ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเสียงวี๊ดๆตามจังหวะคันเร่ง  (อ่าน 5548 ครั้ง)

chalatya

• คนคุ้นเคย
สอบถามพี่ๆสมาชิกหน่อยครับ คือมีเสียงวี๊ดๆเหมือนสว่านไฟฟ้าเวลาเหยียบคันเร่ง
ดังมาจากข้างหน้า มันน่าจะมาจากตัวไหนครับ จิตตกเลย ผม E46 ตายกครับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: สอบถามเสียงวี๊ดๆตามจังหวะคันเร่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 20:36:46 »
อุปกรณ์ที่อาศัยรอบเครื่องครับ
คอมแอร์
ไดชาร์จ
ลูกรอกสายพาน
ลูกรอกเบี่ยง
ลูกรอกคอมแอร์
ปั๊มพาวเวอร์
ลองไล่ตามนี้ดูครับ
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: สอบถามเสียงวี๊ดๆตามจังหวะคันเร่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 23:12:29 »

ครั้งล่าสุดที่ในรถผมมันหยุดร้อง ผมจอดกินข้าวลิงอยู่กลางป่า
เพราะเจ้าตัวนี้ครับ ลูกรอกสายพาน

มันจะเป็นอุปกรณ์ราคา 500 บาทที่แพงมาก ถ้ารถคุณเสียที่กลางป่า

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 16:48:03 »
ชุดลูกรอกสายพานผมก็เปลี่ยนยกชุดแต่เสียงแค่เบาลงไม่หายครับ
อีกช่างบอกเป็นที่พัดลมหน้ามันมีเสียงอย่างนี้แหละ ผมงงเลย...จริงหราาาา
รอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 21:41:33 »
แล้วช่างที่เขาเปลี่ยนลูกรอก ไม่มีคำแนะนำอะไรมาบ้างหรือครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:35:23 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แล้วช่างที่เขาเปลี่ยนลูกรอก ไม่มีคำแนะนำอะไรมาบ้างหรือครับ
ไม่มีบอกไรเพิ่มครับพี่
นำรถออกไปอู่อื่นแล้วครับ
อู่ใหม่ช่างว่าน่าจะมาจากปั๊มปั่นพาวเวอร์ ครับ
กำลังรื้อกันดูอยู่ครับ ไม่รู้ผลจะออกมายังไง
แต่ดันมีปัญหาใหญ่ใหม่เข้ามาอีก สูบทำงานไม่เต็มสูบ เครื่องสั่น
ช่างบอกไม่รู้ว่าเป็นที่บ่าวาล์วหรือแหวน ทีนี่ไปไกลเลย
รื้อยาวครับ เซ็งสุดครับตอนนี้

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 15:26:27 »
ไม่มีบอกไรเพิ่มครับพี่
นำรถออกไปอู่อื่นแล้วครับ
อู่ใหม่ช่างว่าน่าจะมาจากปั๊มปั่นพาวเวอร์ ครับ
กำลังรื้อกันดูอยู่ครับ ไม่รู้ผลจะออกมายังไง
แต่ดันมีปัญหาใหญ่ใหม่เข้ามาอีก สูบทำงานไม่เต็มสูบ เครื่องสั่น
ช่างบอกไม่รู้ว่าเป็นที่บ่าวาล์วหรือแหวน ทีนี่ไปไกลเลย
รื้อยาวครับ เซ็งสุดครับตอนนี้

เครื่องสั่น อย่าลืมดูพวก คอย์ลจุดระเบิด เซ็นเซอร์เพลาต่างๆ ด้วยนะครับ

ส่วนอาการสั่นนี้สั่นแบบไหนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

eam

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 13:22:14 »
ดีซ่าวล์วรึป่าวครับ รถผมก็เป็นนะ

MAD

• มือใหม่
  • ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:27:01 »
เฉพาะลูกปืนมันมีขายด้วยหรอคับพี่ ผมเคยซื้อที่ร้านบอกว่าไม่มีแยกขาย มีแต่ขายยกตัวเลยคับ

ครั้งล่าสุดที่ในรถผมมันหยุดร้อง ผมจอดกินข้าวลิงอยู่กลางป่า
เพราะเจ้าตัวนี้ครับ ลูกรอกสายพาน

มันจะเป็นอุปกรณ์ราคา 500 บาทที่แพงมาก ถ้ารถคุณเสียที่กลางป่า
MAD_DIY

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 16:31:14 »
ตอนนี้นอนอู่ รอชะตากรรม
อาการเสียงครางตามรอบเครื่องยังไม่จบ
เครื่องรอบเดินเบาสั่นเป็นเจ้าเข้ามาเสริมอีก
จะมีอาการอะไรต่อไหมนี่ เซ็งโคตร

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 20:07:26 »
มาเพิ่มเติมให้ครับ
ถ้าติดแก๊สด้วยให้ดูหม้อต้มครับ หม้อต้มKMEแรงดันดี แต่หอนกระจาย

chalatya

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 11:27:20 »
มาเพิ่มเติมให้ครับ
ถ้าติดแก๊สด้วยให้ดูหม้อต้มครับ หม้อต้มKMEแรงดันดี แต่หอนกระจาย
ไม่ได้ติดแก็สครับท่าน
ตอนนี้นอนอู่มาร่วม 10 วันแล้วครับ
ยังไม่รู้ชะตากรรม