ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊สหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ  (อ่าน 6766 ครั้ง)

Thanakrit TM

• แฟนพันธุ์แท้
  • BLACK BM
จะติดแกซหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ
โทรถามร้านที่จะติดเค้าบอกไม่ต้องเปลี่ยนอะไร แค่เซ็ตเครื่องธรรมดา
แต่รู้มาคราวๆ จะมีปัญหาเรื่องความร้อนในเครื่อง
รบกวนชี้แนะครับ
ps รถต้องวิ่งเดือนละประมาณ 2000-3000 โล รถ 318 ปี2003
รบกวนขอข้อแนะนำในการขับด้วยคับ
  :-X :-X :-X :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: จะติดแกซหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 23:28:29 »
จะหนีไปกินแก๊สแล้วหรือครับ...ของผมแต่งรถเสร็จก็จอดตายเลยครับ เพราะไม่มีตังค์เติมนำ้มันครับในเมืองเกือบ8บาทต่อโลเลยครับ.....รถคุณเอกทำสีเสร็จยังครับ ถ้าเสร็จแล้วลงรูปให้ดูบ้างนะครับ ของผมมีโปรเจ็กชุดเบรคอีกแล้วครับ...(ตอนนี้หาตังค์ไม่ทันใช้เลยครับ)
 :'( :'( :'(

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

• BLACK BM
Re: จะติดแกซหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 23:38:19 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จะหนีไปกินแก๊สแล้วหรือครับ...ของผมแต่งรถเสร็จก็จอดตายเลยครับ เพราะไม่มีตังค์เติมนำ้มันครับในเมืองเกือบ8บาทต่อโลเลยครับ.....รถคุณเอกทำสีเสร็จยังครับ ถ้าเสร็จแล้วลงรูปให้ดูบ้างนะครับ ของผมมีโปรเจ็กชุดเบรคอีกแล้วครับ...(ตอนนี้หาตังค์ไม่ทันใช้เลยครับ)
ยังลังเลอยู่อะคับว่าจะติด camry ที่ใช้อยู่ประจำหรือ bm ดี แต่ต้องออกต่างจังหวัดไปทำงานเดือนละ 20 กว่าวัน
ถ้าติด camry ก็อดใช้ bm กันพอดี ซื้อมา 2 เดือนยังขับไม่ถึง 50 โลเลย :( :( :( จะลงแดงหละ
ps เห็นรูปรถคุณรุธหละ  อยากดึงโป่งบ้างจังแต่อยากขับแล้ว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 23:51:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังลังเลอยู่อะคับว่าจะติด camry ที่ใช้อยู่ประจำหรือ bm ดี แต่ต้องออกต่างจังหวัดไปทำงานเดือนละ 20 กว่าวัน
ถ้าติด camry ก็อดใช้ bm กันพอดี ซื้อมา 2 เดือนยังขับไม่ถึง 50 โลเลย :( :( :( จะลงแดงหละ
ps เห็นรูปรถคุณรุธหละ  อยากดึงโป่งบ้างจังแต่อยากขับแล้ว

ผมว่าติด camry ดีกว่าครับ อย่างน้อยก็มีดีกรีเป็นโตโยต้าครับ ขึ้นชื่อเรื่องใช้แก๊สอยู่แล้วครับ...มันเหมาะมากกว่าbmครับ
 O:-) O:-) O:-)

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 02:13:09 »
ถ้าคุณติดใน bmw แล้วคุณจะใช้มันคุ้มค่าขึ้นแน่นอนครับมันไม่พังง่ายๆแน่นอนครับแต่ถ้าคุณยังไม่ติดคุณก็จะลังเลกับการใช้รถครับ บางคนกลัวจริงๆครับ ก่อนผมขายผมก็ติดวิ่งมาได้ซัก เกือบๆ 4หมื่นโลเห็นจะได้ที่บ้านผมก็มรค fortuner ก็ประหยัดนะครับแต่ผมขับ e46 มากกว่าเพราะประหยัดกว่า fortuner เท่าตัวครับเพราะไปติดแก๊สจากประสบการร์ตรงนะครับร่วมๆ 4หมื่นโลไม่พบปัญหาอะไรเลยครับผมปกติทุกอย่าง ผมเปลี่ยน คอยด์จุดระเบิด กับ หัวเทียน ใหางบประมาณหมื่นนิดๆครับความจริงไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับแต่ความสบายใจเลยเปลี่ยนไปก่อนเลยครับ ผลคือ ไม่มีสิ่งผิดปกติอะไรเลยครับขับสนุกไาต่างกับน้ำมัฯริงๆครับถ้าจูนดีๆ ลองถามตัวเองดูครับว่าอยากใช้คันไหนมากกว่ากันครับ โดยส่วนตัวผมอยากใช้ e46 มากกว่าเลยเอาไปติดแล้วไม่ผิดหวังจริงๆครับได้ขับทุกวันกระมืบๆทุกวัน ไใกลัวค่สน้ำมันครับ แต่ผมว่ากว่ามันจะพังขนาดที่ต้องยกเครื่องเนี่ยเราคงเลยจุดคุ้มทุนไปแล้วแน่นอนครับ เพราะมันประหยัดกว่เดิมประมาณ 70% ต่อลิตรลองคิดดูว่แสนโลยกเครื่องใหม่ก็ยังคุ้มครับผมเลยติดแบบไใลังเลเลยครับผม

Awirut

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:27:32 »
ถ้าคุณติดใน bmw แล้วคุณจะใช้มันคุ้มค่าขึ้นแน่นอนครับมันไม่พังง่ายๆแน่นอนครับแต่ถ้าคุณยังไม่ติดคุณก็จะลังเลกับการใช้รถครับ บางคนกลัวจริงๆครับ ก่อนผมขายผมก็ติดวิ่งมาได้ซัก เกือบๆ 4หมื่นโลเห็นจะได้ที่บ้านผมก็มรค fortuner ก็ประหยัดนะครับแต่ผมขับ e46 มากกว่าเพราะประหยัดกว่า fortuner เท่าตัวครับเพราะไปติดแก๊สจากประสบการร์ตรงนะครับร่วมๆ 4หมื่นโลไม่พบปัญหาอะไรเลยครับผมปกติทุกอย่าง ผมเปลี่ยน คอยด์จุดระเบิด กับ หัวเทียน ใหางบประมาณหมื่นนิดๆครับความจริงไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับแต่ความสบายใจเลยเปลี่ยนไปก่อนเลยครับ ผลคือ ไม่มีสิ่งผิดปกติอะไรเลยครับขับสนุกไาต่างกับน้ำมัฯริงๆครับถ้าจูนดีๆ ลองถามตัวเองดูครับว่าอยากใช้คันไหนมากกว่ากันครับ โดยส่วนตัวผมอยากใช้ e46 มากกว่าเลยเอาไปติดแล้วไม่ผิดหวังจริงๆครับได้ขับทุกวันกระมืบๆทุกวัน ไใกลัวค่สน้ำมันครับ แต่ผมว่ากว่ามันจะพังขนาดที่ต้องยกเครื่องเนี่ยเราคงเลยจุดคุ้มทุนไปแล้วแน่นอนครับ เพราะมันประหยัดกว่เดิมประมาณ 70% ต่อลิตรลองคิดดูว่แสนโลยกเครื่องใหม่ก็ยังคุ้มครับผมเลยติดแบบไใลังเลเลยครับผม

คุณโยติดที่ไหนครับ ผมจะแนะนำคนแถวบ้านผมให้ไปแก้ที่นั้นครับ เพราะแก้ไม่ตกตั้งหลายคัน จนบางคันต้องรื้อออกเลยครับ
แนะนำร้านให้หน่อยนะครับ
 :-X :-X :-X

yo-e46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:39:10 »
ร้านดีงานดีมากมายครับทิ้งรถไว้ได้เลยไว้ใจได้ครับ ชื่อเฮีย เฮง ร้านชื่อ สหเฮง  ครับ อยู่เกษตรนวมินทร์ ลาดปลาเค้าครับ เฮียแกมาลองรถเองไว้ใจได้ 100% ครับ ผมใช้มายังไม่เคยมีปัญหาอะไรแม้แต่น้อยมีแต่ ช่วงแรกๆเข้าไปจูนมา 3-4 ครั้งให้มันสมดุลมากที่สุดครับ ของผมเครื่อง m54 325 i เดิมๆแต่ใส่กรองเปลือยแต่เป็นกรองแบบเดิมครับผม เบอร์นะครับ 084-0130916 เบอร์เฮียแกเลยครับ ร้านนี้โด่งดังมาจากการติดแก๊สให้ bmw x6 รุ่นปัจจุบันอะครับ ตัวเครื่อง 3.0 v6 และไม่ใช่รถใครอื่นครับ รถเพื่อนบ้านผมเองครับถ้าจะมาขอดู x6 ติดแก๊สโทรมานัดผมได้ครับเด๋วผมนัดเพื่อนบ้านให้ แกก็ใช้มา 2หมื่นกว่าโลเห็นจะได้แล้วก็ปกติทุกอย่างเลยครับ ตอนแกไปติดใช้มาซัก 5000 โล ผมเลย ไปลองมั่งครับแบบไม่ลังเล สรุปงานเนี๊ยบงานเยียน จูนเนียน สมชื่อเฮีย แกมากครับ ยังไงลองพิจรณา เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับผม

Awirut

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:55:48 »
คุณโยครับขอถามอีกอย่างครับ ตอนนี้ผมใช้รถเฉลี่ยต่อวันประมาณ 15-20 km + ไม่ค่อยได้ขับเป็นส่วนใหญ่ ส่วนมากจะใช้ออกงาน ไม่ได้ขับจีบหญิงเหมือนเมื่อก่อน...(เดียวเมียเอาตาย555)...ถ้าติดแก๊สมันจะคุ้มหรือว่าไม่คุ้มครับ
 O0 O0

Ryan_E46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:46:08 »
คุณโยครับขอถามอีกอย่างครับ ตอนนี้ผมใช้รถเฉลี่ยต่อวันประมาณ 15-20 km + ไม่ค่อยได้ขับเป็นส่วนใหญ่ ส่วนมากจะใช้ออกงาน ไม่ได้ขับจีบหญิงเหมือนเมื่อก่อน...(เดียวเมียเอาตาย555)...ถ้าติดแก๊สมันจะคุ้มหรือว่าไม่คุ้มครับ
 O0 O0

อารมณ์เดียวกันเลยครับ อยากจะติดอยู่เหมือนกัน แต่ใช้รถแค่วันละประมาณ 10-15 กม
กลัวว่าจะนานไปกว่าจะคุ้มทุนอ่ะครับ แต่ตอนนี้เจ้า 323 บริโภคน้ำมัน 5 โลต่อลิตรก็หนักใจอยู่ครับ  O0

yo-e46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:47:23 »
 O0 O0
ในความคิดผมนะครับถ้าคุณrut ไม่มีแผนการเปลี่ยนรถในระยะเวลา3-5ปีนีก็ต่ิดได้เลยครับคิดง่ายๆตามนีะครับค่าติดแก็ส 35000บาทใช้รถวันละ20กิโล*ค่าน้ำมันขั้นสูงคือ8บาท/ลิตรวิ่งเดือนละ600กิโลตกเดือนละ5000บาทผมปัดขึ้นนะครับ เอาง่ายๆชัดๆส่วนแก๊สก2โล/ลิตรเอารถผมเป็นเกณฑ์นะครับตกเดือนละ2000ปัดขึ้นด้วยครับส่วนต่าง3000บาท/เดือนเท่ากับ10เดือนคืนทุนค่าติดแก๊สได้ครับ หลังเดือนที่10ก็กำไรแล้วครับผมมองในระยะยาวก็น่าติดครับสำหรับผมเพราะมีภาระเยอะพอควรและผมก็ใช้รถเดือนๆไม่ต่ำกว่า3000โลด้วยครับ ผมมองเห็นส่วนต่างตรงนั้นว่าเอามาชำระภาระผมได้พอควรเลยครับแต่ผมคิดว่่าถ้าคุณ rut ไม่มีภาระใดๆ่ก็ใม่จำเป็นต้องติดก็ได้ครับผม

OaTt

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 09:56:30 »
ผมว่าถ้าคนใช้รถน้อย วิ่งวันนึงต่ำกว่า 50 กม. ไม่ต้องติดหรอกครับ เครื่องโทรมป่าวๆ อีกอย่างวิ่งวันนึง 20 กม. ค่าน้ำมันไม่เท่าไรหรอกครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ  :-X

kamphola

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:24:57 »
อ้างถึง
ผมว่าถ้าคนใช้รถน้อย วิ่งวันนึงต่ำกว่า 50 กม. ไม่ต้องติดหรอกครับ เครื่องโทรมป่าวๆ อีกอย่างวิ่งวันนึง 20 กม. ค่าน้ำมันไม่เท่าไรหรอกครับ

เห็นด้วยครับ วิ่งวันละ 20 Km. อย่าไปติดเลย

แต่เรื่องติดแก็สนี่ ผมก็ลังเลๆๆมา 3-4 ปี เพราะตอนแรกก็รู้สึกเสียดายรถ แต่คิดไปคิดมาเราคงเสียดายกว่าที่แทบไม่ได้ใช้มันเลย
ถ้ารถพูดได้ มันคงอยากจะวิ่งมากกว่าจอดเฉยๆ

ของผมเป็นตัว 323 กินน้ำมันดุเดือดมาก พอเวลาจะไปไหน ก็ไปเลือกคันที่ใช้แก็สซะมากกว่า เวลาจะเอามันออกไป
ก็คือจังหวะที่จะเอาไปวอร์มเครื่อง-ยาง-แบตฯ ซะมากกว่า เพราะในเมื่อเรามีตัวเลือกที่ประหยัดกว่า เราก็ต้องไปทางนั้น
แต่หลังจากตัดสินใจติด ก็เหมือนมันได้เกิดใหม่อีกครั้ง ขับได้อย่างสบายใจ เอามันไปไหนมาไหนได้อย่างที่ต้องการ
และเหมือนเราก็ได้เอาใจใส่มันมากขึ้นด้วย

ส่วนเปลี่ยนอะไรไปบ้าง ของผมติดเสร็จก็เปลี่ยนหัวเทียนครบชุดซึ่งจริงๆก็ไม่เห็นผลที่แตกต่างอะไร
แล้วก็ปั๊มติ๊ก ซึ่งพอติดได้สัก 1-2 week มันก็กลับบ้านเก่าซะงั้นไม่รู้เกี่ยวกับแก็สรึเปล่า

yuratchrian

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:32:18 »
ผมติดแล้วค๊าบ ใช้งานวันละประมาณ50โล เสาร์อาทิตย์กลับบ้านราชบุรี ถ้าเติมน้ำมันก็จุกอ่ะครับ แบบว่างบน้อย อยากเก็บเงินไว้ซ่อมกับแต่งมากกว่า ถ้าเครื่องพังผมก็คงจะไปกินเจ รถคันนี้คงใช้ไปยาวๆ รอตัวใหม่ราคาตกก็ค่อยเปลี่ยน แบบว่าติดใจBMWแล้วอ่ะครับ
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

kangplaz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 14:00:58 »
ติดเลยครับ วิ่งเหมือนน้ำมัน ดูแลเรื่องความร้อนมากขึ้นหน่อยครับ  ;)

nongEXAT

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 15:12:22 »
แนะนำเวบครับ iwebgas.com จะมีร้านรับติดหลายร้านครับ

nongEXAT

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 15:14:05 »
การบำรุงรักษาก็เหมือนปกติทั่วไปครับ หมั่นเช็คน้ำ กับเปลี่ยนหัวเทียนเร็วขึ้น

Awirut

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 16:46:10 »
 O0 O0
ในความคิดผมนะครับถ้าคุณrut ไม่มีแผนการเปลี่ยนรถในระยะเวลา3-5ปีนีก็ต่ิดได้เลยครับคิดง่ายๆตามนีะครับค่าติดแก็ส 35000บาทใช้รถวันละ20กิโล*ค่าน้ำมันขั้นสูงคือ8บาท/ลิตรวิ่งเดือนละ600กิโลตกเดือนละ5000บาทผมปัดขึ้นนะครับ เอาง่ายๆชัดๆส่วนแก๊สก2โล/ลิตรเอารถผมเป็นเกณฑ์นะครับตกเดือนละ2000ปัดขึ้นด้วยครับส่วนต่าง3000บาท/เดือนเท่ากับ10เดือนคืนทุนค่าติดแก๊สได้ครับ หลังเดือนที่10ก็กำไรแล้วครับผมมองในระยะยาวก็น่าติดครับสำหรับผมเพราะมีภาระเยอะพอควรและผมก็ใช้รถเดือนๆไม่ต่ำกว่า3000โลด้วยครับ ผมมองเห็นส่วนต่างตรงนั้นว่าเอามาชำระภาระผมได้พอควรเลยครับแต่ผมคิดว่่าถ้าคุณ rut ไม่มีภาระใดๆ่ก็ใม่จำเป็นต้องติดก็ได้ครับผม

ขอบคุณที่แนะนำครับ :-X :-X

• BLACK BM
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 18:28:01 »
ขอบคุณทุกความเห็นคับ ;)

ananbzf

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 20:43:56 »
เลือกร้านที่มีประสบการณ์มั่นใจได้และติดเถอะคับ ของผมเครื่อง n42 เติมแก็ส เต็มถัง500บาทวิ่งได้300โล วิ่งแถวชานเมืองนะคับแถวปทุมถ้าออกตจว.ประหยัดกว่านี้อีกหน่อยคับ ;)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 20:30:58 »
ของผมถืงจะใช้รถน้อยก็จริง ขับไปรับไปส่งลูกไปโรงเรียนวันล่ะไม่น่าจะเกิน15 กม  นานๆจะออก ตจว ซักที  ติดมา5เดือนแล้ว ไป ตจว มา2ครั้ง ยังไม่เคยมีปัญหาใดๆเลยครับ  ส่วนของเพื่อนติดมาปีกว่าแล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันครับ

basecoms

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 23:24:55 »
ผมใช้ 100 กม/วัน เลยติดครับ เครื่องพังค่อยเปลี่ยนใหม่(แต่คิดว่าอีกหลายปี) เพราะผมใช้ถนอมและทำความเข้าใจกับรถ
ติดแก๊สแล้วเงินเหลือ เลยไปเที่ยวได้ไกลกว่าเดิม เงินค่าเที่ยวเลยมากขึ้น สรุปติดแก๊สดีปะเนี่ย...!
สุดท้าย เราเข้าใจรถ รถก็จะอยู่คู่เรานานๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 23:35:49 โดย basecoms »
BMW E46, M43
หลายคนไปไม่ถึงความฝัน มิใช่เพราะเขาอ่อนด้อยกว่าคนอื่น ... แต่เพราะหลายคน ทิ้งความอดทนไว้กลางทาง ต่างหาก.

JJ E46

• คนคุ้นเคย
  • E46 323i
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:09:52 »
ติดก่อนคุ้มก่อนครับ มีคนบอกผมคำนี้มาหลายปีแต่ผมก็ไม่ยอมเอาไปติดเพราะรักรถตัวเองมากใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง กลัวเครื่องโทรมพังเร็ว กลัวราคาตก สารพัด กัดฟันเติมน้ำมันมานาน เมื่อก่อนขนาดเติมแต่เบนซิน95 ไม่ยอมใช้แก๊สโซฮอลด้วยซ้ำ ผลคือแทบไม่ได้ขับออกจากบ้านเลย จนเมื่อไม่นานมานี้รู้สึกต้องใช้รถเยอะขึ้นเลยเอาไปติดแก๊ส....รู้สึกว่ารู้งี้น่าเอาไปติดตั้งหลายปีแล้ว ทนจ่ายค่าน้ำมันอยู่ได้ยังไงไม่รู้  :-\ เดือนที่แล้วขับทางไกล ค่าแก๊สตกกิโลละ 1.25 บาทเอง ประหยัดกว่าเดิมเกินครึ่งครับ  ;)

รถผม 323i หกสูบ ค่าติดตั้งแก๊สสี่หมื่นถ้วน คำนวณแล้วขับประมาณ 15000 กิโล ก็คุ้มแล้ว การดูแลรักษาคือเปลี่ยนหัวเทียนกับน้ำมันเครื่องให้เร็วขึ้น น้ำมันเครื่องควรใช้เกรดที่ทนความร้อนได้ดี หมั่นเช็คระบบน้ำหล่อเย็น สลับไปใช้น้ำมันบ้างเพื่อป้องกันระบบน้ำมันเสียหาย ถึงแม้ว่าคุณจะใช้รถน้อย แต่ถ้าคิดจะใช้ยาวให้ติดแก๊สไปเลยครับ ค่ายกเครื่องใหม่ หรือราคาขายต่อตก มันไม่เท่าไหร่เมื่อเทียบกับราคาน้ำมันที่ประหยัดได้ครับ ที่สำคัญคือเลือกอู่ติดที่ดี ช่างจูนเนียนๆ อย่าเลือกแต่แบบถูกๆหรือใกล้บ้านเข้าว่า จะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลังนะครับ  :-*

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 00:43:46 »
ผมว่าเปลี่ยนกระเป๋าสตางค์ให้ใหญ่ขึ้นนะครับ
เพราะว่าเหลือเงินมากขึ้นไม่พอใส่เงินครับ :))
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:39:30 »
ตั้งแต่ที่ติดแก๊สมาและดูรถ e46 หลายๆคัน ผมมั่นใจไม่มีคันไหนเนียนกว้าผมแน่ๆ อ 8)

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:13:18 »
ตั้งแต่ที่ติดแก๊สมาและดูรถ e46 หลายๆคัน ผมมั่นใจไม่มีคันไหนเนียนกว้าผมแน่ๆ อ 8)

รบกวน Review การติดตั้งหน่อยครับ ทั้งเรื่องราคาติดตั้ง งานติดตั้ง และร้านที่ติดตั้ง
จะได้เป็นข้อมูลแก่เพื่อนสมาชิกที่กำลังตัดสินใจติดตั้งแก๊สครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001

Ryan_E46

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:07:50 »

รบกวน Review การติดตั้งหน่อยครับ ทั้งเรื่องราคาติดตั้ง งานติดตั้ง และร้านที่ติดตั้ง
จะได้เป็นข้อมูลแก่เพื่อนสมาชิกที่กำลังตัดสินใจติดตั้งแก๊สครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
+1 ครับ อยากได้ข้อมูลเหมือนกันครับ

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 15:14:15 »
รีวิว แล้วผมจะโดนลบอีกไหมครับ เนื่องจากผมเป็นอู่รับซ่อม bmw และรับติดตั้งแก๊สbmw โดยเฉพาะครับ

