ผู้เขียน หัวข้อ: การพ่นน้ำมันผมปรกติไหมครับ ช่วยวิเคราะห์ให้ผมทีครับ  (อ่าน 1433 ครั้ง)

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
รบกวนแนะนำให้หน่อยนะครับ

หัวฉีดที่1
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หัวฉีดที่2
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หัวฉีดที่3
หัวฉีดที่4

วิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
สงสัยอยู่อย่างนะครับ

ถอดออกมาขนาดนั้นแล้ว ทำไมไม่ส่งไปล้างหัวฉีดเลยละครับ ไหนๆก็ถอดออกมาแล้ว

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
สงสัยอยู่อย่างนะครับ

ถอดออกมาขนาดนั้นแล้ว ทำไมไม่ส่งไปล้างหัวฉีดเลยละครับ ไหนๆก็ถอดออกมาแล้ว

555 :-[ แค่อยากรู้ว่าสภาพแย่แค่ไหนนะครับ แต่เอาไปล้างอยู่แล้วนะครับ ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

(^_^)

• ขาประจำ
ผมลองล้างเองนะครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขั้นตอนคือ
1.อย่าพึ่งจายไฟเข้าระบบให้ครบวงจร.ขั้วลบให้ต่อไว้เลย.และให่เอาขัว+ออกจากแหลงจ่ายไฟ :-*
2.เอาสายไฟด้านที่มีท่อหดเสียบขั้วหัวฉีด ทั่ง2ขั้ว ""ชูสองนิ้ว::
3.หัวจุกสเปรออกไปเลยแล้วเสียบเข้าตูดหัวฉีดตามรูป. จะไม่มีรั่วเลย  ^-^
4.กดสเปรล้างไว้ แล้วนำขั้ว+แตะกับแหล่งจ่ายไฟ(อย่ากดแช่นานนะครับไม่เกิน2วิเดี๋ยวใหม้ :-\ )

(^_^)

• ขาประจำ
สรุปหัวฉีดดีขึ้น.ฉีดเป็นฝอยปรกติ  ::2thmb::

..แต่กรองด้านในหัวฉีดเป็นเหมือนผ้าคงหมดสภาพเปื่อยขาด1หัว ขาดน้อย2หัว ไม่ขาดเลย1หัว  :-\

..เสียตังสั่งมาใหม่ไม่กล้าใส้เพราะกรองมันขาดนะครับ :o

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
 ::2thmb::

เข้าท่ามากครับ เคยน้่งดูคลิปเมืองนอก ก็ทำคล้ายๆแบบนี้ แจ๋วมากเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN