ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆที่ติดถังโดนัทพกยางอะไหล่กันยังไงครับ  (อ่าน 3765 ครั้ง)

PiekPoon

• แฟนพันธุ์แท้
  • Golffy 323ise Grey Color
ตามหัวข้อเลยครับ..อยากเห็นภาพสําหรับท่านที่พกยางอะไหล่ ขณะที่มีเจ้าถังโดนัทอยู่ในหลุมแทน...สะดวกหรือลําบากหรือไม่อย่างไรที่พื้นที่มันน้อยลง ...รบกวนพี่ๆที่ติดแก๊สแล้วช่วย Reiview หน่อยค้าบบบบบ

:-X    :-X    :-X    :-X

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: พี่ๆที่ติดถังโดนัทพกยางอะไหล่กันยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 18:03:57 »
ผมพกแบบนี้ครับ ใช้งานได้จริงเคยใช้แล้ว แต่ต้องเป็นของ BMW นะหายากหน่อย

PiekPoon

Re: พี่ๆที่ติดถังโดนัทพกยางอะไหล่กันยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 18:52:28 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมพกแบบนี้ครับ ใช้งานได้จริงเคยใช้แล้ว แต่ต้องเป็นของ BMW นะหายากหน่อย

ในภาพผมเห็นมี 4 รู  ของ BMW เรามัน 5/120 ใส่กันได้ด้วยหรอคับ

???    ???    ???

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 20:46:26 »
มันเป็นภาพตัวอย่างพี่ มันเป็นล้อสแปร์ของรถสปอต์ ท่านใดหาได้ 5/120 กระซิบบ้างนำครับหาอยู่เหมือนกัน   C:-)

kumpol80

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 20:53:42 »
ผมพกเครื่องสูบลมไฟฟ้าแทนครับ
เคยได้ใช้แล้ว2ครั้ง
ยกเว้นยางระเบิด ก็ต้องเรียกช่วยเหลือฉุกเฉินของประกันครับ
You will never walk alone

PiekPoon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 21:18:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มันเป็นภาพตัวอย่างพี่ มันเป็นล้อสแปร์ของรถสปอต์ ท่านใดหาได้ 5/120 กระซิบบ้างนำครับหาอยู่เหมือนกัน   C:-)

อ่อ ครับ...แบบว่าเพิ่งเคยเห็น

O0    O0    O0

kosit_w

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 21:30:36 »
หาดูดีๆครับ ผมก็ได้จากในนี้ล่ะครับ อาจจะหายากและแพงกว่าธรรมดาหน่อย

ปั้มลมก็โอเค แต่ถ้าเจอแบบที่ผมเคยเจอก็ไปไม่ได้ครับ ผมเคยเจอเหล็กแผ่นตำล้อซะแตกรูประมาณ3นิ้วเลย

มียางอะไหล่ไว้ชัวร์กว่าครับ

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 22:07:00 »
ขออนุญาติสอบถามเพิ่มเติมสำหรับถังแคปซูลหน่อยนะครับ ว่าใช้ถ้งขนาดไหนกันบ้างและมีปัญหาในการเอายางอะไหล่ออกมาหรือเปล่าครับ

kosit_w

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 22:15:51 »
ถ้าติดแคปซูล ตอนติดตั้งถัง ต้องลองดึงยางอะไหล่ดูตอนนั้นเลยครับ  ถ้าติดยางอะไหล่เอาไม่ออก ให้ยกขาถังให้สูงขึ้น เพื่อให้มีที่ว่างพอในการยกยางอะไหล่ออก

ส่วนขนาดถังต้องลองวางดู ส่วนใหญ่ก็58ลิตร

PiekPoon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 22:32:53 »
หาดูดีๆครับ ผมก็ได้จากในนี้ล่ะครับ อาจจะหายากและแพงกว่าธรรมดาหน่อย

ปั้มลมก็โอเค แต่ถ้าเจอแบบที่ผมเคยเจอก็ไปไม่ได้ครับ ผมเคยเจอเหล็กแผ่นตำล้อซะแตกรูประมาณ3นิ้วเลย

มียางอะไหล่ไว้ชัวร์กว่าครับ

ผมก็เคยเจอครับ....มันเล่นตําหน้ายางทะลุมายันแก้มยาง...ต้องทิ้งเลยยางเส้นนั้น

O0    O0    O0

กุลชาติ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 22:39:20 »
ของผมติดถังโดนัท 58 ลิตร ล้ออะไหล่ เป็นล้อเดิมติดรถ (แบบ7 ก้าน 16 นิ้ว) เอาออกได้ครับ แต่ลำบากมาก ต้องค่อยๆ ตะแคงออก

เจ้าตัวปัญหาคือ เดือยยาวๆ ตรงกลางครับ มันจะไปขูดล้อเป็นรอยหมดเลย (ถ้าติดถังโดนัทน่าจะต้องตัดเดือยนี้ออก)

หาล้ออะไหล่แบบบางอยู่นานครับ (หายากโคตร) จนได้เจอซะที จบครับ O0

Ryan_E46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 17:37:05 »
ของผมติดถังโดนัท 58 ลิตร ล้ออะไหล่ เป็นล้อเดิมติดรถ (แบบ7 ก้าน 16 นิ้ว) เอาออกได้ครับ แต่ลำบากมาก ต้องค่อยๆ ตะแคงออก
เจ้าตัวปัญหาคือ เดือยยาวๆ ตรงกลางครับ มันจะไปขูดล้อเป็นรอยหมดเลย (ถ้าติดถังโดนัทน่าจะต้องตัดเดือยนี้ออก)
หาล้ออะไหล่แบบบางอยู่นานครับ (หายากโคตร) จนได้เจอซะที จบครับ O0
กำลังจะบอกเลยครับ ว่ามันจะเอาออกยากมากก็ตรงเดือยน๊อตที่ใช้ยึดนั่นล่ะครับ  >:(
ว่าแต่ไปได้ล้ออะไหล่แบบบางมาจากที่ใดครับ รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ อยากได้บ้าง
ขอบคุณครับ  :-X

กุลชาติ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:25:24 »
ได้มาจากร้านถนนนราธิวาสฯ20 ครับ (ตรงอย่างเดียวสุดซอยครับ) เป็นคลังแสง bm ใหญ่ ของเยอะมาก :-* แต่ตอนผมไปเค้าเหลือวงเดียว ไม่รู้มีเข้ามาอีกหรือเปล่า อย่างไรลองโทรถามดูครับ คุณบอย 0810103000

ขอบคุณกระทู้พี่ปลัด ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:02:07 »
ผมหาในกูเกิ้ลนี่แหละครับ เดี๋ยวก็เจอคนเอามาขาย แต่ถ้าไปหาเชียงกงได้น่าจะถูกกว่า หาได้แล้วดูสภาพยางด้วยนะครับ  เพราะหายางเปลี่ยนไม่ได้ ไม่มียางไซด์นั้นในประเทศไทย

X-talize

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 07:21:39 »
เจอห้ารูมาครับ ลองดู
 :( :( :(
เฉาก๊วย