ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเกี่ยวกับรถโหลดเตี้ยหน่อยครับ  (อ่าน 1100 ครั้ง)

Meesuk0012

• คนคุ้นเคย
คือผมซื้อสปริงโหลดมาใหม่ อยากได้แบบโหลดน้อย แต่ดันได้มาแบบว่าโหลดเตี้ยมา
รำคาญตรงที่ขึ้นเนินแล้วมันจะครูดใต้ท้องรถ คือแบบว่าสปริงพี่ซื้อมาให้ รบกวนถามว่าถ้าครูดบ่อยๆจะเป็นปัญหาอะไรมากหรือเปล่าครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: รบกวนเกี่ยวกับรถโหลดเตี้ยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 15:15:00 »
ถ้าเอาจริงๆ ก็มีละครับ เพราะ ส่วนที่ครูดจะเป็นตัว บอดี้รถ ครับ เอาเข้าหนักๆก็อาจมีขาดได้ครับ

แต่ส่วนนี้เท่าที่ดูเขาจะปั๊มมาเป็นแบบกล่องเพื่อเป็นโครงรถ น่าจะแข็งแรง และไม่ได้ครูดกันตลอดเวลาเลยไม่ค่อยได้สนใจกันครับ

ผมเคยขับนิสสัน สแตนซ่า pa10 ที่เป็นรถขับหลัง ผมออกตัวล้อฟรี แล้วทับก้อนอิฐดีดขึ้นมาฟาดตัวถังใต้ท้องขาด ช่วงที่เป็นโครงรถ สรุปว่าคันนั้นต้องทิ้งไปเลยครับ ซ่อมไม่ได้ (ซ่อมได้แต่ไม่เหมือนเดิม )

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
Re: รบกวนเกี่ยวกับรถโหลดเตี้ยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 15:44:20 »
เปลี่ยนสปริงค์ แบบถนอมรถดีกว่าครับ จะใด้ใช้นานๆ ครับ

Meesuk0012

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 15:47:34 »
ขอบคุณมากครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 20:06:05 »
มันเป็นเหล็กกล่องผมเองก็ครูดนิดหน่อยประจำ ในสถานที่บางที่ ( สปริงประมาณเตี้ยน้อย ) ผมดูแล้วกล่องเหล็กหนาพอควร แต่ถ้าครูดแรงๆ บ่อยๆ ไม่ดีแน่ครับ  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 22:32:51 »
จากรูปน่าจะเป็น 6 สูบ

ถามก่อนว่าสปริงที่ได้มาเป็นของอะไร
โช๊คอะไร
ล้อออฟเท่าไหร่ ยางซีรี่ส์อะไร
ติดแก๊สรึเปล่า

จะได้บอกทางแก้ปัญหาได้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน