ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับแอร์  (อ่าน 2147 ครั้ง)

Biggy

• คนคุ้นเคย
เกี่ยวกับแอร์
« เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 12:47:50 »
พี่ๆคับ พอดีมันเกิดอาการดังต่อไปนี้ แอร์ไม่เย็น เหม็นน้ำมันมากกก ขับแค่ครึ่งชม.ปวดหัวเวอร์ มันมาจากสาเหตุอะไรกันครับ แล้วร้านเฟืองทองโอเคมั้ย ถ้าคิดจะเข้าไปใช้บริการ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: เกี่ยวกับแอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 12:50:33 »
รั่ว เปลี่ยนตู้แอร์ครับ เฟืองทองก็ OK  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 12:52:00 »
แผงคอยเย็นคงแตกแล้วละครับ หาเปลี่ยนได้เลยครับ หรือรองเช็คแรงดันดูก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้ามันเสียจริงๆ ผมเห็นในนี้ไปเปลี่ยนกันมาหลัก หมื่น เลยนะครับ :-\

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 13:03:50 »
เฟืองทองใกล้บ้านผมเลยแต่ถ้ามีปัญหาผมไปสตาร์แอร์ทุกที

หลายปีก่อนมีเปลี่ยนคอมที่เฟืองทองก้อok ครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 23:16:00 »
ผมว่ากลั้นใจไป star air เถอะครับ  เฟืองงานดีพอตัวครับ แต่โดยประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

OaTt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 14:30:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมว่ากลั้นใจไป star air เถอะครับ  เฟืองงานดีพอตัวครับ แต่โดยประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

ขอทราบเหตุผลที่ไม่ประทับใจหน่อยครับ ? กำลังหาข้อมูลอยู่ ตอนนี้รู้สึกแอร์เริ่มสู้แดดไม่ไหวละ น่าจะเป็นที่คอยล์เย็นรั่ว ไม่รู้ว่าสตาร์แอร์นี่ถ้าเอาอะไหล่ไปเอง เค้ายอมทำให้มั๊ยครับ ?

yo-e46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 14:45:20 »
เจ้าของร้านไม่ง้อลูกค้าครับ พูดจาโพงพาง ไม่ค่อยเห็นหัว แต่ก็รับผิดชอบงานดีครับถ้ามองแค่ในแง่ของงานสำหรับร้านเฟืองทอง เอาอะไหล่ไปนี่คงไม่รับด้วยครับผมเคยถามๆ แต่ star air  เอาอะไหล่ไปเฮีย มณฑลแกรับนะครับคิดแต่ค่าแรงแต่ไม่ประกันในส่วนของอะไหล่ให้แค่นั้นเองครับ และค่าแรงก็แพงกว่า เฟืองทองพอตัวเลยครับ ลองตัดสินใจดูครับว่าชอบแบบไหนผมว่างานดีทั้งคู่ครับ แต่ผมเป็นคนชอบร้านที่พูดจาดีๆนิดนึงครับไม่ต้องมากก็ได้และชอบแบบถามอะไรแล้วตอบข้อข้องใจของเราได้เสมอ ผมเลยเลือก star air ครับ ทั้งๆที่แพงกว่าแต่ผมสบายใจกว่าไหนๆจะจ่ายทั้งทีแล้วอยากได้ที่ผมสบายใจที่สุดครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 14:48:19 »
ชอบ สตาร์แอร์ เช่นกันครับ เคยไป ประทับใจท่านเจ้าของมากมาก รถที่บ้านอีกคัน Volvo ก็ใช้บริการที่นี้ครับ  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OaTt

