ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อน้ำไม่มีปัญหาแต่ความร้อนขึ้น ช่วยผมด้วยยยย ผมมือใหม่  (อ่าน 1763 ครั้ง)

armmmmm

• มือใหม่หัดขับ
  • *
เหตุการณ์คือฝาปิดหม้อน้ำผมดันเกลี่ยวจุกกับตัวฝาหลุดจากกัน เปิดฝาหม้อน้ำไม่ได้หรือถ้าใช้อะไรงัดมาแต่ก็ปิดได้ไม่สมบูรณ์ แต่ผมเติมน้ำจนเต็ม วิ่งรถออกมาได้สักครึ่ง ชม รถค่อนข้างติด ความร้อนขึ้นผมพยายามเข้าข้างทางเพื่อจอดแต่ไม่ทันความร้อนขึ้นจนดับ ผมเลยรอจนเครื่องเย็นและรบกวนรุ่นพี่ให้เอาฝาหม้อน้ำใหม่มาให้ ก็เริ่มสตาร์ทกลับมาปกติเหมือนเดิมความร้อนลง แต่พอวิ่งได้สักระยะก็ร้อนอีก ผมเลยจอดทุกครั้งที่เครื่องร้อนจนไฟเตือนระยะทาง ไม่ถึง 10 กม. ผมใช้ระยะเวลากว่าสาม ชม เพื่อกลับถึงคอนโด แวะทุกสิบถึงสิบห้านาที ก้มดูใต้ท้องรถก็ไม่มีของเหลวหรือน้ำหยดไหล พอจะเดาว่าสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง ผู้รู้ช่วยผมด้วยยยยยยย :(

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
พอจอดไว้คืน เช็คน้ำตอนเช้า น้ำหายไหมครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
กระปุกพักน้ำรั่วรึเปล่าครับ ? ลองให้ช่างตรวจสอบดีกว่าครับ ขับอย่างนี้ไม่สนุกแน่ๆ

nat

• แฟนพันธุ์แท้
ลองเอาคอม จับดูครับ เผื่อเป็นที่กล่องครับ

อริส

• ขาประจำ
มีพัดลมน่าเครื่องปะคัฟ....ถ้ามีรองเอามือหมุนดูคัฟว่ายัง
หนืดยุไหมคัฟรึหนืดเป็นช่วงๆพัดลมไม่เป่าไม่แรงพอคัฟ..ฟรีปั้มนะคัฟทอดมาอัดน้ำยาฟรีปั้มใหม่ได้คัฟรองดู....