ผู้เขียน หัวข้อ: แยกออยเกียซ์.....จะมีปัญหาตามมาไหมคับ  (อ่าน 2562 ครั้ง)

thavatchaii

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
คือเห็นมี............บางที่บอกว่าอาจมีปัญหาบางครั้ง...แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นอย่างไร

มีใครแยกแล้วมีปัญหาบ้างครับ.......ถ้าไม่มีปัญหา...ราคาการทำเท่าไหร่คับ

325  m54 b 24  ครับ..........ขอบคุณคับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: แยกออยเกียซ์.....จะมีปัญหาตามมาไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 08:50:31 »
ไม่มีปัญหาครับ เลือกขนาดออยที่เหมาะสมกับเกียร์ครับ น้ำมันเกียร์เย็นเกินไปอุณหภูมิก็ไม่เหมาะสมกับการทำงานครับ
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

thavatchaii

• **
Re: แยกออยเกียซ์.....จะมีปัญหาตามมาไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 19:30:31 »
ถามต่ออีกนิดคับ.....แล้วเราจะเลือกขนาดของออยเกียซ์.....อย่างไรถึงเหมาะสมคับ

เอาตามที่ช่างหามาให้จะได้ไหมคับ......ราคาน่าจะอยู่เท่าไหร่ได้คับ......ขอบคุณคบ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 09:05:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถามต่ออีกนิดคับ.....แล้วเราจะเลือกขนาดของออยเกียซ์.....อย่างไรถึงเหมาะสมคับ

เอาตามที่ช่างหามาให้จะได้ไหมคับ......ราคาน่าจะอยู่เท่าไหร่ได้คับ......ขอบคุณคบ
ผมเคยใช้แบบหลอดกลมซึ่งหาง่าย จำนวนชั้นเยอะ เข้าใจว่าเย็นแล้วดี
แต่พอได้ลองทดสอบออยเกียร์ของE36ทำให้รู้ได้ว่า น้ำมันเกียร์ที่เย็นไปเปลี่ยนเกียร์ไม่สมูธ
อุณหภูมิน้ำมันเกียร์ต่ำไป น้ำมันไม่พร้อมทำงานครับ

สรุปเลยออยเกียร์E36เอามาแปลงใส่E46ไว้หลังพัดลมหน้า อุณหภูมิน้ำมันกำลังดี ซ่อนงานด้วย รถดูเดิมๆมากครับ
 :-X :-X :-X

cdmaone

• ขาประจำ
    • http://www.angelfire.com/co4/cdmaone
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 17:36:28 »
oil gear toyota=800 - 1000 b สายน้ำมันประมาณไม่เกิน 2 meter เข็มรัด 4 อัน ค่าแรง300-500 bath ข้อควรระวังอย่างมากสายน้ำมันกอ่นเข้าออยจะหลุดควรใช้สายรัด2เส้้น ผมทำมาใช้สองปีแล้ว ปัญหาพบคือสายน้ำมันหลุดแค่นั้น อื่นไม่มีครับ ราคาเหมาจ่าย 2000-2500

thavatchaii

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 19:36:38 »
ชัดเจนคับ.............ขอบคุณมากคับ.......แล้วจะดำเนินการติดตั้งครับ ::ดื่ม:: ::ดื่ม:: :D

eam

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 11:14:28 »
ปัญหาตามมาแน่นอนครับ คุณจะรู้สึกว่ารถมันสมู๊ทขึ้นเวลาเปลี่ยนเกียร์ ขับสนุกขึ้นครับ ส่วนเรื่องแยกที่ไหนราคาเท่ารัยลองอ่านกระทู้ในหน้าซื้อขายดูครับสมาชิกหลายท่านในเวบเราก็รับทำอยู่