ผู้เขียน หัวข้อ: Review ช่างแอ๊ด (เหมาะสำหรับมือใหม่BMW)  (อ่าน 5526 ครั้ง)

petch18

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Review ช่างแอ๊ด (เหมาะสำหรับมือใหม่BMW)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 17:46:12 »
วันนี้ไปใช้ บริการอู่ช่างแอ๊ดมาครับ

แผนแรก คือ เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด

พอไปถึงร้านได้พูดคุยจุดประสงค์ของเราว่า เรามีงบดูแลในช่วงนี้ประมาณนึงไม่เยอะมาก อย่างให้ช่างแอ๊ดช่วยดูหน่อยว่า

ของเหลวตัวไหนที่ยังพอใช้ได้ ก็ยังไม่อยากเปลี่ยน จะได้เอาไปดูแลในจุดอื่นที่เริ่มจะเสียหายและสำคัญๆก่อน

จากนั้นช่างแอ๊ดก็เดินสำรวจของเหลวในจุดต่างๆอย่างละเอียด

สรุปเปลี่ยนถ่ายของเหลวไปแค่รายการเดียว คือ น้ำมันเฟืองท้าย

แต่รายการที่ช่างแอ๊ดแนะนำให้ทำก่อนเลย

ลูกหมากปีกนกหน้า ซ้าย-ขวา

สายคันเร่ง+ลูกยากปลายสายคันเร่ง

เสื้อกระปุกพักน้ำ (เนื่องจากมีไฟโชว์)

น้ำยาหม้อน้ำ

โช๊คอัพฝากระโรงหน้า

เติมน้ำยาแอร์

ส่วนของเหลวน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ช่างแอ๊ดบอกให้ใช้ไปอีก 5000 - 6000 โล ค่อยมาเปลี่ยน

โดยรวมช่างแอ๊ดเป็นช่างที่ละเอียดมาด ทำคนเดียว ผมไป 11.00 - 16.00 น.

****ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกลับช่างแอ๊ดใดๆนะครับ****

เพียงแต่อยากแนะนำมือใหม่หัดBMความรู้น้อยเข้าไปลองใช้บริการดู (ได้ความรู้มาด้วย)

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
Re: Review ช่างแอ๊ด (เหมาะสำหรับมือใหม่BMW)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 23:50:21 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ช่างแอ๊ดรับทำช่วงล่างไหมครับ จะเอาเข้าไปให้แกเช็คอยู่สักวันนึง

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: Review ช่างแอ๊ด (เหมาะสำหรับมือใหม่BMW)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 06:15:02 »
 ;)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

petch18

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 09:08:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ช่างแอ๊ดรับทำช่วงล่างไหมครับ จะเอาเข้าไปให้แกเช็คอยู่สักวันนึง

ทำได้ครับพี่ ลองโทรเข้าไปนัดวันดูก่อนนะครับ

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 02:08:11 »

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ทำได้ครับพี่ ลองโทรเข้าไปนัดวันดูก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ  ;)