ผู้เขียน หัวข้อ: โลโก้ BMW ที่ลูกแอร์แบคพวงมาลัยมีเปลี่ยนเปล่าครับ  (อ่าน 3034 ครั้ง)

nonglek

• ขาประจำ
เกิดจากความผิดพลาดครับ (ไม่ใช่ผมนะ)เจ้าของเก่าเขาถอดพวงมาลัยไม่เป็นงัดซะเยินเลย ตอนนี้ผมแทงออกแล้วกะว่าจะซ่อมแตรครับแต่โลโก้มันเยินมากอยากเปลี่ยนครับ

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
หายากครับ มีลูกค้าผม เคยไปถามศูนย์  ศูนย์บอกต้องซื้อยกลูกเลย หรือไม่ก็แก้ไขโดน เอาสติ๊กเกอร์เรซินมาปิดทับแทนครับ

jae

• บุคคลทั่วไป
มีครับ 550 บาท ค่อย ๆ หาครับ หาไม่ได้บอกครับจะช่วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 17:20:06 โดย jae »

nonglek

• ขาประจำ
ถ้างั้นต้องหาที่วงพอกันแล้วมาติดเอาแล้วหละ เป็นตัว M หรือ AC เคยเห็นบ่างเปล่าครับ

ถ้าไม่มีจริง จริง ........เอาเข็มกลัดรูป เซล่ามูล แล้วกัน เห็นของหลานมีอยู่อันนึงไม่ได้ใช้แล้ววงเท่ากันเลย 5555555

nuiba

• DeliGolf
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้างั้นต้องหาที่วงพอกันแล้วมาติดเอาแล้วหละ เป็นตัว M หรือ AC เคยเห็นบ่างเปล่าครับ

ถ้าไม่มีจริง จริง ........เอาเข็มกลัดรูป เซล่ามูล แล้วกัน เห็นของหลานมีอยู่อันนึงไม่ได้ใช้แล้ววงเท่ากันเลย 5555555

เซล่ามูนก็น่ารักดีครับหรือลองถามที่ bmoption ดู

kwan47

น้องเล็กครับ  ..วันเสาร์ที่ 6 นี้ เวลา 14.30 น. มาเอาที่พี่ขวัญเลยครับ ฟรีครับไม่คิดเงิน(เงินมีเป็นเข่ง)เพิ่งกลับจากศาลเจ้าพ่อเสือมา(เงินกงเต็ก)555+++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 19:38:24 โดย kwan47 »

mr_niceguy

• ขาประจำ
  • มือใหม่หัดโพส
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น้องเล็กครับ  ..วันเสาร์ที่ 6 นี้ เวลา 14.30 น. มาเอาที่พี่ขวัญเลยครับ ฟรีครับไม่คิดเงิน(เงินมีเป็นเข่ง)เพิ่งกลับจากศาลเจ้าพ่อเสือมา(เงินกงเต็ก)555+++

;)

nonglek

• ขาประจำ

555555 เอาถุงไปใส่เงินด้วยดีกว่า 

พีครับขอบคุณมาก แต่ถ้าแกะแล้วมันจะเสียรูปทรงครับ ผมลองแกะของผมดูแล้วยากอยู่ครับต้องยกลูกแอร์แบคครับ ราคามันสูงอยู่ครับเกิบหนื่นเลยผมแกรงใจขอลองหาดูก่อนครับ

ผมจะต้องรบกวนพี่แน่นอนครับ เรื่องสายแพรตรงคอพวงมาลัยครับ พรุ้งนี้จะไปเช็คดูว่าเสียเปล่าถ้าเสียผมจะโทรไปหาครับ ไม่รู้ว่าขายไปยัง

แค่แตรไม่ดังก็เรื่องใหญ่อยู่ วันนี้แทงลูกแอร์แบคเพื่่อจะออกได้เล่นอยู่นานเลย ไม่รู้ว่าท่านเจ้าของรถคนเดิมถอดน๊อตข้างในออกได้งัยโดยที่ไม่ได้เอาลูกแอร์แบคออกช่างมีความพยายามเหลือเกิน O0 O0

เมื่อวานไปกำแพงมา ไปที่ปั้ม ปตท แถวโค้งวิลัยรถพ่วงที่บ้านแก๊ซหมด แต่มันดึกครับก็เลยไม่โทรไปรบกวน  ประมาน ห้าทุ่ม ไม่รู้ว่าดึดเปล่า

kwan47

555555 เอาถุงไปใส่เงินด้วยดีกว่า 

พีครับขอบคุณมาก แต่ถ้าแกะแล้วมันจะเสียรูปทรงครับ ผมลองแกะของผมดูแล้วยากอยู่ครับต้องยกลูกแอร์แบคครับ ราคามันสูงอยู่ครับเกิบหนื่นเลยผมแกรงใจขอลองหาดูก่อนครับ

ผมจะต้องรบกวนพี่แน่นอนครับ เรื่องสายแพรตรงคอพวงมาลัยครับ พรุ้งนี้จะไปเช็คดูว่าเสียเปล่าถ้าเสียผมจะโทรไปหาครับ ไม่รู้ว่าขายไปยัง

