ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการกดรีโมทกุญแจปลดล็อกบ้างไม่ปลดบ้าง  (อ่าน 1612 ครั้ง)

e30spider

• คนคุ้นเคย
สอบถามอาการกดรีโมทกุญแจ. ปลดล็อกบ้างไม่ปลดบ้าง. ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ
เคยอ่านในกระทู้เห็นบอกว่าเกิดจากถ่านชาต อาจเสื่อมและเวลาเปลี่ยนควรเปลี่ยนของแท้ พอมีร้านแนะนำมั้ยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามอาการกดรีโมทกุญแจปลดล็อกบ้างไม่ปลดบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 17:46:53 »
หน้าซื้อขายรู้สึกว่าจะมีโฆษณาของร้าน โฆษณาอยู่นะครับ แต่จะดีหรือไม่ดีอันนี้ไม่ทราบนะครับ ต้องลองหาข้อมูลกันเอาเองครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Nattawat_jarat

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M43tu > M54b30
Re: สอบถามอาการกดรีโมทกุญแจปลดล็อกบ้างไม่ปลดบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 05:29:57 »
คิดว่าน่าจะเป็นที่ปุ่มเริ่มมีหน้าสัมผัสไม่ดีแล้วครับ เม็ดปุ่มจะเป็นเล็กๆ คล้ายๆ ปุ่มมือถือโนเกียรุ่นเก่าๆ
วิธีทดสอบ กดล็อค/ปลดล็อคได้บ้างไม่ได้บ้าง ให้ลองกดเปิดฝาท้ายครับ (ส่วนใหญ่จะดี เพราะกดไม่บ่อย) ถ้ากดได้ทุกครั้งปกติ ก็เป็นที่ปุ่มใช้บ่อยครับ
เมืองนอกจะมีขายเฉพาะปุ่ม แต่ต้องให้ร้านอิเล็คทรอนิค บัดกรีใส่ให้ครับ
BMW E46 M43TU~> M54B30
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

e30spider

• คนคุ้นเคย
มีร้านนะนำมั้ยครับ

sarawoot

• คนคุ้นเคย
อาการของผมนะครับ คือกดล็อคยาก ต้องกดแรงๆหรือกดแช่ถึงจะล็อค ส่วนปุ่มอื่นกดได้ตามปกติ แต่ถ้าแกะออกจากกรอบเอาเฉพาะแผ่นวงจรออกมากดล็อคได้ปกติครับ แบบนี้คือหน้าสัมผัสไม่ดีครับ ถ้าหาสวิชแบบเดียวกันได้ก็ไปให้ร้านซ่อมโทรศัพท์เปลี่ยนให้ไม่น่าเกิน100ครับ แต่ถ้าหาไม่ได้ให้หาน้ำยาล้างหน้าสัมผัสหยดใส่ปุ่มแล้วกดให้น้ำยาลงสวิชให้ทั่วๆครับแก้ได้เหมือนกัน(แต่ไม่รู้จะได้นานมั้ย) ของผมตอนนี้ใช้ได้ปกติเลยครับ ย้ำว่าต้องหยดใส่แค่ปุ่มนะครับ เลอะได้แต่ให้รีบเช็คออก อย่าพ่นใส่ทั้งแผงกลัวมันช๊อต

ผมใช้ตัวนี้ครับ น้ำยาล้างหน้าสัมผัส

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
ช่างหมิงตรงวัดไผ่ตัน สะพานควายทำไม่แพงครับ ฝีมือดี