ผู้เขียน หัวข้อ: n42ควันขาวช่วยแนะนำร้านซ่อมฝีมือดีหน่อยคับ  (อ่าน 1894 ครั้ง)

speedoad

• คนคุ้นเคย
n42ควันขาวช่วยแนะนำร้านซ่อมฝีมือดีหน่อยคับ เอาแบบทำทีเดียวจบ n42เคยอ่านมาสามารถใส่อะไหล่ที่ปรับปรุงแล้วของn46อยากทราบรายละเอียดหรือร้านที่มีความชำนาญเทียบอะไหล่สองตัวนี้ได้คับ :-X :-X :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: n42ควันขาวช่วยแนะนำร้านซ่อมฝีมือดีหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 19:26:51 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
n42ควันขาวช่วยแนะนำร้านซ่อมฝีมือดีหน่อยคับ เอาแบบทำทีเดียวจบ n42เคยอ่านมาสามารถใส่อะไหล่ที่ปรับปรุงแล้วของn46อยากทราบรายละเอียดหรือร้านที่มีความชำนาญเทียบอะไหล่สองตัวนี้ได้คับ :-X :-X :-X

เครื่อง n42 ต้องรอพี่กฤษากับพี่สมชายมาตอบเลยครับ พี่เขาจัดการแก้ไขมาหมดแล้วนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
Re: n42ควันขาวช่วยแนะนำร้านซ่อมฝีมือดีหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 18:13:41 »
อาการควันขาว ของ n42 เกิดจากไม่ดูแลเปลี่ยถ่ายน้ำมันเครื่อง ตามคู่มือ

น้ำมันเครื่อง ไหม้  ข้น และระบบทางเดินน้ำมันเครื่องของ N42 มันเล็ก

ทำให้ แหวนตาย เป็นธรรมชาติ ของ n42

การแก้ไข  แค่ถอดแหวนมาขัด  ก็จบ.....

แต่....ปัญหา ก็คือ ค่าเปลี่ยน ปะเก็นใหม่ + ค่าน๊อตฝาสูบใหม่ ประมาณ 1 หมื่นบาท

รวมถึงต้องใช้ เครื่องมือพิเศษ ต่างๆ

งั้นก็ไม่ต้องเปิดฝาสูบ  แต่ใช้วิธีการ เปิดจาก ด้านล่างเครื่อง แทน....

ก็จะเหลือค่าใช้จ่ายแค่ค่าน้ำมันเครื่อง  ค่าแรง ปะเก็นอ่างน้ำมันเครื่อง

เห็นช่างสยาม เล่าให้ฟัง นะครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 21:30:13 »
ควันขาวตลอดไหมครับ หรือแค่ตอนเช้า ถ้าแค่ตอนเช้าให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เป็น 40w แต่ถ้าออกตลอด ต้องเปิดฝา ตามพี่สมชายครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พราย

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 22:03:08 »
BM พระนั่งเหล้าครับ แต่ทำเสร็จจะเจอลูกอ้อนของช่างนิดๆ "มีอะไรพี่มาหาผมอีกน๊าาาา" แหม! มันเหมือนเป็นลางยังไงชอบกล ต้องกลับไปหาอีก แต่ด้วยอาการใหม่นะครับ ไม่ใช่อาการเดิมที่ซ่อมไม่จบ  ทำดีครับทำดี แต่ที่อู่จะร้อนหน่อย แดดแรง ต่้องไปหลบใกล้ๆคลองเย็นหน่อย กินเบียร์ได้

speedoad

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:25:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ควันขาวตลอดไหมครับ หรือแค่ตอนเช้า ถ้าแค่ตอนเช้าให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เป็น 40w แต่ถ้าออกตลอด ต้องเปิดฝา ตามพี่สมชายครับ  :-*
เช้าๆๆไม่เป็นนะคับสตาร์เริ่มต้นก็ไม่เป็นแต่พอเริ่มเครื่องร้อนมากๆแล้วเร่งไปซะพักก็จะเกิดอาการ พอผ่อนคันเร่งก็จะเกิดควันขาวนิดๆๆแล้วค่อยๆๆหายพอเร่งหนักก็เป็นอีก อุณหภูมิน้ำผมว่ามันร้อนเกินไปนะคับ90-110เลยคับหม้อน้ำไม่แตกน้ำไม่หายนะคับ ช่วยแนะนำร้านหน่อยนะคับและการเทียบอะไหล่n46ใส่อะไหล่ใหม่ที่ปรับปรุงไปเลยขอขอบคุณไว้นะที่นี้ด้วยนะคับ :-X :-X :-X

speedoad

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:27:51 »
BM พระนั่งเหล้าครับ แต่ทำเสร็จจะเจอลูกอ้อนของช่างนิดๆ "มีอะไรพี่มาหาผมอีกน๊าาาา" แหม! มันเหมือนเป็นลางยังไงชอบกล ต้องกลับไปหาอีก แต่ด้วยอาการใหม่นะครับ ไม่ใช่อาการเดิมที่ซ่อมไม่จบ  ทำดีครับทำดี แต่ที่อู่จะร้อนหน่อย แดดแรง ต่้องไปหลบใกล้ๆคลองเย็นหน่อย กินเบียร์ได้
ร้านนอกหรือศูนคับ สามารถเทียบอะไหล่n46ได้ไมคับขอขอบคุณไว้ด้วยนะคับ :-X :-X :-X

speedoad

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:32:19 »
ช่วยแนะนำร้านที่มีความสามารถเที่ยบอะไหล่n46ได้ดีๆๆราคาไม่แรง :-X :-X :-X

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:42:52 »
ช่วยแนะนำร้านที่มีความสามารถเที่ยบอะไหล่n46ได้ดีๆๆราคาไม่แรง :-X :-X :-X
ร้านที่พี่ๆๆเขาแนะนำละครับ จบชัวว์ พี่ๆๆด้านบนชำนาญ4สูบครับอะใหล่เพียบๆๆๆ >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