ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุติดรถมาจอเสื่อมถ้าซื้อมือสองมาใส่ต้องจูนหรือเซ็ตเพิ่มหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1491 ครั้ง)

chayyai

• คนคุ้นเคย
สวัสดีครับ ผมขอความรู้หน่อยครับตอนนี้หน้าจอวิทยุเดิมที่ติดกับรถมาหน้าจอเขาเสื่อมแล้วครับแต่ยังฟังได้ปกติ ถ้าผมจะซื้อวิทยุสองตรงรุ่นมาเปลี่ยนผมต้องปรับจูนแก้ไขหรือใส่โค้ดรหัสอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ ขอขอบคุณมากครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมเคยซื้อใส่ก็ถอดใส่เฉยๆนะครับ อาจจะมีเรื่องคลื่นนอก คลื่นไทย แต่เห็นว่าตั้งได้เลยจากตัวเครื่อง แต่รายละเอียดไม่ทราบเหมือนกันต้องลองหาดูเคยเห็นอยู่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chayyai

• คนคุ้นเคย