ผู้เขียน หัวข้อ: *** ภายในชัดๆ BMW Business CD และ แนะนำแผ่นเขียนเพลง ***  (อ่าน 5395 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
รูปตอนซื้อมาติดตั้งเมื่อเดือน พฤศจิกายน ผมเปิดมาล้างหัวอ่าน แก้ไขกลไกติดขัด ( แผ่นชอบค้าง ) จากนั้นใช้มาตลอด ไม่มีปัญหาใดๆ

BMW Business CD 

วิทยุใน BMW E46 ก็คือ alpine ครับ เสียงมันดีมากอยู่แล้ว 

แต่ถ้าต้องการประหยัด ไม่ชอบฟัง MP3 ก็เอาแบบรุ่น CD ธรรมดา และเขียนเพลงเอง 1 แผ่นสามารถเขียนได้ 16-17 เพลง

กล่อง CD หลัง 6 แผ่น + หน้า 1 แผ่น  รวม 7 แผ่น x 17 เพลง / แผ่น  = 119 เพลง
เฉลี่ยเพลงละ 3.5 นาที = 416.5 นาที > 6.941 ชม.  (  กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ ) ผมว่าเพียงพอ ยิ่งถ้าเปิดแบบ random ยิ่งเพลินไม่เบื่อ
และที่สำคัญ CD ด้านหน้าที่เครื่องรับวิทยุ เราก็ยังสามารถเปลี่ยนแผ่นเพลงใหม่ที่แวะซื้อ ได้โดยสะดวก

หมายเหตุ 1 : การเขียนเพลง สำหรับเครื่องเล่น CD รถ BM  แนะนำแผ่น cd-r 700Mb ของ SONY แท้ เขียนช้าๆ ที่ 8X   สามารถใช่งานได้ดี อ่านได้สมบูรณ์ ยี่ห้ออื่นๆ มักมีปัญหา

หมายเหตุ 2 : สามารถคัดเพลงจากแผ่น ศิลปิน ที่ชอบ  ( แผ่นแท้ )  มารวมเป็นอัลบัมส่วนตัว ไม่ต้องทนฟังมันทั้งแผ่น ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 16:55:33 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

Re: *** ภายในชัดๆ BMW Business CD และ แนะนำแผ่นเขียนเพลง ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 17:53:23 »
อ่านของพี่แล้วเกิดอาการอยากจะทำมั่ง พอดีตัวปุ่มเปิดปิดมันหลวม ก็อกๆ แก็กๆ ด้วยอ่ะครับ
แต่ว่าแค่ขันน๊อตด้านบนก็ไม่ออกละครับ ขันจนหัวน๊อตจากกากบาทจะเป็นวงกลมอยู่แล้วก็เลยพอก่อน  :-\
ไว้เอาไปให้ร้านอมรเค้าซ่อมให้ดีกว่า  O0

STI2011

• บุคคลทั่วไป
Re: *** ภายในชัดๆ BMW Business CD และ แนะนำแผ่นเขียนเพลง ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:32:20 »
ระวัง สปริงหาย ด้วยนะครับ

ของผมยังหาไม่เจอเลย :-\

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 00:30:23 »
คุณกฤษดาคับ ของผมแผ่นไม่ออก งัดเสียพลาสติดด้านซ้ายหักเลย หากจะซื้อทั้งเครสใหม่(เฉพาะซีดี)จะหาซื้อได้ที่ใหนคับ ผมหามานานแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 16:42:36 โดย krisada511 »

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 07:20:23 »
ของผมกล่องซีดี 6 แผ่น กดไม่ค่อยออกคับ ต้องย้ำๆนานมากกว่าจะออก ไม่รุ้ว่าเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 16:47:04 โดย krisada511 »

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 16:43:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คุณกฤษดาคับ ของผมแผ่นไม่ออก งัดเสียพลาสติดด้านซ้ายหักเลย หากจะซื้อทั้งเครสใหม่(เฉพาะซีดี)จะหาซื้อได้ที่ใหนคับ ผมหามานานแล้ว

พี่ขวัญครับ ที่กดแผ่นไม่ออกเพราะสปริงด้านขวาหลุดครับ ส่วนเครสส่วน cd ผมไม่ทราบแหล่งแยกจำหน่ายครับ แต่ผมว่า อมร อาจชี้ชัดได้ เพราะซ่อมได้
ลองถอดไปให้ช่างดูครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 16:47:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมกล่องซีดี 6 แผ่น กดไม่ค่อยออกคับ ต้องย้ำๆนานมากกว่าจะออก ไม่รุ้ว่าเป็น

ต้องถอดมาฉีดล้างเซ็นเซอร์ สวิทช์กด และ ใส่จารบีขาว หล่อลื่นกลไก ในท้ายรถร้อนมาก  :-*
ต้องหาร้านเครื่องเสียงถอดให้ แล้วจะซ่อมเอง หรือ เอาไปอมรก็แล้วแต่

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 19:25:16 »

ต้องถอดมาฉีดล้างเซ็นเซอร์ สวิทช์กด และ ใส่จารบีขาว หล่อลื่นกลไก ในท้ายรถร้อนมาก  :-*
ต้องหาร้านเครื่องเสียงถอดให้ แล้วจะซ่อมเอง หรือ เอาไปอมรก็แล้วแต่
ขอบคุนครับ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 05:34:46 »
พวกเครื่องเล่น Business CD หรือ CD Changer หาซื้อได้ที่ V.I. auto part เกษตร-นวมินทร์ ประมาณตอหม้อที่ 144/145 ครับ
ผมก็ไปเอา CD changer จากที่นี่แหละ พี่สุเมธเป็นคนชี้เป้าให้

เยอะมากครับ ผมเข้าไปแล้วไม่รู้จะเรียกสุสานหรือโอเอซิสดี

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:33:38 »
 :-\ แถวบ้านผมเลย สงสัยต้องไปสำรวจหน่อยครับ แล้วจะเอาข่าวมาบอกกัน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน