ผู้เขียน หัวข้อ: *** อู่ซ่อม BMW ที่ชำนาญ E46 ราคาเป็นธรรม ขอประสบการณ์ ***  (อ่าน 41278 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ในส่วนตัว ผมเลื่อกที่จะเข้าอู่แต่ละแห่ง ที่มีความชำนาญ ใน E46 ต่างกัน  และ ที่ได้ใช้บริการแล้วประทับใจ

-  เกียร์ ระบบระบายความร้อน อุปกรณ์ไฟฟ้า เครื่องยนต์  ฯลฯ  ไปอู่พี่สุเมธ
-  เปลี่ยนช่วงล่าง อู่ BM พี่โกศล ตรงข้ามสมาคมชาวปักษ์ใต้
-  เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหลอดไฟ ซ่อมเล็กน้อย งานใช้เวลาน้อย  BM ราชพฤกษ์
-  แอร์  สตาร์แอร์
-  เครื่องเสียง สุชาติซาวด์
-  ประตู ช่างสมควร รองเมือง
-  ซ่อมรางกระจก MS ลาดหญ้า
-  งานเบาะ ภายใน ฝ้าหลังคา พ่นสีพลาสติกต่างๆในรถ ร้านวิชาญการช่าง ลาดพร้าว
-  ท่อพักไอเสียท้าย พี่เจี้ยบ สุพรรณ
-  งานท่อไอเสีย งานติดตั้ง Speed Header วัดสวนแก้ว
-  งานซ่อมลักยิ้ม  ช่างโต้ง J-GLAZE
-  แก้ปัญหาสี มูลนก ขนแมว  J-GLAZE
-  งานเคลือบสี  168 Studio Wash บางแวก
-  กุญแจ รีโมท  ร้านกุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ
-  ร้านยาง เกษมยนต์ บางขุนนนท์ ( เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง BMW ได้ด้วย )
-  ตั้งศูนย์ ก.เจริญยนต์ กล้วยน้ำไท
-  ซ่อม ทำสี ดัด ล้อแม็ก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  งานติดตั้ง อุปกรณ์ตัวถัง ซื้ออะไหล่ เข้า ศูนย์ ยูโรป้า จรัญ 13
-  ซื้ออะไหล่ศูนย์ บาเซโลน่า วิภาวดี
-  ซื้ออะไหล่นอกศูนย์  ร้าน LM วัดโสม
-  แบตเตอรรี่  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ซ่อมกระจก ช่างแม็ค ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 1  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 2  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 3  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ฯลฯ

:-*

ถามเรื่อง กุญแจรีโมทหน่อยครับ ว่าร้าน กุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ เค้าทำรีโมทใหม่ให้ได้มั้ยครับ พอดีกุญแจผม ใช้ไม่ได้แล้ว ต้องไขประตู เองตลอดครับ ขอบคุณครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ในส่วนตัว ผมเลื่อกที่จะเข้าอู่แต่ละแห่ง ที่มีความชำนาญ ใน E46 ต่างกัน  และ ที่ได้ใช้บริการแล้วประทับใจ