แค่แตรไม่ดังก็เรื่องใหญ่อยู่ วันนี้แทงลูกแอร์แบคเพื่่อจะออกได้เล่นอยู่นานเลย ไม่รู้ว่าท่านเจ้าของรถคนเดิมถอดน๊อตข้างในออกได้งัยโดยที่ไม่ได้เอาลูกแอร์แบคออกช่างมีความพยายามเหลือเกิน O0 O0

เมื่อวานไปกำแพงมา ไปที่ปั้ม ปตท แถวโค้งวิลัยรถพ่วงที่บ้านแก๊ซหมด แต่มันดึกครับก็เลยไม่โทรไปรบกวน  ประมาน ห้าทุ่ม ไม่รู้ว่าดึดเปล่า

อีก10กิโลเมตรก็ถึงหอพักพี่ขวัญแล้ว นอนดึกประจำ วันหลังโทรได้ 24 ชม.นะครับ รู้จักกันแล้วไม่ต้องเกรงใจ ให้ได้ให้ ขายได้ขาย(เหมือนที่ให้ที่พักแขนไปแหระครับ) พวงมาลัยมีคนขอซื้อเยอะเลย แต่ไม่รู้จะขายให้ใครดี เพราะไม่อยากขาย อยากจะให้ แต่ไม่รู้จะให้ใครดี(งง..ว่ะ) เผอิญไม่เดือดร้อนเงิน.. ส่วนวิธีถอดโลโก้ง่ายมากครับ ให้เอาสายเอ็นที่ใช้ตกเบ็ด ขนาด 0.05 มม.มาสอดใส่ด้านล่างของตัวโลโก้ แล้วใช้มือหมุนแกว่งไปให้รอบ พร้อมกันนั้นให้ออกแรงดึงขึ้นด้านบนด้วย เดี๋ยวก็ออก ไม่ยากใช่มั้ย วิธีนี้ใช้ถอดโลโก้ฝากระโปรงหน้าและฝาท้าย ได้ด้วย ว่าแต่ใช้ BMW เนี่ย.. รู้มั้ยว่า ใน E46 มีโลโก้ใบพัดสีฟ้า กี่แห่ง เซียนจริงๆถึงจะรู้ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 20:53:28 โดย kwan47 »

nonglek

• ขาประจำ
นับถือ นับถือ ข้าน้อยขอคาระวะ  ;) ;) ;)

เตรียมเอาสายแพตรงคอพวงมาลัยติดรถไวนะครับ ผมว่ามีโอกาศเสียสูง ถามหลายคนแล้วตอบเหมือนกัน  ผ่านมาแถวบ้านผมตะโกนดัง ดัง ครับจะไปดักรอครับ

kwan47

รถน้องเล็กเป็นเครื่อง 2J แล้วนี่่ พี่ขวัญว่ามันคงช๊อตละลายไปแล้วตอนประกอบวายริ่งสายไฟกัน ทางที่ดียกเปลี่ยนคอพวงมาลัยไปทั้งชุดดีกว่ามั๊ย พี่มีทั้งชุด เอาไปฟรีๆ หรือถ้าเงินเยอะก็เอามาทำบุญกับพี่ขวัญก็ได้

Tornaero

ตอนไปเที่ยว ฮ่องกง มีโลโก้ BMW ขายเพียบเลย ถูกด้วย (ของ copy) ผมได้โลโก้หน้า โลโก้หลัง M3 สติกเกอร์ M3 สวยๆ
แล้วยังมี โลโก้ที่ติดตรงดุมล้อ คู่กับ โลโก้พวงมาลัย เสียดายไม่ได้ซื้อมา
แต่ละชิ้น ราคา 30-50 ดอลล่าฮ่องกง (120-200 บาท)

มีเพื่อนไปเที่ยวฮ่องกง ลงฝากซื้อดูครับ อยู่ตามถนนคนเดิน ถนนนาธาน อย่าลืมต่อราคาด้วย บางร้านขายตั้ง 90 ดอล แพงมาก

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
มีครับแท้เลย ผมมีไว้ 2-3อัน เอาไว้สำรองแบ่งได้นะไม่เอาตังเอาแต่น้ำใจมาให้พอ(เพราะเคยผิดหวังกับการให้ใจกับสมาชิกใหมบางท่าน) ^-^
เก่า แต่ไม่แก่นะ

otto

ว่างๆลองเข้ามาไปเดินเล่นแถวคลองถมเซนเตอร์ อาคารศรีวรจักรดูครับ เลือกกันไม่ถูกเลยทีเดียว  >:D
สวรรค์ของคนเล่นรถ (สำหรับผมนะ 555+)
Silver 2002

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ว่างๆลองเข้ามาไปเดินเล่นแถวคลองถมเซนเตอร์ อาคารศรีวรจักรดูครับ เลือกกันไม่ถูกเลยทีเดียว  >:D
สวรรค์ของคนเล่นรถ (สำหรับผมนะ 555+)

ผมก็ชอบไป เมื่อก่อน ตอนนี้ซื้อของแต่ง Pajero Sport มาหลายชิ้น เป็นเดือน ยังไม่ติดตั้งสักอย่าง  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน