ผู้เขียน หัวข้อ: สเปรย์ CRC ที่ล้าง airmass เอามาล้างมอเตอร์เดินเบาได้มั้ยครับ  (อ่าน 1203 ครั้ง)

taro_jungs

• แฟนพันธุ์แท้
พอดีมีเหลืออยู่อยากจะทำความสะอาดมอเตอร์เดินเบาครับ :-X

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
เคยได้ยินพี่สุเมธบอกไว้ว่า ถ้าเกี่ยวกับลิ้นปีกผีเสื้อ ถ้ามันยังดีอยู่อย่าไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวจะยาว  ส่วนมอเตอร์เดินเบอน่าจะอยู่ที่ลิ้นปีกผีเสื้อเหมือนกันมั้งครับ

taro_jungs

คือตอนนี้รถผมมีอาการสตาร์ทติดแล้วดับก็ลองล้างairmass แต่ก็ยังไม่หายเลยอยากจะลองล้างมอเตอร์เดินเบาด้วยครับ

sworra

• ผู้ชายธรรมดา แต่ชอบ BMW
ล้างได้ครับ

taro_jungs

:-X ขอบคุณครับ

jae

• บุคคลทั่วไป
สตาร์ทติดแล้วดับ Camshaft sensor รึเปล่าครับ ?

taro_jungs

ตอนนี้เป็นปกติแล้วครับ มันเป็นๆหายๆ เลยหาสาเหตุไม่เจอซะทีครับ