งั้นขอคร่าวเป็นแนวทางเผื่อผู้สนใจนะครับ

6 สูบ + ถังโดนัท ราคา 36,000 บาท
4 สูบ + ถังโดนัท ราคา 26,000 บาท

รถผมเอง 323 M52TU ติดตั้งมาแล้ววิ่งมากว่า 3หมื่นโล ยังไม่พบปัญหาใดๆ เนื่องจาก
ช่างที่อู่ผมเค้าเป็นช่าง bmw โดยตรงจึงเข้าใจในระบบของรถ bmw เป็นอย่างดี

ในการปรับจูนแก๊สทางผมจะใช้วิธีจูนแบบ realtime โดยการวิ่งจริง ขับไปจูนไปตามสไตล์การขับขี่ของท่าน
ดังนั้นจะได้ค่าที่เหมาะสมและประหยัดที่สุด ไม่มีการกระตุกระหว่างสลับแก๊สกับน้ำมัน แม้ความเร็วที่ 215km/h ( ผมลองกับรถแล้ว ฟังดูเหมือนโม้ แต่มาทดสอบได้ครับ ) รับประกันผลงานรถที่คันที่ทำต้องมาตราฐานเดียวกัน

ยืนยันว่า เครื่อง bmw สามารถติดแก๊สได้ทุกรุ่นครับ แม้แต่ n42 ที่เค้าติดแล้วมีปัญหา แต่ที่ผมสามารถทำจบได้แน่นอน ( ลองถามพี่กิล ในคลับเราดูครับ ขออ้างชื่อนิดนึงนะครับพี่ )

อัตราการสิ้นเปลือง เหยียบๆซิ่งๆหน่อย โลละ 2 บาทครับ ถ้าวิ่งยาวๆ ตจว จะประหยัดมากๆ แก๊ส 1ถัง ( ถังโดนัท 48 ลิตร )
วิ่งได้ประมาณ 250 โลครับ

การดูแล ก็ปกติครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ตรงตามเวลาการใช้งาน ดูเรื่องน้ำอย่าขาด ที่เหลือซิ่งสบายๆไปเลยครับ

เดี๋ยวถ่ายรูปการติดตั้งมาให้ชมครับ

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 15:37:43 »
รูปผลงานการติดตั้งครับ

ห้องเครื่องของท่านจะอยู่ในสภาพเหมือนก่อนติดตั้ง การวางหัวฉีดและหม้อต้มอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง
ดังนั้นความร้อนของหม้อต้มและการทำงานของหัวฉีดจะทำงานได้สมบูรณ์ รับรองความเรียบร้อยและสวยงามและสมรรถนะการใช้งาน
ที่ไม่ต่างจากน้ำมันเลย!!! ตำแหน่งการวางเกจบอกระดับแก๊สถูกจัดวางในตำแหน่งที่สวยงาม ไม่ต้องเจาะคอนโซลใดๆทั้งสิ้น
ถังโดนัทถูกจัดวางลงอย่างพอดี จึงไม่ทำให้เกิดเสียงถึงแก๊สกระทบบอดี้รถยนต์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 15:42:39 โดย JP_DiMarzio »

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 15:44:49 »
ถ้าท่านใดสนใจสอบถามเพิ่มเติม หรืออยากทราบข้อมูลใดๆเกี่ยวกับแก๊ส ยินดีให้ข้อมูลครับผม

แต่ขอติดต่อทาง PM แล้วกันครับ ได้ติดต่อพูดคุยสะดวกกว่าครับ

ขอบคุณครับบ ;)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 19:45:49 »
ถ้าท่านใดสนใจสอบถามเพิ่มเติม หรืออยากทราบข้อมูลใดๆเกี่ยวกับแก๊ส ยินดีให้ข้อมูลครับผม

แต่ขอติดต่อทาง PM แล้วกันครับ ได้ติดต่อพูดคุยสะดวกกว่าครับ

ขอบคุณครับบ ;)
อู่อยู่แถวไหนครับ  แล้วมีเครื่อง gt1 หรือเปล่าวครับ :-X