ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง N42 เปิดฝาวาล์ลมาเปลี่ยน ซีลก้านวาล์ว เจอรูส่งน้ำมันหล่อลื่นตัน  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ravana

• คนคุ้นเคย

รถผมมีอาการ ควันขาว และเริ่มกินน้ำมันเครื่องครับ เลยเปิดฝาวาล์วออกมาเพื่อเปลี่ยนซีลก้านวาล์ (ยางตีนวาล์ว)
กว่าจะเปลี่ยนสำเร็จต้องสร้างเครื่องมือเฉพาะมาใช้สองชิ้นแล้ว ตอนนี้เปลี่ยนยางตีนวาล์วเสร็จแล้ว ก็เลยลองตรวจสอบความเรียบร้อยทั่วๆไปของฝาสูบกลับพบว่า รูจ่ายน้ำมันเครื่องไปหล่อเลี้ยงแคมไอเสีย ตันอยู่สองจุด ยังไม่รู้จะทำไงดี ใครพอมีคำแนะนำดีๆบ้างครับ
ตอนนี้มีแผนจะต้องสร้างเครื่องอัดน้ำมันเครื่อง อัดแรงดันย้อนเพื่อดันให้สิ่งอุดตันหลุดออกไป ตอนนี้รถจอดยาวเลย

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
แล้วช่างเขาแนะนำอย่างไงละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Komsak

• แฟนพันธุ์แท้
รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
กรณีนี้ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
จะได้เป็นกรณีศึกษาสำหรับเพื่อนสมาชิกครับ

ravana

• คนคุ้นเคย

ทำเองที่บ้านครับ
รูปยังมีปัญหาในการโพสอยู่ครับ กำลังหาทางแก้ไข