-  เกียร์ ระบบระบายความร้อน อุปกรณ์ไฟฟ้า เครื่องยนต์  ฯลฯ  ไปอู่พี่สุเมธ
-  เปลี่ยนช่วงล่าง อู่ BM พี่โกศล ตรงข้ามสมาคมชาวปักษ์ใต้
-  เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหลอดไฟ ซ่อมเล็กน้อย งานใช้เวลาน้อย  BM ราชพฤกษ์
-  งานเบาะ ภายใน ฝ้าหลังคา พ่นสีพลาสติกต่างๆในรถ ร้านวิชาญการช่าง ลาดพร้าว
-  ท่อพักไอเสียท้าย พี่เจี้ยบ สุพรรณ
-  งานท่อไอเสีย งานติดตั้ง Speed Header วัดสวนแก้ว
-  งานซ่อมลักยิ้ม  ช่างโต้ง J-GLAZE
-  แก้ปัญหาสี มูลนก ขนแมว  J-GLAZE
-  งานเคลือบสี  168 Studio Wash บางแวก
-  กุญแจ รีโมท  ร้านกุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ
-  ร้านยาง เกษมยนต์ บางขุนนนท์ ( เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง BMW ได้ด้วย )
-  ตั้งศูนย์ ก.เจริญยนต์ กล้วยน้ำไท
-  ซ่อม ทำสี ดัด ล้อแม็ก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  งานติดตั้ง อุปกรณ์ตัวถัง ซื้ออะไหล่ เข้า ศูนย์ ยูโรป้า จรัญ 13
-  ซื้ออะไหล่ศูนย์ บาเซโลน่า วิภาวดี
-  ซื้ออะไหล่นอกศูนย์  ร้าน LM วัดโสม
-  แบตเตอรรี่  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ซ่อมกระจก ช่างแม็ค ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 1  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 2  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 3  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ฯลฯ

ถามเรื่อง กุญแจรีโมทหน่อยครับ ว่าร้าน กุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ เค้าทำรีโมทใหม่ให้ได้มั้ยครับ พอดีกุญแจผม ใช้ไม่ได้แล้ว ต้องไขประตู เองตลอดครับ ขอบคุณครับ

ราคาสูงครับ ลองดูในกระดานขายดีกว่าครับ เป็นอีกทางเลือก
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
งานเล็กน้อยผมทำกับช่างป้อม อยู่ในเต๊นท์รถ ติดกับเต๊นท์ AOOD 1999
ตรงข้าม ยูโทเปีย บริการดี เป็นกันเอง มีช่าง 3 คน ไม่มีฮ้อย เป็นอู่เล็กๆไม่มีชื่ออู่
เบอร์พี่ป้อม 081-4418191 ถนัดรถยุโรป และรถทั่วไป คิดค่าแรงถูกมากครับ ไม่เชื่อลองดูได้

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
ขุนเงินลูกชายนิน...เวลาสตาร์ทแล้วมันเริ่มมีเสียงเหมือนไก่ตัวเล็กๆจิก...ใครพอทราบอาการบ้างคะ  O:-)

I LoVe..." KhUn-nGeN "

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
กุญแจรีโมทเซ็ทเองดูก่อนครับไม่ยากและทำสำเร็จมาหลายคนแล้ว :-*. ตามด้านล่างครับ
 :))
ใช้เซ็ทกุญแจรีโมท ของผมเมื่อก่อนก็ใช้กุญแจสำรองไม่ได้ ทำตามแล้วใช้ได้เลยครับ
  อันนี้ฉบับไทยใน 36 (ขอบคุณอีกครั้ง) ใช้ได้กับ 46 แต่ต้องเอากุญแจไปจ่อที่กระจกมองหลังด้วยครับ
อ้างอิง
--------------------------------------------------------------------------------
Narangsan.ja :
พี่ๆคับของผมทำตามที่บอกทุกอย่างแล้วมันยังไม่ได้อะคับ...ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวรับหรือป่าวคับ

มันอยุ่ตรงไหนคับ ซ่อมได้หรือป่าวคับ

--------------------------------------------------------------------------------

อาจจะทำช้าไปครับ หรือไม่ก็ในครั้งแรกทำไม่ถูกจะต้องรออีก 30 วินาทีนะครับ

ทำตามนี้เลยครับ ได้แน่นอน ผมทำทีเดียว ติดเลย

เมื่อรีโมตของเราแบตหมด สังเกตุได้จากต้องเข้าไปใกล้ๆ รถมากกว่าแต่ก่อนถึงจะกดรีโมทแล้ว ล็อคของรถถึงจะทำงาน อันนึงให้เตรียมเปลี่ยนแบตเตอรี่ได้เลย

