ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องหยดครับ มันออกจากตรงไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 3347 ครั้ง)

คนขายเนื้อ

• บุคคลในตำนาน
  • มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
รบกวนสอบถามหน่อบครับ  ตอนเช้าพอขยับรถออกจากที่จอดรถมาดูที่พื้นมีคราบน้ำมันเครื่องครับ  อยากรู้ว่ามันน่าจะออกจากตรงไหนได้บ้างครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 21:54:11 โดย bkkk6 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

wat

• แฟนพันธุ์แท้
ลองดูตรงขอบฝาวาลล์ว่ามีคราบน้ำมันเยิ้มมั้ยครับ หรือใต้ท้องมีด้วยมั้ยนะคับ ผมพึ่งทำมาเมื่อวันเสาร์ครับ
เปลี่ยนยางซีลวาลล์ + โอลิงซ์หลังเครื่อง  + ปะเก็นอ่านน้ำมันเครื่อง

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
ส่วนใหญ่เป็นที่ประเก็นก้นอ่างครับ ต้องลองยกลิฟดูครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองดูตรงขอบฝาวาลล์ว่ามีคราบน้ำมันเยิ้มมั้ยครับ หรือใต้ท้องมีด้วยมั้ยนะคับ ผมพึ่งทำมาเมื่อวันเสาร์ครับ
เปลี่ยนยางซีลวาลล์ + โอลิงซ์หลังเครื่อง  + ปะเก็นอ่านน้ำมันเครื่อง
ค่าของเท่าไหรครับ พอดีกำลังจะรื้อเปลี่ยนพอดีเลยครับ ....เป็นเครื่องตัวไหนครับ ของผม m52 ครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ของผมn42ครับ   ขอบฝาวาวล์ไม่เยิ้มครับ  ทั้งสามรายการค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ  แล้วต้องยกเครื่องขึ้นมาแล้วเปลี่ยนหรือว่าขึ้นห้อยแล้วเปลี่ยนได้เลยครับ :-X

ยิ้มบางแสน

อาการนี้ผมจัดมาแล้วครับ ถ้ามีน้ำมันรั่วลงพื้นต้องสังเกตก่อนนะครับว่าสีอะไร ถ้าสีดำเป็นน้ำมันเครื่อง ถ้ามีแดงน้ำมันเกียร์ รถผมรั่วแข่งกันทั้ง 2 อย่างเลย

กรณีน้ำมันเครื่องรั่ว รถผมรั่วตรงปะเก็นอ่างน้ำมันเครื่องครับ จัดไปหมดราวๆ 6-8 พัน จำไม่ได้แล้ว (ซ่อมศูนย์) หลังจากนั้นมารั่วอีกคราวนี้ควันลุกเพราะรั่วแล้วไหลไปโดนท่อไอเสีย จัดไปอีกราวๆ 5 พัน

สุดท้ายน้ำมันเกียร์ อันนี้แก้ 3 ครั้ง ปวดหัวมาก ไม่ใช่ค่าใช้จ่ายนะครับ แต่เพราะมันรั่วหลายจุด กว่าจะเอาอยู่หมัดเข้าออกศูนย์จนจะมีเมียที่นั่นล่ะ

สำหรับราคาที่แน่นอนหากต้องการทราบแจ้งได้นะครับ ผมจะไปค้นบิลมาดูให้ว่าเท่าไหร่ชัวร์ๆ ส่วนระยะเวลาการซ่อมนั้นศูนย์ทำราวๆ 1 วันครับ นานเหมือนกัน

ปล.รถผมก็ N42 นะครับ อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

คนขายเนื้อ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน                       พอดีอยากทราบว่าเปลี่ยนประเกนอ่างกับโอลิงหลังเครื่องต้องยกเครื่องออกมาหรือว่าขึ้นห้อยเปลี่ยนได้เลยครับ :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ถ้าจากจุดนี้ ด้านหลัง ก็เหนื่อยครับ ส่งให้ช่างผู้ชำนาญจะดีกว่า
  :-X

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คนขายเนื้อ

ถ้าจากจุดนี้ ด้านหลัง ก็เหนื่อยครับ ส่งให้ช่างผู้ชำนาญจะดีกว่า

ขอบคุณมากครับ :-X  แล้วต้องยกเครื่องออกมาหรือเปล่าวครับหรือว่าเปลี่ยนจากด้านล่างได้เลยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ขอบคุณมากครับ :-X  แล้วต้องยกเครื่องออกมาหรือเปล่าวครับหรือว่าเปลี่ยนจากด้านล่างได้เลยครับ

อันนี้ต้องล้วงมือทำครับ จ่ายเงินให้ช่างผู้ชำนาญดีกว่าครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน