ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำร้านอะไหล่เซียงกงเฉพาะ BMW ใน กทม.กันเถอะครับ  (อ่าน 68253 ครั้ง)

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ

A_E46

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • ขาประจำ
ขอบคุณมากๆที่แนะนำร้านดี ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ID line. Chirachaia

0894499617

kwan47

ลืมไปอีกร้านหนึ่ง ครับ
ร้านน้องที คลอง 2 รังสิต สมาชิกในเวป แต่ละชิ้นถูกเหลือเชือ   tee002  เบอร์โทร 083-4462749

green tea

• E46 M54 330IA
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลืมไปอีกร้านหนึ่ง ครับ
ร้านน้องที คลอง 2 รังสิต สมาชิกในเวป แต่ละชิ้นถูกเหลือเชือ   tee002  เบอร์โทร 083-4462749

คนนี้คอนเฟริม์ครับ ok เลย

yo-e46

ขอบคุณพี่ปลัดด้วยคับที่แนะนำร้านดีๆจากที่อื่นบ้างท่านอื่นจะได้มีทางเลือกอื่นบ้าง

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
:-[

;) สุดยอดเลยครับพี่
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kwan47

tendama

Re: มาแนะนำร้านอะไหล่เซียงกงเฉพาะ BMW ใน กทม.กันเถอะครับ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 15:32:14 »
ขอบคุณข้อมูลดีๆครับพี่ขวัญ ไม่ค่อยได้แวะมาเล่นในบอร์ดเลย  :'( :'(

อย่าลืมน้องนะ 555  :))

blacksea

• 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
Re: มาแนะนำร้านอะไหล่เซียงกงเฉพาะ BMW ใน กทม.กันเถอะครับ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 18:51:00 »
อับให้หน่อยเดี่ยวมันจะเลื่อนไปหลายหน้า ข้อมูลดีๆๆครับ

Pitch win

• บุคคลในตำนาน
  • คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 20:03:31 »
ขอบคุณมากครับพี่ขวัญ ที่รวบรวมสิ่งดีๆมาแบให้ทุกคนใด้รับทราบครับ  ;) :-X :-X :-X

howdies

• 323i SE ปี 2004 สีเทาเงิน xx-5678 สระบุรี
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 21:48:44 »
 ;) ;) ;) ;) ;)
ติดสติ๊กเกอร์ E46 ที่กระจกหลังเด่นเป็นสง่า....
เห็นทักได้ครับ

blacksea

• 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
 ;) ;) ;) เดี่ยวกระทู้หายไปหลายหน้า

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
เยี่ยมเลยครับ  O:-)

sworra

• ผู้ชายธรรมดา แต่ชอบ BMW
ขอบคุณครับ... ;)

markiies

• คนคุ้นเคย
ชลบุรีไม่มีเลยครับ หายากมากๆ คงต้องรอฟังจากท่านอื่นๆ ต่อไป ขอบคุณครับ
ชลบุรีก็มีนะคะ ตะวันออกเชียงกง ต้องสนิทกับพี่ๆที่ร้านหน่อยจะได้ของสวยๆอิอิ,  :-*

ธีววัฒน์ เหลาธนู

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ที่พหลโยธิน 58 ก็มีครับ ของเยอะมากๆๆ สภาพสวยและราคาก็เป็นกันเอง แถมบริการดีมากเลยครับ ติดต่อพี่เค้าได้ 089-0587289 พี่เค้าชื่อโบ้ครับ id line: 0890587289 ^^

n.athiwat

• คนคุ้นเคย

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
ชอบร้านที่ " ไม่สักแต่ขาย หรือ พวกหลับหูหลับตาขาย " ที่ชอบบอกใช้ไ้ด้ ๆ เหมือนกัน แต่พอเอาไปใส่กลับใช้ไม่ได้ และ ไม่รับคืน   O0 :ร้อนมวาก:

chayyai

• คนคุ้นเคย
 ::dance:: มาเล่าประสบการณ์จากการไปซื้ออะไหล่จาก คุณ TEE002 มาครับ สืบเนื่องมาจากรถของผม เครื่อง N42 มีอาการไฟรูปเฟืองโชว์และไฟหม้อน้ำโชว์ ได้ไปเข้าอู่แล้วช่างแจ้งมาว่าต้องเปลี่ยน air mass และ กระปุกน้ำ (รถยังขับได้แต่ตอนชลอจะมีอาการกระตุกนิดหน่อย) ช่างได้แจ้งราคามาเกือบเก้าพัน ผมจึงระงับไว้ก่อน โดยไปหา air mass จากร้าน คุณ TEE002 (ยุโร สแปร์พาร์ท ลำลูกกา ซอย 3 แยก 17) และได้นำมาเปลี่ยนเอง เปลี่ยนเสร็จน่าจะจบไม่จบครับ ไฟรูปเฟืองยังเหมือนเดิม ขับไปก็ยังมีอาการเหมือนเดิม นึกในใจงานเข้าแล้วตรูเสียเงินซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนแล้วยังไม่หายอีกแล้วที่ช่างบอก air mass เสียก็มั่วแล้วดิ คิดไปคิดมาโทรหา คุณ tee002 ดีกว่า และก็ดีจริงๆ ได้รับคำตอบพี่ง่ายๆของอีกวันนำรถมาให้ผมดูหน่อย ครับ วันรุ่งขึ้นก็ไปตามนัดถึงที่ร้านประมาณล่ายสองนิดๆ คุณ tee002 กับช่างที่ร้านดำเนินการให้โดยใช้คอมฯ ตรวจดูความผิดปกติก็ยังแจ้งเป็นระบบอากาศได้นำ air mass มาเปลี่ยนให้ สองสามตัวไฟก็ยังโชว์อีก ก็ต้องมาไล่เช็คไปเรื่อยๆครับก็พบสาเหตุว่าตัวรับสัญญาณอากาศตัวเล็กที่ท่อต่อถัดขึ้นมาตรงลิ้นปีกผีเสื้อ(ไม่ทราบเรียกถูกหรือเปล่า) ชำรุด คุณ tee002 ก็จัดแจงเปลี่ยนให้เรียบร้อย พร้อมเซ็นเซอร์อุณหภูมิน้ำใต้กระปุกฯ เป็นอันเรียบร้อย ซึ่งประทับใจในการบริการเป็นอย่างมากครับ ใช้เวลาในการหาสาเหตุกว่าจบพบก็เกือบสี่โมงเย็น แล้ว air mass ที่ซื้อไปก่อน คุณ tee002 ก็รับคืน โดยคิดเป็นค่าอะไหล่ตัวที่เพิ่มเติม คุณ tee002 บอกพี่จะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม การให้บริการดีๆ อย่างยี้น่าสนับสนุนครับ ::dance::