แบตเตอรี่ที่ใช้ของผม E36 ปี97 เป็นแบบสามปุ่ม ใช้แบตเตอรี่ รหัส CR1220 จำนวน 2 ก้อน ซื้อมาก้อนละ 150 แต่ไปถามอีกร้านบอกว่า 70 บาท ถึงขั้นเครียดเลยแต่ไม่เป็นไร เปลี่ยนครั้งนึงใช้ได้ยาวเลย
1. แงะฝาด้านหลังกุญแจ ใช้เล็บค่อยๆ แงะนะครับ เดี๋ยวเขี้ยวจะหัก
2. จะเห็น สกรู สองตัว ก็ขันออกปกติ ระวังกระเด็นหายนะครับ
3. เปิดฝาออกจะเห็นแบตเตอรี่ ให้เปลี่ยนออกระวังสลับขั้ว เพราะต้องวางสลับกัน ระหว่างขั้วบวก กับ ลบ จะมีบอกอยู่ที่ใส่ครับ ในตอนนี้จะเห็นที่มุมขวาล่างจะมี LED ดวงเล็กๆ อยู่ ของผมมี LED แต่ไม่ได้เจาะรูไว้ให้ดูครับเพราะมันติดเจ้าตัว Emobilizer แต่ไม่เป็นไร ไม่จำเป็น แต่ถ้าหากอยากจะเจาะก็เจาะได้นะครับ แต่ต้องให้เยื้องซะหน่อย ก็พอมองเห็นแสง
4. เมื่อเปลี่ยนเสร็จแล้วก็ประกอบกลับตามปกติ ต่อไปเป็นการ Set Remote ให้ใช้ได้กับรถเราเหมือนเดิม
5. เข้าไปนั่งในรถ ปิดประตุให้สนิท ไม่ต้อง Lock รถ
6. ให้เสียบกุญแจไปที่รูแล้วบิดสุด แต่ไม่ต้องถึงจุดสตาร์ทนะครับ อันนี้เมื่อบิดจนถึงจุดก่อนสตาร์ทแล้วให้นับ 1 2 3 แล้วบิดกลับ แล้วดึงกุญแจออกให้ไวเลยครับ
7. กดปุ่ม ปลดLock รถ ค้างไว้ ถ้าใครไม่มี LED ก็ไม่ต้องห่วงให้นับ 1 2 3 4 5 (ถ้ามี LED จะเห็นว่า LED จะกระพริบเร็วๆ)แล้วให้กด Lock 3 ครั้ง โดยที่ยังกดปุ่ม ปลดLock คาไว้อยู่ครับ
8. จากนั้นปล่อยปุ่มทั้งหมด รอประมาณ 2 วินาที จะสังเกตุว่า กลอนประตูมันทำงานเอง(ถ้ามี LED มันจะกระพริบช้าๆ)แล้วให้กด ปุ่ม Lock รถอีกครั้ง ตอนนี้รถจะต้อง Lock และกดปุ่มปลด Lock เป็นอันเสร็จพิธี ทีนี้ก็สามารถใช้กุญแจรีโมทได้ตามปกติแล้วครับ

หมายเหตุ ขั้นตอนตั้งแต่เริ่มบิดกุญแจ จนถึงขั้นตอนสุดท้ายนั้นจะต้องทำภายใน 30 วินาทีเท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นเวลาทำไม่ต้องกลัวว่าจะเร็วไปครับ ซัดไปได้เลย ถ้าทำถูกก็จะโอเคเองครับ ผมดูจากเว็บอื่นทำต้องหลายครั้งไม่ได้ พอไปหาในเว็บต่างประเทศทำตาม ทีเดียวได้เลย ก็เลยเอามาฝากกันครับ
เฉาก๊วย

yochy

• มือใหม่หัดขับ
  • *

ฯลฯ

ร้านซ่อมแอร์ สตาร์แอร์ใช่ร้านสตาร์แอร์ซาว์นที่อยู่ปากซอยเพชรเกษม81/5 หรือเปล่าค่ะ??

แสนสุข

• ขาประจำ
 :)  ใช่ครับ

yo-e46

แอร์:star air
ตั้ง0และช่วงล่าง:บางพลัด0ล้อ
ระบบรถทุกอย่างที่มีปัญหา:ช่างโกสิทหลัง test car  ศรีนครินทร์
แก๊ส:สหเฮง service

SOMNUK

• 323ia M52TU
ผมอยู่ชลบุรีสำหรับตระกูลN ของE46
เครื่องยนต์บางอย่าง ระบบไฟที่ต้องรีเซ็ท-วิรัตน์เซอร์วิส
ช่วงล่าง ส่วนประกอบตัวถังภายนอก-ทำเอง
เบาะ-ช่างเล็ก ซอย9
ผ้าหลังคา-ทำเอง
สี-อู่อาคม ซอยหนองข้างคอก
ตั้งศูนย์ ล้อ ยาง COCKPIT ถนนบายพาส
กระจก -ขจรกลการ ถนนบายพาส
แอร์-ทำเอง ซื้ออุปกรณ์ที่เทคนิคแอร์
ที่เหลือส่วนมากทำเองครับ

Krisada511

อู่เยอะจริงๆ สมัยนี้  ดีที่เซฟกระทู้ไว้แล้ว  :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 20:37:43 โดย Krisada511™ »

Nutdanai

• คนคุ้นเคย
ส่วนตัวผมซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง งานสำคัญๆ จนถึงงงานเล็กๆก็ทำได้ดีที่อู่ช่างอิ่ม(bm รองเมืองเก่า) อู่อยู่แถวแยกเหม่งจ๋ายครับ ไว้ใจได้ งานไม่มั่ว คุยรู้เรื่อง ไม่แถมโรคเพิ่ม บ้านผมอยู่สมุทรปราการแต่ผมไปทำประจำเลยครับ แนะนำคับผม

Takeo

อู่พี่ตี๋เล็กครับ บริการเปนกันเอง ไม่มั่วซ่อมก่อนครับไม่เน้นเปลี่ยน อยากได้งานแบบบีเอมต้องอู่พี่ตี๋เล็กครับ พึ่งไปทำลำโพงมาเสียงดีมากต้องขอบคุนอู่พี่ตี๋ล็กพระรามห้า

tongrukbmw

• ขาประจำ
ส่วนตัวผมซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง งานสำคัญๆ จนถึงงงานเล็กๆก็ทำได้ดีที่อู่ช่างอิ่ม(bm รองเมืองเก่า) อู่อยู่แถวแยกเหม่งจ๋ายครับ ไว้ใจได้ งานไม่มั่ว คุยรู้เรื่อง ไม่แถมโรคเพิ่ม บ้านผมอยู่สมุทรปราการแต่ผมไปทำประจำเลยครับ แนะนำคับผม
แยกเหม๋งจ๋ายโดยไปทางถนนประชาอุทิศเลยปั็มบางจากมาหน่อยป่าวครับ ถ้าใช่ช่วยบอกพิกัดด้วยครับเพราะผมเห็นมีอยู่2ร้าน

Kencancool

• คนคุ้นเคย

ฯลฯ

รบกวนข้อมูลอู่สีหน่อยครับ  ::2thmb::

Krisada511

ต้องไปอู่สายพิณ นนทบุรี ประสพการณ์ 40 ปี ที่ผมทำสีกันชน m2 หน้า-หลัง ในภาพมาครับ เกือบปีแล้ว สีไม่เพี้ยนเลย 

tukka

• คนคุ้นเคย
กระทู้ยอดเยี่ยม ::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::

