ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องลูกยาง.ลูกหมากช่วงล่างทั้งหมด  (อ่าน 2849 ครั้ง)

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
ท่านใดเคยเปลี่ยนมั่งไหมครับอยากจะเซ็ทใหม่เปลี่ยนลูกยางลูกหมาก.กากบาทชุดแถวๆๆเพลากลางทั้งหมดนะครับ :-\

..อยากได้เป็นรายการจะได้รู้ว่าต้องซื้อตัวไหนบ้าง. ???

..อยากได้ชื่อร้านที่ขายอลั่ย.ใหม่เทียมเกรดดีหน่อยนะครับ.หรือของศูนย์ที่ไหนถูกกว่าร้านนอกก็ได้นะครับ :-[

..ผมมีงบน้อย.แต่อยากยืดอายุช่วงล่างให้สบายใจไปอีก2-3ปีนะครับ :-[

:-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2015, 22:53:46 โดย (^_^) »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: เรื่องลูกยาง.ลูกหมากช่วงล่างทั้งหมด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:13:06 »
ช่วงล่าง ที่จะเสียส่วนมากก็ชุดข้างหน้าอย่าง ปีกนก บูชปีกนก ลูกหมากกันโคลง ลูกหมากปลายแร็ค

ส่วนเพลากลาง ก็จะมี ยอยเพลากลาง ตุ๊กตาเพลากลาง บูชเฟืองท้าย ส่วนกากบาก ไม่มีแยกขาย จะมาทั้งเพลากลาง ถ้าจะเปลี่ยนแต่กากบากต้องหาแปลงเอาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
Re: เรื่องลูกยาง.ลูกหมากช่วงล่างทั้งหมด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:48:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ช่วงล่าง ที่จะเสียส่วนมากก็ชุดข้างหน้าอย่าง ปีกนก บูชปีกนก ลูกหมากกันโคลง ลูกหมากปลายแร็ค

ส่วนเพลากลาง ก็จะมี ยอยเพลากลาง ตุ๊กตาเพลากลาง บูชเฟืองท้าย ส่วนกากบาก ไม่มีแยกขาย จะมาทั้งเพลากลาง ถ้าจะเปลี่ยนแต่กากบากต้องหาแปลงเอาครับ

ครับสรุปเป็นชุดหน้ามีแค่4ชิ้น
1.ปีกนก
2.บุชปีกนก
3.ลูกหมากกันโครง
4.ลูกหมากปลายแล็ค

ส่วนช่วงล่างชุดหลังก็มี4ชิ้น
1.ยอยเพลากลาง
2.ตุ๊กตาเพลากลาง
3.บุชเฟืองท้าย
4.เพลากลางทั้งเส้น

ขอบคุณที่ให้คำตอบนะครับ :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

(^_^)

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 13:39:13 »
ผมไปหามาจากในคลับนี้แหละครับแต่เหมือนจะเป็นชุดช่วงล่างหน้าทั้งหมดกับลูกยางโช๊ครึเปล่าไม่รู้

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ช่วงล่างหน้าครบไหมครับ ???

อันนี้น่าจะเป็นปีกนกหน้าใช่ไหมครับกับบุชปีกนก

อันนี้กันโครงหน้าก็ต้องมีลูกยางใช่ไหมครับ

กันโครงหลังก็ต้องหาลูกยางใช่ไหมครับ

??? ??? ??? ??? ???

tom46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 16:22:29 »
กันโคลงหน้า / หลัง มีบูชยางประกบครับ ส่วนกันโคลงหลัง ก็มีขายึดที่เป็นบูชอีกตัวไม่เหมือนข้างหน้าที่เป็น ลูกหมาก

ส่วนช่วงล่างหลัง มีอีกนะครับ

บูชอาร์มหลัง ลูกหมากดุมล้อ บูชที่อยู่ตามปีกนกอีกสองจุด แล้วก็ยางหัวโช้ค บูชแพท้ายครับ แต่ส่วนตัวผมที่ผมเปลี่ยนมา ผมว่าด้านหลังมันไม่ค่อยเสียง่ายๆครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

(^_^)

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 22:46:05 »
กันโคลงหน้า / หลัง มีบูชยางประกบครับ ส่วนกันโคลงหลัง ก็มีขายึดที่เป็นบูชอีกตัวไม่เหมือนข้างหน้าที่เป็น ลูกหมาก

ส่วนช่วงล่างหลัง มีอีกนะครับ

บูชอาร์มหลัง ลูกหมากดุมล้อ บูชที่อยู่ตามปีกนกอีกสองจุด แล้วก็ยางหัวโช้ค บูชแพท้ายครับ แต่ส่วนตัวผมที่ผมเปลี่ยนมา ผมว่าด้านหลังมันไม่ค่อยเสียง่ายๆครับ

::2thmb::

รบกวนถามอีกนิดนะครับ..ถ้าผมซื้อยกแพหลัง5,000กับ..ซื้อพวกบูทมาเปลี่ยนทุกตัวด้านหลัง(เทียมเกรดดี)..อันไหนน่าทำกว่ากันนะครับ :-X

tom46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2015, 08:06:22 »
พวกบูชลูกหมากข้างนอกผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ถ้าให้เทียบก็คงตอบไม่ถูกเหมือนกัน พวกบูชปีกนกหลัง ที่ผมดูพาร์ท เทียบใน ECS บูชห้างหลายตัวจะมาจากของ ตรานก lamforder ครับ

แต่ส่วนตัวผม ผมว่า ถ้าชุดด้านหลังไม่มีดังอะไรแปลกๆ ก็อย่าเพิ่งไปยุ่งกับมันจะดีกว่าครับ ของผมหลายตัว ถอดออกมาหลายตัวก็ไม่เสียนะครับ ขนาดรถวิ่งมา 3 แสนกว่าโลแล้ว (ตอนทำชุดหลังน่าจะประมาณ 370,000 โล) ไว้รอให้มีเสียงก่อนค่อยไล่ทำดีกว่าครับ

(^_^)

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 19:51:41 »
พวกบูชลูกหมากข้างนอกผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ถ้าให้เทียบก็คงตอบไม่ถูกเหมือนกัน พวกบูชปีกนกหลัง ที่ผมดูพาร์ท เทียบใน ECS บูชห้างหลายตัวจะมาจากของ ตรานก lamforder ครับ

แต่ส่วนตัวผม ผมว่า ถ้าชุดด้านหลังไม่มีดังอะไรแปลกๆ ก็อย่าเพิ่งไปยุ่งกับมันจะดีกว่าครับ ของผมหลายตัว ถอดออกมาหลายตัวก็ไม่เสียนะครับ ขนาดรถวิ่งมา 3 แสนกว่าโลแล้ว (ตอนทำชุดหลังน่าจะประมาณ 370,000 โล) ไว้รอให้มีเสียงก่อนค่อยไล่ทำดีกว่าครับ

;) ;) ;)

งั้นเก็บชุดหน้าไปก่อน ขอบคุณนะครับที่เสียเวลามาตอบ :-X :-X :-X
 ::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::