ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ตั้งชื่อในบอร์ดมีความหมายว่าอย่างไรครับ  (อ่าน 3235 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
 :D

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ตั้งชื่อในบอร์ดมีความหมายว่าอย่างไรครับ อย่างเช่นผมก็ตรงๆ คือ ชื่อ และ ตามด้วยสถานที่กบดาน

สงสัยว่าท่านอื่นๆ มีชื่อที่แปลความหมายว่าอะไร ยกตัวอย่างเช่น พี่ Krisada511 สงสัยมานานว่า 511 นี่คืออะไร (ขนาดของอะไรหรือเปล่า) อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
แหมคำถาม กำกวง 511 อิอิอิอ >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ของผม 2012  ปีนี้ไง >:D ปีหน้า ก็ 2013 อิอิอิ  >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ปีเกิดไง 2511 อ้าว หลอกถามอายุ  O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 09:45:57 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมใช้ชื่อเล่นตั้งแต่เกิดครับ  :D

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
ชื่อ และ ตามด้วยสถานที่กบดานเช่ากันครับ pk = phuket  :))

tom_sci

• คนคุ้นเคย
ของผมชื่อ + การศึกษาที่จบครับ sci = science = วิทยาศาสตร์ อาจจะแปลกกว่าชาวบ้านหน่อย 555+ ;D

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ของผมก็ s3.46 ก็ รุ่น รหัส รถ ครับ  ;)

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
ของผมก็ชื่อจริงของผมแหละ แต่นามสกุลใช้ย่อ Jeeranapong Bhunsinthorn หรือ จีรณะพงศ์ บุญสินธุ์ธร  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

STI2011

ของผม ยี่ห้อปืนที่ชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 13:35:52 โดย STI2011 »

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
pp = punkpound moto = ชอบมอไซ(ขี่ ducati) 69= O:-)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tonbabu

ชื่อผม tonbabu

ที่มา

ton คือ ชื่อเล่นผม  :))

babu มาจาก Business Administration Bangkok University คือ เรียนจบจาก ม.กรุงเทพ คับ ชื่อ ต้น มันเยอะครับ เลยต้องมีอะไรต่อท้ายนิดนึง  O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ของผมมาจากชื่อตัวเองครับ ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

ของผมชื่อเล่นตามด้วยรุ่นครับ ตรงๆ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ของผม ตรงตัวครับ  :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

oon_resist

ชื่อผม อ่อน OON ผมชอบสะกดแบบนี้ บางคนอ่านอุ่น 55555

RESIST คือทีมรถที่ผมอยู่มา 13 ปีแล้ว  :)) :)) :))

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ผมชื่อสินค้าของตัวเอง ผสมรุ่นรถ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tum 3181

ของผม tum 3181 (tum=ชื่อเล่น ตั้ม ครับ : 3181 = เลขทะเบียนรถครับ ) ใครเห็นรถสีเหมือนในรูป พร้อมเลขทะเบียนนี้ก็เอาตังค์เกนึบไว้ได้เลยครับ >:D

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
ผมตั้งชื่อให้ลูกชาย(รถ)ผมครับ piekpoon=เปียกปูน

>:D   >:D   >:D

X-talize

มาจาก Crystalize
 Verb   1.   crystalize - make free from confusion or ambiguity; make clear; "Could you clarify these remarks?"; "Clear up the question of who is at fault"
 :-*
ชอบเดินดูคริสตัลตามสนามบินเวลารอเครื่อง มันใสดี ;)
เฉาก๊วย

Fortis

• Read Only
Fortis ชื่อแบรนด์นาฬิกาครับ

เพราะสมัยมหาลัยเคยมีผู้ใหญ่แนะนำให้ แต่ไม่สนใจ ไปจัด rolex เลยจำแบรนด์นี้ฝังใจ เพราะหากเก็บไว้ตอนนั้น ราคาไม่ตก :(

Sushi

• Klass 71
  • ขาประจำ
  • Klass 71
    • www.e46clubthailand.com
โห...........พี่ Krisada !!!  ปี 11 เลยทีเดียว...........คิคิ :o

ของผม สมัยก่อนรถผมวางเครื่อง ญี่ปุ่น เค้าเลยเรียกว่า ซูชิ คับ !!! :-[

kok_233:)

ผมก้อชื่อเล่น  กก     ตามด้วยทะเบียน แล้วก้อ...อิอิ ":)"

ขอชมเชยคุณยิ้มมากครับ เข้าใจตั้งกระทู้ดี ทำให้เพื่อนๆจำกันได้ง่ายขึ้น  :-X :-X

nuttyconga

• ขาประจำ
ผมชื่อ Nut อยากเป็นญี่ปุ่น เลยเติม ty เข้าไปเป็น Nutty สมัยวัยรุ่นเล่นดนตรี เล่นPercussion มีกลองชื่อว่า Conga เลยรวมเป็น Nuttyconga....ทั้งหมดเกิดมาสมัย 14 ปีที่แล้ว เมื่อเริ่มเล่น Pirch98 ครับ  :)) :)) :))

e46m43

ของผมคงหาคำตอบยากหน่อยมั้ง
จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ชื่อร้านสเต็ก บีเคเค bkk สาขาคลองหก k6 ครับ  สเต็กรสชาติไทยๆราคาประหยัดครับ   พิเศษสำหรับชาวe46 บวกเพิ่ม10%ครับ ;D ;D ;D             ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
โห...........พี่ Krisada !!!  ปี 11 เลยทีเดียว...........คิคิ :o

ของผม สมัยก่อนรถผมวางเครื่อง ญี่ปุ่น เค้าเลยเรียกว่า ซูชิ คับ !!! :-[

ผมว่าแม่ผมแจ้งผิดแน่ มันน่าจะ ปี 22  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

admin

ของผมไม่มีใครรู้แน่นอน...

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ของผมบ่งบอกว่าตัวเอง "แก่"  ;D

ยิ้มบางแสน

ผมว่าแม่ผมแจ้งผิดแน่ มันน่าจะ ปี 22  O0

2422

:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)