ผู้เขียน หัวข้อ: นำออยเกียร E36 มาติดตั้งแทนออยเกียรเดิม ที่ชอบรั่วครับ  (อ่าน 3083 ครั้ง)

charoenchai_1

• แฟนพันธุ์แท้
นำออยเกียร E36 มาติดตั้งในE46 M43TU  4 สูบ แทนออยเกียรเดิมที่ชอบรั่วครับหลังจากไดศึกษามาพอสมควรแล้ว
และพึ่งได้รถมาใหม่ด้วยก็ กลัวออยมันจะรั่วและ น้ำมันเกียรก็สีเข็มเล็กๆเลยจัดการเปลี่ยนทั้ง 2 อย่างเลยจะได้ไม่ต้องกังวนเรื่องออยเกียรครับ หลังจากที่ผมใช้ E36 มาก่อนน่ะครับซึ่งออยเกียรของ E36 ค่อนข้างทนมากๆน่ะครับ น้อยมากครับที่จะเจอออยเกียรรั่วครับ เลยได้นำมาติดตั้งดังรูปน่ะครับ ซึ่งหลังติดตั้งเสร็จก็ได้ไปทดสอบ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา โดยใช้ความเร็วประมาณ 120-160 ตลอดเส้นทาง 200 กว่ากิโลเมตรซึ่งต้องใช้เกียร ลากรอบ ตลอดทางครับทามกลางอากาศที่ร้อนระอุครับหลังจากเทสเสร็จก็ปกติดีครับผม ไม่มีปัญหาใดๆ น้ำมันไม่รั่วไม่ซึมครับใช้ดีทีเดียวเลยครับ ที่สำคัญประหยัดค่าใช้จ่ายมากครับ ถ้าออยเกียรเดิมรั่ว เปลี่ยนใหม่แพงพอควรครับ นี่เป็นทางเลือกนึง สำหรับท่านที่สนใจติดตั้งน่ะครับ

สรุปค่าใช้จ่ายในการติดตั้งครับ

1 ออยเกียรพร้อมท่ออยเกียรซื้อมา 500 บาทครับ (ปกติทั่วไป 500-1000 บาทน่ะครับ) :-*
2 ค่าแรงค่าของ 800 บาทครับแล้วแต่อู่น่ะครับของเพื่อน 600 บาทครับ :-*
3 น้ำมันเกียรประมาณ 2000 ครับ

รวมแล้วประมาณนี้ครับ :-* แล้วแต่ส่วนประกอบอย่างอื่นด้วยครับ และวิธีที่ติดตั้งยากง่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 19:49:51 โดย charoenchai_1 »

อันนี้ของรถเพื่อนน่ะครับ :-*

crayonz

• ขาประจำ
เยี่ยมเลยครับ

แล้วท่อ กับข้อต่อใช้กันได้เลยรึเปล่าครับ ? หรือว่ามีท่อลดขนาดด้วย ? :-X
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

praphol

ทำไมไม่ใส่ไว้หลังโครงเหล็กล่ะครับมันใส่ได้นะ ไส่แล้วออกมาสวยด้วยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ออยแบบนี้ผมติดตั้งมานานพอสมควรแล้วครับ แต่ของผมใช้ออยตัวนี้ครับ

รายการตามนี้ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ทำไมไม่ใส่ไว้หลังโครงเหล็กล่ะครับมันใส่ได้นะ ไส่แล้วออกมาสวยด้วยครับ
ขอบตุณครับคุณ praphol กลัวมันจะไปสีกับรังผึ้งแอร์น่ะครับ กลัวรังผึ้งแอร์จะรั่วน่ะครับ  O0 O0

praphol

ขอบตุณครับคุณ praphol กลัวมันจะไปสีกับรังผึ้งแอร์น่ะครับ กลัวรังผึ้งแอร์จะรั่วน่ะครับ  O0 O0
มันใส่ได้พอดีเลยครับ ที่เห็นในรูปนั้นรูปผมเองครับ ไม่มีปัญหาเพราะผมใส่มากว่า 80000 โลแล้วครับแต่ถ้ากลัวก็ไม่เป็นไรแค่แนะนำตามประสบการณ์ของตัวเองครับ

มันใส่ได้พอดีเลยครับ ที่เห็นในรูปนั้นรูปผมเองครับ ไม่มีปัญหาเพราะผมใส่มากว่า 80000 โลแล้วครับแต่ถ้ากลัวก็ไม่เป็นไรแค่แนะนำตามประสบการณ์ของตัวเองครับ
ขอบคุณครับผม