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 14:50:02 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เจ้าของร้านไม่ง้อลูกค้าครับ พูดจาโพงพาง ไม่ค่อยเห็นหัว แต่ก็รับผิดชอบงานดีครับถ้ามองแค่ในแง่ของงานสำหรับร้านเฟืองทอง เอาอะไหล่ไปนี่คงไม่รับด้วยครับผมเคยถามๆ แต่ star air  เอาอะไหล่ไปเฮีย มณฑลแกรับนะครับคิดแต่ค่าแรงแต่ไม่ประกันในส่วนของอะไหล่ให้แค่นั้นเองครับ และค่าแรงก็แพงกว่า เฟืองทองพอตัวเลยครับ ลองตัดสินใจดูครับว่าชอบแบบไหนผมว่างานดีทั้งคู่ครับ แต่ผมเป็นคนชอบร้านที่พูดจาดีๆนิดนึงครับไม่ต้องมากก็ได้และชอบแบบถามอะไรแล้วตอบข้อข้องใจของเราได้เสมอ ผมเลยเลือก star air ครับ ทั้งๆที่แพงกว่าแต่ผมสบายใจกว่าไหนๆจะจ่ายทั้งทีแล้วอยากได้ที่ผมสบายใจที่สุดครับ

ชอบ สตาร์แอร์ เช่นกันครับ เคยไป ประทับใจท่านเจ้าของมากมาก รถที่บ้านอีกคัน Volvo ก็ใช้บริการที่นี้ครับ  ;)

อ้อ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

kwan47

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 16:36:24 »
อยากประหยัดแนะนำร้านตรงข้ามออฟฟิตพี่สุเมธ สาย 4 ครับ ค่าคอยส์แอร์ 2,200บาท ซื้อไปเองที่บางบัวทอง ค่าน้ำยา 1,200 บาท ค่าแรงรื้อตู้ คอนโซล 2,500 บาท(ช่างเคยอยู่ร้านแอร์ร้านริม ตึกแถวออฟฟิตอู่พี่สุเมธครับ)

OaTt

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:13:52 »
อยากประหยัดแนะนำร้านตรงข้ามออฟฟิตพี่สุเมธ สาย 4 ครับ ค่าคอยส์แอร์ 2,200บาท ซื้อไปเองที่บางบัวทอง ค่าน้ำยา 1,200 บาท ค่าแรงรื้อตู้ คอนโซล 2,500 บาท(ช่างเคยอยู่ร้านแอร์ร้านริม ตึกแถวออฟฟิตอู่พี่สุเมธครับ)

พี่ขวัญครับ งานเค้าเรียบร้อยมั๊ยครับ ? แล้ววันเดียวเสร็จมั๊ยครับ ?  :-X

amaritk

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:25:57 »
ขอแผนที่ร้าน star air หน่อยครับ
 ::)

yo-e46

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:12:12 »
ขอแผนที่ร้าน star air หน่อยครับ
 ::)
โทรไปถามได้เลยครับ ลองหาข้อมูลดูครับมี 2 สาขา เพชรเกษม กับ รัตนาธิเบศร์ครับ ดีทั้งสองที่ครับ

kwan47

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:06:53 »
สงสัยว่า ทำไมพวกเราถึงเจาะจงอยู่แค่ร้านแอร์ไม่กี่เจ้า ทั้งที่แพงแสนแพง แล้วระบบแอร์ในรถยนต์ทุกคันในโลกนี้ก็มีทฤษฎีมาจากที่เดียวกัน เพียงแต่ประสบการณ์ ในการทำการรื้อไม่เหมือนกัน  ไม่ให้โอกาสช่างร้านอื่นเขาเลย เนอะ..  ถ้าผมมีเครื่องมือ ผมรื้อเองแล้ว กำลังจะปรึกษา คุณรุจ แฟนพันธ์แท้ในเวปเรา ซ่อมแอร์ฟรีอีกซักอย่างนึง ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง เพราะผมซื้อตู้แอร์ครบชุดของ E46 มาชุดนึง กำลังจะหารถลองอยู่

KcKc

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:15:01 »
ไม่เคยไป.....
สิ่งที่อยู่ในใจของเจ้าของรถ
คิดว่าเรื่องการถอด และการประกอบคอนโซล
นับว่าเป็นลำดับต้นๆ ที่เดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 15:21:10 โดย kckckc »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:26:23 »
สงสัยว่า ทำไมพวกเราถึงเจาะจงอยู่แค่ร้านแอร์ไม่กี่เจ้า ทั้งที่แพงแสนแพง แล้วระบบแอร์ในรถยนต์ทุกคันในโลกนี้ก็มีทฤษฎีมาจากที่เดียวกัน เพียงแต่ประสบการณ์ ในการทำการรื้อไม่เหมือนกัน  ไม่ให้โอกาสช่างร้านอื่นเขาเลย เนอะ..  ถ้าผมมีเครื่องมือ ผมรื้อเองแล้ว กำลังจะปรึกษา คุณรุจ แฟนพันธ์แท้ในเวปเรา ซ่อมแอร์ฟรีอีกซักอย่างนึง ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง เพราะผมซื้อตู้แอร์ครบชุดของ E46 มาชุดนึง กำลังจะหารถลองอยู่

555 ถ้าของผมพังจริงๆ ก็ว่าจะรื้อเองนะครับ แต่ติดอยู่ที่เครื่องมือที่จะถอดนี่แหละครับ ตอนนี้ก็ว่าจะไปหาซื้อเครื่องมือที่สำหรับถอดรถทั้งคันอยู่นะครับ จะได้ทำรถตัวเองได้ทั้งคันนะครับ :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:31:40 »
ผมไม่ได้ไม่ให้โอกาสครับพี่ปลัดขวัญแต่ถ้าจะแนะนำไปที่อื่นผมก็ไม่รู้ว่าร้านอื่นเป้นอย่างไรผมเคยไปแล้วหลายร้านมากครับโดยส่วนตัวงานไม่จบมีเยอะครับรถเรามันวัสดุไม่เหมือนชาวบ้านเลยอยากแนะนำร้านที่เราคิดว่าดีที่สุดก็แค่นั้นครับ เจตนาของผม ก็แค่แนะนำถ้าไม่ทำผมก็ไม่สามารถไปว่าเพื่อนสมาชิกได้หรอกครับพี่ แต่ถ้าผมแนะนำไปร้านอื่นๆแล้วงานมันแย่ขึ้นมาบริการไม่ดีมั้ง รื้อรถ มั่วๆมั้งจะเป็นอย่างไรมีเอฟเฟ็คแน่ๆครับ ระบบไฟรถเราก็เยอะมากๆครับมันต้องการช่างที่มีประสบการณ์ในการรื้อครับ ถ้ารื้อไม่เป้นมีไม่จบแน่ๆครับพี่  แต่ถ้าเจอร้านที่รื้อเก่งพี่ก็ลองแนะนำมาได้ครับนิครับ  แต่ถ้ามันไม่ดีขึ้นมาในร้านที่มีการแนะนำจากใครก็แล้วแต่ คนที่จะถูกตำหนิคือคนแนะนำด้วยนะครับ ผมจึงไม่กล้าให้ไปที่อื่นเพราะผมเคยเห้นแก่ของถูกแล้วไม่จบมาแล้วครับและผมก้เหนื่อยมากที่จะมานั่งตามแก้ตามซ่อมเหนื่อยมากครับกับการแก้ไข เหตุผลของผม ก็มีเพียงเท่านี้ครับ ไม่ได้ให้ยึดติดกับร้านใดร้านหนึ่งอย่างเดียวหรอกครับพี่  ถ้าเราทำเองได้ก็ทำเลยครับดีซะอีกจะได้ภูมิใจ แต่ตัวผมเองไม่สามารถจริงๆครับพี่เลยอยากหาร้านที่ไว้ใจได้ที่สุดก็เลยแนะนำกันไปแค่นั้นครับ ขอบคุณมากครับผม

nongEXAT

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:10:28 »
ผมซื้ออะหลั่ยเองแล้วไปให้ช่างแอ้ดเปลี่ยนให้ครับค่าแรง 2000 บาท