ผู้เขียน หัวข้อ: ไดชาร์จ N42  (อ่าน 1925 ครั้ง)

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
ไดชาร์จ N42
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 14:24:32 »
คือรถผมไม่ค่อยได้ขับ.ล่าสุดเช็คไฟรถไม่ถึง12V...เลยหาเวลาขับเพื่อชาร์จแบ๊ต ขับๆๆไปไฟโชว์3ดวง"นึกในใจในที่สุดมันก็มา"  :o

ผมเลยลองจอดรถแล้วดับเครื่อง.แล้วติดเครื่องใหม่ คราวนี้ไฟหน้าจอวูปแต่เงียบแฮ๊ะ.เครื่องไม่ติด O0 ไฟแบ๊ตก็โชว์แค่10.5V.เอง...ขับตั้งนานไฟไม่ชาร์จเลยเหรอ???? :o

ผมเลยโทรให้คนมาพ่วงแบ๊ต.ช่วงที่รอไปดูที่แบ๊ต แบ๊ตมีไฟแต่ไม่เต็ม "ที่เป็นแก้วใสๆๆมีแดงตรงกลางนะครับ"

รอซัก20นาทีคนพ่วงแบ๊ตก็ยังไม่มา.เลยลองติดเครื่องดู..รอบนี้เกือบไม่ติดนะครับ O0 แต่ไฟโชว์13V.กว่าๆๆและเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆจน 14.6V.นะครับ

ผมเลยคิดว่าไดชาร์จชาร์จบ้างไม่ชาร์จบ้าง ??? ??? ...ถ้าแบ๊ตเสีย.ตอนรอช่าง.แล้วมาลองติดเครื่อง.ก็คงไม่ติดอยู่ดี ??? ???

เลยอยากถามว่า ???

1.เป็นที่ไดชาร์จใช่ไหมครับหรืออย่างอืนนะครับ O0
2.ถ้าซ่อมเท่าไหร่นะครับ O0
3.ถ้าเปลี่ยนเท่าไหร่นะครับขอ2ราคา ห้าง กับเชียงกงนะครับ O0
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

hirun2517

• ขาประจำ
Re: ไดชาร์จ N42
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 20:48:48 »
ไฟแบตไม่โชว์หรือครับ ถ้าไม่โชว์ ลองดูดูดไดชาร์ตครับน๊อดอาจหลุดทำให้ชาร์ตบ้างไม่ชาร์ตบ้าง
ผมเคยเป็น ดีน่ะยังไม่ได้สั่งไดมา

ball_beatles

• ขาประจำ
Re: ไดชาร์จ N42
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 22:42:28 »
10.5vสตาร์ทติดได้ไงอ่ะครับ 11vยังไม่ติดเลย12vก็ไม่ติดถ้ากระแสในแบตเตอรี่หลือน้อย (แอมป์) กรณีนี้แสดงว่าแบตเตอรี่มีกระแสอยู่พอควร  แรงดัน12vแน่นอน ต้นทางมีไฟแล้ว ไล่เช็คจากขั้วแบตไปเลยครับ