ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน....แนะนำร้านซ่อมคอนโซน.....คับ  (อ่าน 1477 ครั้ง)

thavatchaii

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
รบกวน....แนะนำร้านซ่อมคอนโซน.....คับ
« เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 19:38:22 »
คือตัวขาล็อค......ปุ่มไฟฉุกเฉินมันหักข้างหนึ่งคับ.............

ไม่อยากเปลี่ยนใหม่เลยคิดคว่าน่าจะซ่อมได้......

แต่ยังหาร้านไม่ได้คับ..............รบกวนแนะนำร้าน.......

แบบที่เขารับถอดด้วยคับ............เคยไปแถวบ้าน....

เขาไม่กล้าถอดกันกลัวหักเพิ่มคับ...............ขอบคุณคับ

thavatchaii

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Re: รบกวน....แนะนำร้านซ่อมคอนโซน.....คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 19:44:24 »
สงสัยไม่มีใครเคยซ่อมแน่เลย..................... O:-) O:-) O:-)

ToMay

• คนคุ้นเคย
  • มือใหม่ ใจรัก bmw
Re: รบกวน....แนะนำร้านซ่อมคอนโซน.....คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 16:21:25 »
จากประสบการยี่ห้ออื่นนะครับ ใช้กาวร้อนเชื่อมต่อครับ แต่สามารถต่อได้ครั้งเดียวนะครับ หยอดในจุดที่ต้องการต่อ อย่ามากเกินไป ให้พอดีจะได้ไม่เลอะครับ รอให้แห้งสนิท ก็ใส่กลับเข้าที่เดิม ถอดอีกทีคงหักแน่ๆ ครับเพราะมันไม่มีการยืดหยุ่นของพลาสติกแล้วครับ