ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าติดเอง 1 ข้างไฟต่ำ สวิทย์ก็ปิดแล้วรถก็ล็อก  (อ่าน 3648 ครั้ง)

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
คือล่าสุดผมใช้รถกลางคืนกลับเช้า พอตอนเย็นมีคนบอกผมเปิดไฟทิ้งไว้ ??? ผมไปดู ไฟหน้าข้างขวาติด1ข้างไฟต่ำ  :-\ ผมเลยปลดล๊อกรถแล้วไปดู สวิทย์ก็ปิด  :-\ เลยงงๆๆนะครับใครเคยเป็นรบกวนตอบด้วยนะครับ ขอคุณล่วงหน้านะครับ :-X

เบื้องต้นได้ลองเสียบกุญแจติดเครื่อง ปิด,เปิดสวิทย์ไฟ ไฟอีกข้างทำงานปรกติตามที่เราสั่ง ปิด,เปิด รบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้ถอดขั้วไฟออกนะครับ

คือผมสงใสมันมีตัวลีเลย์ไหมครับ คือมันอาจจะค้าง ???
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

jame

• แฟนพันธุ์แท้
ตอนจอดดับเครื่องก้านไฟเลี้ยว ปัดไปทางขวาหรือป่าวคับ เวลาดับเครื่องมันจะติด ข้าง1คับ :D

champpooh

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนจอดดับเครื่องก้านไฟเลี้ยว ปัดไปทางขวาหรือป่าวคับ เวลาดับเครื่องมันจะติด ข้าง1คับ :D
+1 :D

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
ผมลองไปดูมาแล้ว. ไฟเลี้ยวอยู่ตำแหน่งปรกตินะครับ. แต่ผมลองดึงไฟเลี้ยวให้เป็นสาดไฟสูง(ไม่ได้ติดเครื่อง)คราวนี้ไฟตำ่ติด2ข้างเลย   ยิ่งงง ไปใหญ่เลย ผมเลยต้องถอดปลั๊กทั้ง2ข้าง  สวิทย์ไม่ได้ช่วยปิดเปิดเลยนะครับ

รบกวนตอบให้ผมหน่อยนะครับ :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เวลาดับเครื่อง ถ้าเรากดที่ก้าน แต่ผมจำไม่ได้เป็นจังหวะกระพริบไฟ หรือ เปิดค้าง นะครับ จะเป็นไฟนำทางติดสว่างให้อยู่พักนึงแล้วค่อยดับไปเองนะครับ

ลองดูในคู่มือติดรถดูครับ มีบอกไว้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ooooatooo

• http://www.clube46.com
จิ้มเครื่องครับ ชัวร์สุด

เคยเจออาการแบตหมด ไฟหน้าติด เปลี่ยนแบตหายก็มี แต่ฟันธงไม่ได้นะครับ ต้องเช็คก่อนเท่านั้น
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
ผมลองไปดูมาแล้ว. ไฟเลี้ยวอยู่ตำแหน่งปรกตินะครับ. แต่ผมลองดึงไฟเลี้ยวให้เป็นสาดไฟสูง(ไม่ได้ติดเครื่อง)คราวนี้ไฟตำ่ติด2ข้างเลย   ยิ่งงง ไปใหญ่เลย ผมเลยต้องถอดปลั๊กทั้ง2ข้าง  สวิทย์ไม่ได้ช่วยปิดเปิดเลยนะครับ

รบกวนตอบให้ผมหน่อยนะครับ :-X

สิ่งที่พี่ทำมันคือ option อย่างนึงนะครับ ซึ่งการดึงก้านกระพริบไฟสูงตอนดับเครื่อง ไฟหน้าจะติดขึ้นมา ซึ่งจะดับเองในเวลา 30 วินาที ถ้าไม่ยอมดับถึงจะเป็นปัญหาครับ

