ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามว่าเบนซ์คันเล็กๆ น่ารักๆ มีชื่อรุ่นว่าอะไรครับ  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
วันนี้แฟนพูดถึงว่าอยากได้รถเล็กๆ เขาบอกว่าเคยเห็นเบนซ์รุ่นหนึ่ง เล็กๆ เล็กมากๆ ขับแล้วน่ารักดี ผมเปิด A-Class ให้ดูเขาก็บอกไม่ใช่ มันมีรุ่นอื่นที่เล็กกว่ารุ่นนี้อีกไหมครับ ท่านใดทราบรบกวนลงรูปพร้อมแนะนำราคาให้ด้วยครับผม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Smart ครับ เล็กสุดบรรดา Benz ตอนนีก็ราคาลงมามาก 5 แสนกว่าๆ ก็จับได้แล้ว (น่ารักอ่ะ) รถนะ
เข้าไปดูใน Taladrod.com เลย มีหลายคันอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:04:04 โดย arbims320ci »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วีรวิชญ์

ตัวอย่างรูปและราคา ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
 ^-^

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
Smart ครับล้อหน้ากับล้อหลังห่างกันคืบกว่า น่ารักมาก ผมยังอยากได้เลยครับ น่ารักดี

ยิ้มบางแสน

โอ้ว ใช่เลยครับ ขอบคุณท่านทั้งสามมากครับผม  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โอ้ว ใช่เลยครับ ขอบคุณท่านทั้งสามมากครับผม  :))
  จะจัดใหม  คุณภรรยาหรือ ตายิ้ม555555 แหมพอขัยรถได้ก็เริ่มจะเสียตังละน้า5555555 :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ยิ้มบางแสน

ลองดูแล้วบางคันราคาไม่เล็กเหมือนรถเลย 6-7 แสน สงสัยงานนี้ถ้าผมซื้อให้แฟนคงต้องผ่อน เหอะๆ

kosit_w

ซื้อฮอนด้า บริโอ้ ดีกว่า 4 แสนกว่าๆได้ป้ายแดง ได้ภาษีคันแรกด้วย กับไปจ่ายกับข้าวสบายๆ เพราะถึงจะ smart ก้ไม่ขับไปไหนไกลอยู่แล้ว

ยิ้มบางแสน

ซื้อฮอนด้า บริโอ้ ดีกว่า 4 แสนกว่าๆได้ป้ายแดง ได้ภาษีคันแรกด้วย กับไปจ่ายกับข้าวสบายๆ เพราะถึงจะ smart ก้ไม่ขับไปไหนไกลอยู่แล้ว

คันนี้มันขับออกต่างจังหวัดไกลๆ ได้ไหมครับพี่ (หมายถึง smart)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2012, 13:06:55 โดย ยิ้มบางแสน »

วีรวิชญ์

จริงๆไม่ค่อยอยากแนะนำครับ เพราะรถมันดี แต่อะไหล่หายากและแพง
ข้อดีคือสมรถนะเป็นเครื่อง 800cc มีรุ่นตั้งแต่ปี 2001 เป็นต้นมาครับ
*ถ้าเจอ Smart ไอ้แบบที่ใส่ล้อ 17 มา เรียกว่าเอามิร่าเดิมๆวิ่งไล่ ยังทิ้งขาดเลยครับ
เครื่องยนต์ดีแต่ไม่ได้แรง ได้รูปแบบความสวยสะดุดตา เพื่อนผมก็เคยใช้อยู่ครับ ถ้าคิดว่าเอามาวิ่งในเมืองก็พอคุ้มอยู่
แต่วิ่งทางไกล เมื่อยและมันโยนหน่อยๆ ตามสไตล์ความสูงของมัน เวลาเลี้ยวไม่เหมาะกับคนใจร้อน เพราะ
มันเลี้ยวไว และน่ากลัว smart คนเล่นน้อย ...คนส่วนใหญ่ชอบคิดว่าขับแล้ว
มันน่าภูมิใจ เพราะมันเป็น benz นะครับ ....

มีแอร์ดิจิตอล
เซ็นทรัลล็อก
กุญแจรีโมท + สัญญานกันขโมย
กระจกไฟฟ้า
กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า
Airbag
เบรค ABS
เบาะหนังแท้
ไมล์ Digital
พวงมาลัยเพาเวอร์
ไฟตัดหมอก
ล้อแม็กซ์
รุ่นท๊อปจะมี 2 รุ่นที่น่าซื้อ
- รุ่นที่เป็นหลังคาแก้ว Panaramic roof
- รุ่นที่เป็นหลังคาผ้าถลก carbriolet
 C:-)   

kosit_w

smart วิ่งทางไกล ผมว่าเหมือนเอาคนแคระไปวิ่งมาราธอนน่ะครับ ไม่ค่อยจะเหมาะ 

นพดล

• แฟนพันธุ์แท้
ขับคันเดิมนั่นแหละครับ แฟนผมทีแรกก็อยากได้ มาสด้า2 ไม่ก็ยาริส
พอรถทำเสร็จ ไม่พูดถึงรถใหม่อีกเลย 555

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
เอา BMW มั้ยคุณยิ้ม

TumE46M54

• ขาประจำ
Smart เป็นความร่วมมือของสองบริษัทใหญ่ครับ คือ Design และรูปลักษณ์ของรถจะออกแบบโดยบริษัท Swatch ที่ออกแบบนาฬิกา และในส่วนเครื่องยนต์ก็จะใช้เทคโนโลยีของ Benz ครับ ส่วนรายละเอียดอื่นๆ คงต้องหากันเพิ่มเติมครับ  :-*