Angel_dimple

• ขาประจำ
Roadrunner ลาดพร้าว 80 / M Power เลียบด่วน ใกล้โลตัส - ซ่อมทั่วไป เปลี่ยน นมค. นมก.
First Test & Service โชคชัย 4 - ซ่อมโช๊ค (1000/ต้น ประกัน 1 ปี ไม่จำกัดระยะทาง)
เกรียงกลการ รามอินทรา (เยื้องแฟชั่นฯ) - เปลี่ยนยาง
อู่เมธียนต์ มีนบุรี - ทำสีตัวถัง

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ขอแนะนำที่ขอนแก่นบ้างครับ พอดีเพิ่งใช้บริการครั้งแรกแล้วประทับใจครับ
อู่อยู่แถวบ้านผมที่ขอนแก่นเลย (บ้านผมอยู่แถวๆบึงแก่นนคร ฝั่งวัดโพธิ์โนนทัน)
ชื่ออู่ขอนแก่นยูโรปคาร์ อู่อยู่ตรงสามแยกถนนโพธิสารตัดกับถนนชาตะผดุง
เมื่อวานเอารถเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องพร้อมกรอง ช่างพูดคุยง่ายครับ รู้งาน
แถมทำสะอาดห้องเครื่อง กรองอากาศ รีเซ็ต Oil Mileage Service ที่ 10,000 Km. ให้ด้วย

ค่าใช้จ่ายก็เป็นเหตุเป็นผลครับ ค่าแรงฟรีอีกต่างหาก (ขนาดผมทิปไปร้อยกว่าบาทก็ยังจ่ายไม่ถึงสองพัน)

เอาเป็นว่าใครผ่านไปทางขอนแก่น เผื่อมีโอกาสได้ใช้บริการนะครับ
ผมไม่แน่ใจว่าพวกงานยากๆฝีมือเป็นไง แต่การบริการพื้นฐานนี่ใช้ได้เลย

รถผมครับ

ตอนผมเข้าไปมี E46 จอดอยู่หนึ่งคัน ไม่แน่ใจว่าเป็นสมาชิกเว็บของเราป่าว

ง้ง งง ถ่ายน้ำมันเครื่องเฉยๆทำไมต้องยกรถผมขึ้นขนาดนั้น

เพิ่งเคยใช้ตัวนี้ครั้งแรก (ปรกติจะเบิกห้าง)

mdlove

• มิตซูกาแล๊นซ์ a161 toyota 3s และ bmw e46 ปี 02 M43
  • ขาประจำ
  • หลงรัก BMW
ผมซ่อมกับ ปานเซอรวิส สายไหม 19 เพราะบ้านผมอยู่สายไหม 15 ใกล้ดีครับ งานเนียนครับ
มิตซูกาแล๊นซ์ a161 toyota 3s และ bmw e46 ปี 02 M43
เมฆ เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด / MEK ENTERTAINMENT

kanun222

• คนคุ้นเคย
ถ้ามีเสียงลมเข้าตรงฝั่งคนขับ นี้ผมควรจะไปหาห้างไหนดีคับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นของที่ยางขอบประตูมันเสื่อมสภาพ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้ามีเสียงลมเข้าตรงฝั่งคนขับ นี้ผมควรจะไปหาห้างไหนดีคับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นของที่ยางขอบประตูมันเสื่อมสภาพ

แนะนำนิดนึงนะครับ คำว่า " ห้าง "  ในภาษาการซ่อมรถอย่าง อะไหล่เบิกห้าง ซ่อมห้าง แบบนี้จะหมายถึง ศูนย์บริการที่ได้รับแต่งตั้งจากบริษัทแม่ของรถยี่ห้อนั้นครับ

ส่วนอู่รถที่รับซ่อมข้างนอก มักจะไม่เรียกว่า ห้าง ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

AoBAoB

• คนคุ้นเคย
ชลบุรี อินเตอร์ ช่างสมนึก ครับ ช่างเก่ง วินิจฉัยแม่น งานดี  ราคาเป็นธรรม

::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::

Beer cool

• ตามใจ
ในหน้าซื้อขายมีหลายเจ้าครับราคาไม่แพง
ตามล่าความฝัน

mision999

• *
 อู่ที่อยู่โซนภาคอีสาน มีที่ไหน รับซ่อม e46 อีกบ่างครับ
 :-X :-X

Komsak

ที่โคราชมีครับ

mision999

• *
Re: *** อู่ซ่อม BMW ที่ชำนาญ E46 ราคาเป็นธรรม ขอประสบการณ์ ***
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2019, 05:57:01 »
ที่โคราชมีครับ

ชื่ออู่อะไรครับพี่

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
ตามครับ ขอคำแนะนำอู่ย่านลาดกระบังหรือละแวกใกล้เคียงครับ

Panta

• คนคุ้นเคย
ตามครับ ขอคำแนะนำอู่ย่านลาดกระบังหรือละแวกใกล้เคียงครับ
อู่บอย บายพาส มอเตอร์เวย์ เส้นคู่ขนาน ทางมอเตอร์เวย์ มุ่งหน้าถนนบางนา ครับค้นหาชื่อ  BM Garage service ใน Google map น่าจะเจอ เบอร์โทร       081 550 5618 ไม่รู้เปลี่ยนหรือยัง

Panta

• คนคุ้นเคย
ชลบุรี อินเตอร์ ช่างสมนึก ครับ ช่างเก่ง วินิจฉัยแม่น งานดี  ราคาเป็นธรรม

::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::
ต้องคุยกับช่างสมนึกเองนะครับ หลังๆ เมียแกรับสายแทน และมักวิเคราะห์อาการเสีย และประเมินให้เลย แกก็พอรู้ แต่ไม่ได้เป็นช่างเอง พลาดได้นะครับ ผมเกือบมาแล้ว โทรไปทีไร เมียแกรับสายทุกที ก็เลยบอกอาการให้ฟัง แกก็เหมือนอยากช่วยสามีมั้ง วิเคราะห์ ออกทะเล จนผมเกือบเสียเงินหมื่น เกือบเสียเวลาเปล่า ดีที่ผมไม่เชื่อ เพราะเหตุผลมันไม่น่าใช่ ก็เลยไม่ซ่อม พอผมไปถึงอู่ เมียแกก็มาคุยเองอีกละ และก็ถามว่า เอาไง จะสั่งของให้แล้วนะ พอผมไม่ตัดสินใจซักที แกก็เดินไปคุยกับลุกค้าคนอื่น และพูดเหมือนเยาะเย้ยทำนองว่า เนี่ย แนะนำให้แล้วยังงั้นยังงี้ ยังไม่ซ่อมอีก บอกก็ไม่เชื่อ ฯลฯ ผมได้ยินว่า นินทาผมนี่หว่า ก็เลยขับออกมาเลย แต่ก่อนขับออกมา ช่างสมนึกเพิ่งมาบอกเอง ว่า รถผมไม่ได้เป็นอย่างที่เมียแกวิเคราะห์ ผมก็ไม่กล้าซ่อมแล้วหละ แบบนี้ ก็ออกมาเลย มาหาสาเหตุเอง และซ่อมเอง สำเร็จ......
 จึงขอแนะนำ ให้คุยกับช่างสมนึกเอง เท่านั้นนะครับ อู่นี้

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
อู่บอย บายพาส มอเตอร์เวย์ เส้นคู่ขนาน ทางมอเตอร์เวย์ มุ่งหน้าถนนบางนา ครับค้นหาชื่อ  BM Garage service ใน Google map น่าจะเจอ เบอร์โทร       081 550 5618 ไม่รู้เปลี่ยนหรือยัง

ไว้ทีโอกาสจะไปลองนะครับ ตอนนี้เริ่มมีควันขาวออกจากท่อไอเสีย สงสัยจะเป็นยางตีนวาล์ว อู่นี้ทำได้เลยใช่ไหมครับ