ส่วนไฟหรี่ติดข้างเดียวก็ต้องดูว่าตอนดับเครื่องพี่ได้โดนก้านไฟเลี้ยวไปด้านใดด้านหนึ่งหรือไม่ ถ้าดึงไปด้านไหนไฟหรี่นั้นก็จะติดขึ้นมาทั้งด้านหน้าและหลัง จะดับเองหรือไม่อันนี้ผมไม่ทราบแต่ไม่น่าดับจนกว่าเราจะมาเปิดรถอีกรอบเพราะมันคือไฟจอด  ใช้เวลาจอดข้างทางมืดๆแล้วให้มันมีไฟติดป้องกันคันหลังขับมาแล้วไม่เห็นเราครับ  :-X
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

(^_^)

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกๆๆคำตอบนะครับ ตอนนี้ผมลองถอดแบ็ตออกรอจนกว่าจะต้องรีเซ็ทเวลา ผมรอหลายชม.อยู่
พอถึงเวลาก็เสียบแบ็ตกลับเข้าระบบ พอเสียบขั้วไฟตำ่ไฟด้านขวาก็ติดเหมือนเดิม แต่ไฟต่ำด้านซ้ายไม่ติด

ไม่ได้ติดเครื่องสวิทย์ไฟก็ปิดนะครับ

ลองดึงสาดไฟสูง จริงคับไฟตำ่ติด2ด้านทั้งหน้าและหลังซักพักไฟต่ำซ้ายก็ดับแต่..!!ไฟต่ำขวายังติดค้างเหมือนเดิม

ล่าสุดก่อนเป็นผมไม่ได้ไปทำอะไรเลยนะครับ ไปเท่วกลับมาก็จอดคลุมผ้า ไฟไม่มีติดค้างเลย..พอตอนเย็นมีคนมาบอกเปิดไฟค้างไว..เลยงพองมาดูไฟต่ำติดจริงๆๆข้างเด่ว

รบกวนท่านลองเสนอวิธีแนะนำมาอีกนะครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 11:14:28 โดย (^_^) »

(^_^)

• ขาประจำ
สรุปได้แล้วนะครับบลาสเสีย :-\ คือรถผมเป็นไฟธรรมดา เลยเอาโปรเจ๊คเตอร์แบบชุดทรานฟรอมเมอร์มาใส่ แปลงโคมนิดหน่อยนะครับ

ตอนนี้อยากได้บลาสซักข้าง แบบปลั๊กเดียวกัน ใครมี.ส่งเป็นข้อความให้หน่อยนะครับ จะมาอ่านในเวปนี้ ::)

:-X :-X :-X ขอบคุณทุกๆๆคำตอบนะครับ :-X :-X :-X

tom46

ยินดีด้วยครับ หาสาเหตุเจอแล้ว

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

ooooatooo

• http://www.clube46.com
บัลลาสมีหลายเกรด แนะนำว่าเปลี่ยนยกชุดจะคุ้มกว่าครับ เพราะว่าการใช้งานมันใช้มาพร้อมกันทั้งคู่

ด้านขวาเสียใช้มาพร้อมกับด้านซ้าย อีกไม่นานก็กลับบ้านเก่าเหมือนกัน โดยส่วนมากจะเจอแบบนั้นครับ มันมีระยะการใช้งานเป็นชั่วโมงเหมือนหลอดไฟแหละครับ

ชุดแบบถูกๆผมสั่งมา พันกว่าบาทก็มี อัพจนถึงสี่พันกว่าบาท ตั้งงบไว้เท่าไหร่ หรือปรึกษามาก็ได้ครับ

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
ยินดีด้วยค้าบที่เจอตัวปัญหาซักที.... ::2thmb::
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

tom46

หรือไม่ก็ใช้วิธีแบบผมดูครับ

ของผมหลอด H7 แบบเพิ่มความสว่างใช้แทนหลอดเดิม หลอดพวกนี้มักจะขาดข้างเดียวก่อน อีกข้างยังไม่ขาด แต่เวลาซื้อต้องซื้อ 2 หลอดพร้อมกัน

ผมก็ซื้อ 2 หลอดมาเปลี่ยน เก็บหลอดที่ยังไม่ขาดไว้ พอขาดข้างเดียวใหม่ ก็เอาของเก่าที่เก็บไว้มาใช้แทนก่อนได้

บัสลาด ก็น่าจะคล้ายๆกันครับ

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
ok

เหมาะหน้าฝน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2021, 20:27:44 โดย KcKc »