จริงครับ แต่วันนั้นที่ไป meeting ถามพี่ ที่ขับ 330 สีน้ำตาลล้อ bbs lm เค้าบอกว่าดีกว่าครับรู้สึกว่าจะใช้ของ f50  เป็นเกรด f1 ครัตัวนั้นแจ๋วจริงๆราคาก็เฉียดแสนแต่ในสายตาผมถ้าเป็นแสนไม่ค่อยคุ้มค่าครับเปลี่ยนผ้าเบรคดีๆหน่อยก็น่าจะพอครับ แต่เคยได้ยินมาว่าของ ATS 6pot ราคาไม่แรงและคุ้มค่าเห็นผลครับพี่เรย์ลองศึกษาดูครับยังไงรอผู้ใช้จริงมาแชร์อีกทีน่าจะเป็นประโยชน์ที่สุดครับผม

มีใช้ CAYENE 6 PORT ครับ เบรคแน่นอนจริง แต่เสียเงินแสน มันไม่คุ้ม เหมือนคุณโยบอก เพราะรถเราเดิมๆ ผมเมื่อก่อนใช้ Textar เบรคโอนะ ดูดดี แต่ฝุ่นเยอะ แล้วก้อมีเฟด เลยมาเป็น EBC Green STUFF ลองขยับจากขยับผ้าเบรคก่อน ใจอยากเปลี่ยน เป็น YELLOW แต่ของหมด เบรคดีขึ้น ตอบสนองเร็วกว่าเดิม แต่ยังไหลอยู่ดี ในความรู้สึกผม วันนั้นให้พี่ต้อมมาลองขับ ก้อรู้สึกว่าไหล เลยอยากอัพ ตอนนี้ในใจจะไปใช้ของ M3 แต่ไม่รู้จะคุ้มไหมน่ะครับ ผ้าเบรคราคาพอคบหาได้ และเอามาไม่ต้องแปลงอะไรมาก

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:52:16 »
ลองของ 330 หรือ m3  ก็น่าจะดีนะครับ หรือ ถ้าจะเพิ่ม pot ก็ ATS  6 pot ก็เป็นอีก choice ที่น่าสนใจนะครับเพราะไม่แพงมากและคุณภาพสมราคา ดีครับ แต่ผมว่าลง 330 หรือ m3  ใส่ผ้าเบรคดีๆหน่อยน่าจะดีพอตัวเลยครับ เพราะจานก็ขยายขึ้นอีกเยอะครับ ลองดูครับ หรือจะลองผ้าเบรค ที่พี่ต้อมบอกคือ endless ก็น่าสนใจดีนะครับแต่ผมว่าใจพี่ไปทางเพิ่ม pot มากกว่า แฮะๆ ก็จัด 6 pot ไปเลยครับ  ของ  แบบคันสี้น้ำตาลแจ่มดี

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 21:20:30 »
วันนั้นลองโทรไปร้าน toon ถามดูเขาว่าชุดหน้า ใช้รุ่น f50 + จานชิ้นเดียวได้ แต่จำขนาดจานไม่ได้นะครับ ว่าได้อยู่ที่ 70000

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN