ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านทั่วไปเปลี่ยนถ่านรีโมทได้มั้ยครับ  (อ่าน 2219 ครั้ง)

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
ร้านทั่วไปเปลี่ยนถ่ารีโมทได้มั้ยครับ

samart2004

• คนคุ้นเคย
Re: ร้านทั่วไปเปลี่ยนถ่านรีโมทได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 18:43:59 »
ไม่ได้ครับเป็นรุ่นเฉพาะ มันสามารถช๊าตได้เวลาขับ ร้านส่วนใหญ่ไม่มีสำรอง ถึงมีก็แค่รุ่นใกล้เคียง มีปัญหาเวลาใช้ไปสักพัก ต้องเป็นของพานาโซนิค 3v แบบชาตได้เท่านั้น เวลาถอดต้องผ่ากุญแจ และใช้หัวแร้งจี้ตะกั่ว ผมซื้อถ่านในเนตและเปลี่ยนเอง

Kumphanart

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ร้านทั่วไปเปลี่ยนถ่านรีโมทได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:52:23 »
มันเป็นถ่านชาร์จที่อาร์คเข้ากับขายึดแล้วบัดกรีลงบนแผ่นปรินซ์ แบบไม่กะให้เปลี่ยนครับ  กรอบก็อัดกาวเลย ต้องผ่าออกอย่างเดียวครับ ถ้าเสื่อมก็เปลี่ยนได้ แต่ต้องสั่ง กรอบปั๊มใหม่ของจีน งานก็โอเคครับ  แต่ BMW ไม่ขายแยกนะครับ

kaitong

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 20:44:29 »
ผมเพิ่งเปลียนเอง  หาถ่าน Pana ยาก เลยใช้ของ GP แทนใช้ได้แทน ใช้ได้แต่จะนานแคใหนไม่รู้